ยางผมเป็นอะไรไปครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
catveryfat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA

ยางผมเป็นอะไรไปครับ

โพสต์ โดย catveryfat »

ก่อนอื่นเลยผมเป็นคนที่เอาจักรยานไปทำงานทุกวัน ขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT จันทร์-ศุกร์ ปั่น ไปกลับต่อวัน ประมาณวันละ 5 โล ยาง schwalbe marathon ได้ออกมาน่าจะปีกว่าๆๆ เคยเป็นแบบนี้มาแล้วครั้งหนึ่งครับ แต่ก็ว่าน่าจะไปโดนอะไรมั่ง แต่วันนี้พี่งเห็นเป็นอีกแล้วครับ (ไม่รุ้ว่าเป็นมากี่วันล่ะไม่ได้สังเกตุ) พี่พี่ช่วยกันดูหน่อยสิครับ ว่าลักษณะแบบนี้มันน่าจะเกิดจากอะไรได้บาง เท่าที่ดูเหมือนยางเปี่อยๆๆ จักรยาน jifo 16 ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: ยางผมเป็นอะไรไปครับ

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

แปลกมากครับ เหมือนยางผลิตไม่ดี หรือหมดอายุเปื่อยผุพังเลยครับ
leksiawhong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย leksiawhong »

ลักษณะเหมือนยางหมดอายุเลยนะครับ ลองขูดๆดูที่รอยฉีกครับ ว่ามีเศษยางเป็นผงๆสีดำออกมารึเปล่า
catveryfat
สมาชิก
สมาชิก

ส่งร้านเบริด์ไบค์ จัดหนักเลยครับ เจอลูกปืนแตกอีก 5555 เลยจัดสปาจักรยานไปเลย ใช้มาสามปีล่ะสมควรแก่เวลาล่ะครับที่จะล้างใหญ่สักที. ซึ่งเจอพี่เบริด์พอดี พี่เบริด์บอกร้านล้างแบบถอดทุกส่วนไม่ต้องห่วง 5555ไว้ผมจะมาอัพเดทผลงานนะครับว่าล้างขึ้นมาแล้วจะมาโชว์
happy๘
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย happy๘ »

catveryfat เขียน:ก่อนอื่นเลยผมเป็นคนที่เอาจักรยานไปทำงานทุกวัน ขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT จันทร์-ศุกร์ ปั่น ไปกลับต่อวัน ประมาณวันละ 5 โล ยาง schwalbe marathon ได้ออกมาน่าจะปีกว่าๆๆ เคยเป็นแบบนี้มาแล้วครั้งหนึ่งครับ แต่ก็ว่าน่าจะไปโดนอะไรมั่ง แต่วันนี้พี่งเห็นเป็นอีกแล้วครับ (ไม่รุ้ว่าเป็นมากี่วันล่ะไม่ได้สังเกตุ) พี่พี่ช่วยกันดูหน่อยสิครับ ว่าลักษณะแบบนี้มันน่าจะเกิดจากอะไรได้บาง เท่าที่ดูเหมือนยางเปี่อยๆๆ จักรยาน jifo 16 ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
เส้นผ้าใบในเนื้อยางขาดก่อนจากการใช้งาน(แรงกระแทก)+แรงดันลมยาง+นน.รวม =ยางนอกฉีกขาดพร้อมยางในระเบิด
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ปกติเติมลมเท่าไหร่ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
catveryfat
สมาชิก
สมาชิก

ปกติลมจะเติมอยู่ประมาณ 65-70 ครับ
catveryfat
สมาชิก
สมาชิก

catveryfat เขียน:ส่งร้านเบริด์ไบค์ จัดหนักเลยครับ เจอลูกปืนแตกอีก 5555 เลยจัดสปาจักรยานไปเลย ใช้มาสามปีล่ะสมควรแก่เวลาล่ะครับที่จะล้างใหญ่สักที. ซึ่งเจอพี่เบริด์พอดี พี่เบริด์บอกร้านล้างแบบถอดทุกส่วนไม่ต้องห่วง 5555ไว้ผมจะมาอัพเดทผลงานนะครับว่าล้างขึ้นมาแล้วจะมาโชว์
รับกลับมาเรียบร้อยครับ เปลี่ยนลูกปืนยกแผง ปั่นลื่นมากตอนนี้ ขอบคุณพี่เบิร์ด ด้วยนะครับผม

Before

รูปภาพ

รูปภาพ

After

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”