ตัวล็อคข้อพับกลางรถพับ Doppelganger หัก หาอะไหล่ทดแทนได้ที่ไหน หรือแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

ตัวล็อคข้อพับกลางรถพับ Doppelganger หัก หาอะไหล่ทดแทนได้ที่ไหน หรือแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

โพสต์ โดย stl »

รถพับผม Doppelganger FX14 ตัวล็อคข้อพับกลางมันหักตามภาพครับ
ไม่ทราบว่าพอจะหาอะไหล่ทดแทนได้ที่ไหนครับ
หรือถ้าไม่มีขายผมสามารถแก้ไขได้อย่างไรดีครับ

ปล.ผมติดต่อทาง Interbike ตัวแทนจำหน่ายแล้ว ทางบ.บอกว่าอะไหล่ทดแทน มีเป็นยี่ห้ออื่นแต่ก็สั้นไปอยู่ดี
ผมลองต่อที่หักดูและวัดแล้วแกนยาวประมาณ 3.5 ซม.
ส่วนน็อตที่ไขปิดผมใช้ประแจเบอร์ 10 มม. ตามรูปครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ตัวล็อคข้อพับกลางรถพับ Doppelganger หัก หาอะไหล่ทดแทนได้ที่ไหน หรือแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

จริงๆผมได้มาหนึ่งวิธีใน FB มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลอง อยากลองหาอะไหล่ดูก่อนทำ DIY
ในรูปใช้ที่รัดหลักอาน กับหัวน็อต มาประยุกต์นะครับ
ปล.ขอบคุณรูปภาพากเพื่อน FB ท่านนั้นด้วยครับ
ไฟล์แนบ
DG Fix2.jpg
DG Fix2.jpg (84.18 KiB) เข้าดูแล้ว 2676 ครั้ง
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: ตัวล็อคข้อพับกลางรถพับ Doppelganger หัก หาอะไหล่ทดแทนได้ที่ไหน หรือแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

โพสต์ โดย O'Pern »

ถ้าตัวแทนจำหน่ายช่วยไม่ได้

โรงกลึงจะช่วยคุณได้ครับ
fear is a mind killer
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปตัวแทนหาอะไหล่ให้ไม่ได้ครับ
ผมเลยใช้วิธีตามที่แจ้งด้านบน โดยไปซื้อรัดหลักอานมาใช้แทนไปก่อนครับ
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

โพสต์ โดย golfyhobby »

ร้านกลึงทำให้ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”