หาเพื่อน Oyama......เชิญทางนี้ค่ะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
JarengkaBOW
สมาชิก
สมาชิก
team: IROA
Bike: Oyama skyline pro S500
ติดต่อ:

หาเพื่อน Oyama......เชิญทางนี้ค่ะ

โพสต์ โดย JarengkaBOW »

อ่านบอร์ดนี้มาซักพัก แต่รู้สึกว่าคนใช้ Oyama น้อยมากเลย....

อยากสำรวจประชากร Oyama หน่อยค่ะ ว่ามีมากแต่ไม่ได้เปิดเผยตัวหรือเปล่า หรือว่าน้อยมากจริงๆ :cry:

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
ake-mini
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CSQ 008
Bike: จักรยาน 2 ล้อ

Re: หาเพื่อน Oyama......เชิญทางนี้ค่ะ

โพสต์ โดย ake-mini »

อืม...ไอ้ตัวเล็กนี่ท่าทางน่ารักดีนะ...ขอยืมขี่สักรอบสิครับ
จ่าโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหมู่บ้านปิ่นทอง (นับไปนับมา นับได้ 3 คัน)
Bike: เชฟโรเล็ต , Yeah By DAHON
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: หาเพื่อน Oyama......เชิญทางนี้ค่ะ

โพสต์ โดย จ่าโจ »

ไม่น้อยหรอกครับ ..

แต่ไม่ค่อยแสดงออก (ฮา)

...

อย่าไปคาดหวังอะไรเลยฮะ ผมเคยตั้งกระทู้ตามหาพลพรรครัก YEAH โผล่กันมากะหรอมกะแหรม
ไปงานรถพับ ก็นับจำนวนได้ไม่เกินนิ้วสองมือ

...

ขี่ไปเห๊อะ .. เอนจอย ยัวร์ ไบค์ .. เด้อคับ

:lol:
จะปั่นให้น่องโป่งเลย .. ไม่เชื่อคอยดู ...
INDEPENDENCE

โพสต์ โดย INDEPENDENCE »

เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ :D :D :D
kbi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 075664084
team: เพื่อสุขภาพ
Bike: khs st

โพสต์ โดย kbi »

อายุ 7o ปี ปั่น oyama dolphin ระยะทาง หกสิบ ถึง ร้อย กิโลเมตร สัปดาห์ละสามถึงสี่วัน เป็นประจำ ไม่เคยแสดงอาการเหน็ดเหนื่อยและเจ็บปวดใดๆทั้งสิ้น ไม่อยากจะโม้ ใครไม่อยากจะเชื่อก็ตามใจ (ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ)0818927522
earthquake
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-5909624
team: -
Bike: wahoo

โพสต์ โดย earthquake »

สีสวยดีครับ
varu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-4761205
Bike: Trek3900, DAHOn ROO d7

โพสต์ โดย varu »

รุ่นนี้น่ารักจังค่ะ สีสวยด้วย
ทำไมไม่ค่อยมีรถพับทำสีส้ม หรือเหลืองมัสตาด ออกมามั่งนะ
JarengkaBOW
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ake-mini เขียน:อืม...ไอ้ตัวเล็กนี่ท่าทางน่ารักดีนะ...ขอยืมขี่สักรอบสิครับ
ได้เลยค่ะ แต่อยู่แถวไหนอะคะ ถ้าแถวๆ บางกะปินี่ได้เลย...แล้วขอลองขี่ดาฮอนบ้างได้ไหมคะ ยังไม่เคยขี่ดาฮอนเลยอะค่ะ

ปล. เวลาขี่เหมือนโขมยรถเด็กมาขี่เลยค่ะ
JarengkaBOW
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

จ่าโจ เขียน:ไม่น้อยหรอกครับ ..

แต่ไม่ค่อยแสดงออก (ฮา)

...

อย่าไปคาดหวังอะไรเลยฮะ ผมเคยตั้งกระทู้ตามหาพลพรรครัก YEAH โผล่กันมากะหรอมกะแหรม
ไปงานรถพับ ก็นับจำนวนได้ไม่เกินนิ้วสองมือ

...

