สอบถามครับ เอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่รถพับได้เปล่าครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
feelgoodclub
สมาชิก
สมาชิก
team: รั้งท้าย ยูไนเต็ด
Bike: แม่บ้าน

สอบถามครับ เอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่รถพับได้เปล่าครับ '

โพสต์ โดย feelgoodclub »

เราสามารถเอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่รถพับได้เปล่าครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ไปเรื่อยๆเมื่อยก็พัก
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

Re: สอบถามครับ เอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่รถพับได้เปล่าครับ '

โพสต์ โดย P.P. »

เอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่กับล้อขนาดไหนไซด์ไหนครับ มุมองศามันเพี้ยนไปหมดซิครับ แถมเบรคก็จับไม่ได้อีก
รูปประจำตัวสมาชิก
feelgoodclub
สมาชิก
สมาชิก
team: รั้งท้าย ยูไนเต็ด
Bike: แม่บ้าน

Re: สอบถามครับ เอาตะเกียบสำหรับล้อ26นิ้ว มาใส่รถพับได้เปล่าครับ '

โพสต์ โดย feelgoodclub »

ขอบคุณครับ ใส่ล้อ20(406)ครับ
ไปเรื่อยๆเมื่อยก็พัก
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

ถ้าตะเกียบเดิมๆของรถพับคันนี้เป็นตะเกียบสำหรับล้อ20นิ้ว,และจะมาเปลี่ยนใส่ตะเกียบล้อ26ละก็ หน้าเชิดขึ้นทันทีเลยครับ
มุมองศาก็ผิดไป เลี้ยวแย่ลงแน่ๆ และต้องมาแปลงเบรคให้ใช้ดิสเบรคอีก(หรือจะไม่ใช้เบรคหน้า) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”