มีใครใช้รถพับล้อ 26 บ้างไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Gakman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton, Dahon Dash/Speed Falco, Java Fit16, Giant 16inch, TRINX 2608, FXSAGA 16D

Re: มีใครใช้รถพับล้อ 26 บ้างไหมครับ

โพสต์ โดย Gakman »

TrinX FA2608 ผมซื้อมาน่าจะประมาณหมื่นนิดๆ มั๊งครับ (นานแล้ว จำไม่ได้) เฟืองหลัง 8 ชั้น 24 สปีด แต่ตอนนี้มีรุ่นใหม่แล้วไม่รู้ราคาเท่าไร แต่คงไม่ต่างจากเดิมมากนักครับ
Mr.Gakman, The Folding Bicycle Lover:
Brompton, Giant Convey2, Dahon Dash P8, Speed Falco, Java Fit 16, K-Rock 14", Trinx FA2608, FXSAGA FX16D
Hobby: Photography/Plane Spotting/BB Gun/RC Airplane & Helicopter/Biking
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

Re: มีใครใช้รถพับล้อ 26 บ้างไหมครับ

โพสต์ โดย 8TEEBike »

TrinX น่าสนแหะ เคยเห็นราคาไม่แพง....แต่ยี่ห้อนี้ หลายๆรุ่น ให้อะไหล่ ง้องแง้ง ต้องมาเปลี่ยนของดีกว่าเดิมขั้นนึงเติมเข้าไปถึงจะขี่แล้วมั่นใจ ...แต่รถพับรุ่นนี้ เคยเห็นคนมารีวิว มันโอเคดีนะ ไม่ค่อยเจอคนบ่น เรื่องอะไหล่ ผมเคยขี่รถพับซึ่งจำรุ่นไม่ได้ กับไฮบริด ของยี่ห้อนี้ ...ผมว่า มันก๊องแก๊ง ไงไม่รู้ รุ้สึกขัดใจเลยต้องหาอะไหล่ รุ่นสูงกว่าอีกขั้นมาอัพมาเปลี่ยน เช่นวงล้อ และกะโหลกที่เสื่อมเร็วจังว่ะ 555+
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”