รบกวนสอบถามเรื่องล้อ17หน่อยครับ ระหว่างhed กับ jeseph

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Quiet_strom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914036231
Bike: Bikefriday pocket rocket pro tyrell csi giant propel
ตำแหน่ง: 905 ร้านไก่ย่างจีระพันธ์(พระราม9) ถ.พระราม9ตัดใหม่ แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม. 10250

รบกวนสอบถามเรื่องล้อ17หน่อยครับ ระหว่างhed กับ jeseph

โพสต์ โดย Quiet_strom »

เรื่อง น้ำหนั้ก ความลื่นไหล และความทน ความสวย
http://www.jeerapan.com ร้านไก่ย่างจีระพันธ์พระราม9
pnarischat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ,brompton m6r, AM GT MkII, AM jubilee 50, AM single pylon,Bike friday PRSP

Re: รบกวนสอบถามเรื่องล้อ17หน่อยครับ ระหว่างhed กับ jeseph

โพสต์ โดย pnarischat »

เคยใช้แต่ล้อhed 20 406,451 ล้อ 3 ก้าน ล้อ disc คาแรคเตอร์คล้ายๆกันคือaero ดี ไหลมาก น้ำหนักเยอะพอควร
ถ้าล้อเล็กผมว่ามันสวยสุดแล้ว แต่พูดตรงๆนะ แพงจริงๆ ทั้งที่ไม่น่าจะมีอะไรแพง คือขายแบรนด์นั่นแหล่ะ JK ไม่เคยใช้ครับไม่ออกความเห็นละกัน
ปล.1 อีกตัวที่แนะนำคือล้อ andoza ดุมลื่น งานเนี้ยบกว่าhed
ปล.2 ถ้าไม่เน้นความเร็ว แต่ชอบหน้าตาhed ซื้อได้เลยครับ แต่ถ้าจะเอาสมรรถนะด้วยอาจไม่เต็มร้อยเพราะยางล้อ 17 ไม่มีตัวที่เน้นทำความเร็ว(พูดตรงๆคือมันเป็นล้อของรถ AM 17 นิ้วเท่านั้น มีแค่ยางkojak กับ IRC หรือ bridgestone ที่ราคาแพงอิ๊บอ๋าย เส้นละ3 พันกว่าบาท ไม่ได้ดีอะไรเลย แต่มันมีให้เลือกแค่นี้ นี่เป็นเหตุผลที่ผมไม่คิดจะซื้อล้อhed 17 นิ้วเลยครับ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”