ขี่ไปเห๊อะ .. เอนจอย ยัวร์ ไบค์ .. เด้อคับ

Enjoy มากๆ ค่ะ...ได้มาวันแรกๆ ขี่ไปนครไทย ให้ที่ร้านช่วยติดบาร์เอนให้ เพราะไม่มีเครื่องมือ...ไม่ทันไปถึงไหนอยู่แค่หน้าเดอะมอลล์ ยางล้อหลังก็รั่วซะงั้น พอถึงนครไทยเฮียก็จับเปลี่ยนยางในเลย อยากถามเหมือนกันค่ะว่า ปกติยางรั่วนี้ต้องเปลี่ยนยางในเลยเหรอคะ ไม่ปะกันเหรอคะ วันนั้นก็ไม่ทันถามเฮียเค้า เอ๋อๆ อยู่อะค่ะ

แต่ก็อยากเห็น Oyama ของท่านอื่นๆ บ้างอะคะ โดยเฉพาะสีขาว ว่าแต่งอะไรเพิ่มเติมกันไปบ้าง

จริงๆ ชอบสีขาวมากกว่า แต่เค้าไม่สั่งเข้ามาอะค่ะ :cry:

ว่าไปดูในรูปงานรวมพลรถพับมีแต่รถแพงๆ ทั้งนั้นเลย
:o
INDEPENDENCE เขียน:เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ :D :D :D
รอดูรูปอยู่นะคะ ;)
noomsis
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi KUMA 5300

โพสต์ โดย noomsis »

kbi เขียน:อายุ 7o ปี ปั่น oyama dolphin ระยะทาง หกสิบ ถึง ร้อย กิโลเมตร สัปดาห์ละสามถึงสี่วัน เป็นประจำ ไม่เคยแสดงอาการเหน็ดเหนื่อยและเจ็บปวดใดๆทั้งสิ้น ไม่อยากจะโม้ ใครไม่อยากจะเชื่อก็ตามใจ (ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ)0818927522
กราบคารวะท่านผู้เฒ่า ข้าน้อยขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยสักคนนะครับ... :mrgreen:

ส่วนนี่ก็รายงานตัว Oyama Dolphin เดิม ๆ ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย ตามเจ้าของกระทู้ต้องการครับ ผมอยู่แถวนวมินทร์ มีชวนปั่นไปไหนเรียกได้นะครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
oyama01.jpg (57.57 KiB) เข้าดูแล้ว 10117 ครั้ง
3K
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย 3K »

เอ้อ..Oyama กับ Dahon ถ้าเทียบรุ่นเดียวกัน คัน จขก กับ P8 นอกจากอะหลัยและราคาที่แตกต่างกัน นอกนั้นมีอะไรแตกต่างกันอีกไหม และเป็นไปได้ไหม ที่ Yeah ,Oyama,Chev และ Dahon ผลิตจากโรงงานเดียวกัน(ซึ่งอาจคงจะเป็นทางใต้ของจีน) แล้วมาติด ตรา ยี่ห้อให้แตกต่างกันเพื่อแยกกลุ่มเป้าหมาย ส่วนตัวผมเองใช้ทั้ง Dahon และ Jour ซึ่งน่าจะเป็นกลุ่มเดียวกับ Year ซึ่งทั้ง สองคันของผมได้อัพเกรดมาใช้อะหลั่ยที่เหมือนกันเทียบดูแล้ว นน. Jour จะมากกว่านิดหน่อยแต่ผมรู้สึกว่า Jour จะเหมาะสมกับรูปร่างผมมากกว่าและขี่ได้สบายกว่าเนื่องจาก Jour ช่วงสั้นกว่า
ake-mini
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CSQ 008
Bike: จักรยาน 2 ล้อ

โพสต์ โดย ake-mini »

JarengkaBOW เขียน:
ake-mini เขียน:อืม...ไอ้ตัวเล็กนี่ท่าทางน่ารักดีนะ...ขอยืมขี่สักรอบสิครับ
ได้เลยค่ะ แต่อยู่แถวไหนอะคะ ถ้าแถวๆ บางกะปินี่ได้เลย...แล้วขอลองขี่ดาฮอนบ้างได้ไหมคะ ยังไม่เคยขี่ดาฮอนเลยอะค่ะ

ปล. เวลาขี่เหมือนโขมยรถเด็กมาขี่เลยค่ะ

ผมแอบอยู่ในซอยนวลจันทร์ครับ เดี๋ยวว่าง ๆ ต้องหาทางไปลองปั่นแน่ ๆ เลย จะเอาดาฮอนไปให้ลองด้วย อิอิ อยากปั่นคันใหน บอกมาเลย เพื่อน ๆใจดีทั้งนั้น
เดี๋ยวก็มากันเพียบ...
รักนกแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7623655
ติดต่อ:

