อยากได้จักรยานพับครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
touchspace
สมาชิก
สมาชิก
Bike: kona

อยากได้จักรยานพับครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย touchspace »

อยากได้จักรยานพับใว้สักคัน ลักษณะการใช้งานก็เน้นพับเก็บสะดวกพกพาง่าย ออกกำลังกายกับแฟน อยากออกทริปทางใกลก็สามารถไปได้ มีขึ้นเขาด้วยอะไรประมาณนี้ครับโดยส่วนตัวชอบปั่นแบบเร็วๆครับ ที่มองๆใว้ก็ DAHON , tern แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกตัวใหนดีครับ งบไม่เกิน25000ครับ
ปล. อยากได้เกียร์มากกว่า10 speed ครับ ขอบพระคุณครับ
Milktea
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากได้จักรยานพับครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Milktea »

FSIR
รูปประจำตัวสมาชิก
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: อยากได้จักรยานพับครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย somyorcht »

หมื่นนึงมีทอน ไม่ต้องทำไรซิ่งได้เลย :mrgreen: :mrgreen:

"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
paekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR, Giant XTC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย paekong »

ส่วนตัวแล้วอยากเชียร์ KHS F20-T3
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1218397
touchspace
สมาชิก
สมาชิก
Bike: kona

โพสต์ โดย touchspace »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ส่วนFSIR ยังไม่เคยหาข้อมูลครับ คงต้องลองหาดูก่อนครับ ,และKHS พับแล้วเนียนใหมครับเกียร์เยอะดีแต่ก็เกินงบมาพอควรครับ ,และbanian ตัวนี้ผมดูไว้แล้วครับน่าจะโดนแน่นอนแต่ต้องหลังจากที่ผมเลือกคันแรกก่อนครับ(คันที่สองเลือกให้แฟนอ่ะครับ).
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

Crius master V ครับ เหลือเงินไว้ซื้อหมวกซื้อไฟได้อีกครบ
รถอลู เกียร์โอเค อะไหล่ค่อนข้างดี เร็วได้ ไต่เขาได้
แล้วค่อยไปอัพทีหลังถ้าไม่พอใช้
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

อะไรก็ได้ แต่เลือกรถที่ใช้ล้อขนาด 20นิ้ว แบบ 406 นะครับ หายางง่ายมีหลากหลายรูปแบบการใช้งานครับ ล้อเล็กขนาดอื่นยางนอกมีจำกัดรุ่นมากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”