โพสต์ โดย รักนกแก้ว »

ส่วนเรื่อง ยางใน ไปที่ร้านเขาจะเปลี่ยนเส้นใหม่เลยครับไม่มีการปะ ผมก็ สงสัยทำไมไม่ปะยาง ด้วยความสงสัย เลยซื้อชุดปะยาง มา 120หรือ150 นี่แหละครับ มาลองปะเอง ปะอยุ่ครับ แต่มันดันไปรั่วที่ขอบจุ๊บเติมลม ประมาณว่าตอนรั่วผม วิ่งบดกับถนนมาหน่อย ด้วย สุดท้ายปะไปก็เสียเปล่า เลยต้องทิ้งอยู่ดี เดี่ยวนี้เลย พกทั้งที่ปะและยางในใหม่ไป คู่กันเลย เพื่อความไม่ประมาท
altesia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 984 1409
Bike: จักรยานพับ Oyama dolphin, coyoteจีน โดนหลานสาวยึดไปแหล่ว, gogobike X-bike ก็อปจากจีนแท้ๆ

โพสต์ โดย altesia »

เพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้ครับ :oops: ตอนแรกตัดสินใจเลือกอยู่ระหว่างเชฟกับโอยาม่าดอลฟิ่น พอไปดูตัวจริง เชฟวี่เล็กไปสำหรับผม เลยเลือกโอยาม่าครับ (จริงๆ เล็งตัวนี้ไว้แต่เเรกแล้วละ) ตอนนี้ยังเดิมๆ ครับ แต่มีโครงการจะใส่แฮนด์หมอบ แต่คงค่อยๆ ซื้อของเก็บไปเรื่อยๆ ก่อน ตอนนี้หมดตัวแล้วครับ เดือนหน้าค่อยว่ากันใหม่ :lol:
ไฟล์แนบ
ถอยมาสดๆ ลองขี่1รอบแล้วกดรูปเป็นที่ละลึก
ถอยมาสดๆ ลองขี่1รอบแล้วกดรูปเป็นที่ละลึก
DSCF7682.jpg (53.72 KiB) เข้าดูแล้ว 10048 ครั้ง
ถ่ายตรงๆ อีกมุมนึง
ถ่ายตรงๆ อีกมุมนึง
DSCF7683.jpg (54.59 KiB) เข้าดูแล้ว 10048 ครั้ง
ถ่ายคู่กับน้องโคโยตี้
ถ่ายคู่กับน้องโคโยตี้
DSCF7684.jpg (57.55 KiB) เข้าดูแล้ว 10048 ครั้ง
Kasama
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-445-2490
Bike: Bob Jackson Track, Cinelli Mod.B, Cinelli Riviera, Colnago Mexico, Colnago Saronni Pista, Marin Pine Mountain
ตำแหน่ง: 710 เฟอร์เฟค ซอย 29 ถนนรามคำแหง 164 คลองสองต้นนุ่น ลาดกระบัง ก.ท.ม. 10520

โพสต์ โดย Kasama »

noomsis เขียน: กราบคารวะท่านผู้เฒ่า ข้าน้อยขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยสักคนนะครับ... :mrgreen:

ส่วนนี่ก็รายงานตัว Oyama Dolphin เดิม ๆ ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย ตามเจ้าของกระทู้ต้องการครับ ผมอยู่แถวนวมินทร์ มีชวนปั่นไปไหนเรียกได้นะครับ :mrgreen:
รูปภาพ
อะ อะ รถผมนิหว่า... เป็นไงครับเอาไปแล้วถูกใจไหมครับ.... พอดีผมเปลี่ยนเป็นคันนี้แล้วอะครับ...
รูปภาพ

สีเหลืองเหมือนเจ้าของกระทู้เลย... ไปด้วยได้ไหม อิ อิ
บ้านตระกูลริ คือ ตัวแสบประจำบ้าน 3 ตัว ริชชี่ ริสา ริต้า
Road Bike
- Cinelli Mod.Riviera Mod.B ขาด Mod.SC.
- Pep Magni
- บรรพบุรุษของ ORBEA นามว่า "ซุส"...
- CONCORDE
PISTA
- Bob Jackson
- Holdsworth
- MERLIN UK.
- CIOCC
กรุ๊ปเซ็ตสวย ๆ
- Campagnolo
- Gipiemme
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”