*ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
tongtong647
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801120939
team: -
Bike: MTB Bianchi Jab รถพับ BF pocket rocket, dahon horize
ติดต่อ:

Re: *ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

โพสต์ โดย tongtong647 »

theera เขียน:
tongtong647 เขียน:ขออนุญาติ ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
เห็นแวบๆร้านเร็วกว่าเดิน มีโปรอยู่ตอนนี้ครับ คุ้มดีนะ
ขอบคุณครับ ชื่อร้านแปลกดีเฮะ
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: *ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

Bane เขียน:สอบถาม brompton นี้ปั่นนิ่มไหมครับเทียบกับรถพับโครโมรุ่นอื่นๆเช่นdahon boardwalk, KHS
ถ้าเทียบกับ boardwalk เจ้าบรอมนุ่มกว่าครับ เพราะมีลูกยางช่วยซับแรงกระแทกด้านหลัง
ถ้ากับ khs ไม่ทราบครับ ยังไม่เคยสัมผัส softtail เลย :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
Piya.te
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton M3L ,Specialized sirrus
ตำแหน่ง: ราชเทวี กรุงเทพ

โพสต์ โดย Piya.te »

เอามาฝากครับ วันก่อนไปประชุมที่ ญี่ปุ่นมาอีกแล้ว เลยแวะไปร้าน ที่ Yokohama ตามที่เคยบอกรายแทงไว้
เพื่อจะมีอะไหล่ที่เคยสอบถามไว้ พอไปถึง อะมี 2 ชุดเลย จัดมาครับ 1 ชุด เป็นชุดพับหางหลัง ของรุ่นใหม่
ที่บ้านมี สปิงเก่าๆ เลยจัดการสะ ได้ตามรูปนี้ครับ

รูปภาพ

ลองดูแล้ว ตอนยกรถมันจะมีกึกๆ เหมือนจะมีช่วงว่างนิดหน่อยและสปิงผมน่าจะยาวไปทำให้ไม่ค่อยยุบตัวเท่าไร และค่า K น่าจะน้อยไปครับ
eddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: gary fisher giant trek1000

โพสต์ โดย eddy »

เพิ่งได้รถมา single speed อยากหาหลักอาน ใหม่หน่อยครับ กับล้อ easy whell
EDDY[/b]
Piya.te
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton M3L ,Specialized sirrus
ตำแหน่ง: ราชเทวี กรุงเทพ

โพสต์ โดย Piya.te »

eddy เขียน:เพิ่งได้รถมา single speed อยากหาหลักอาน ใหม่หน่อยครับ กับล้อ easy whell
ทั้ง 2 รายการ ต้อง นี้เลย ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

ของเฮียคากิ ตามไป แต่รู้สึกว่าของหมดต้องรอสั่งทำรอบต่อไปครับ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Piya.te เขียน:
eddy เขียน:เพิ่งได้รถมา single speed อยากหาหลักอาน ใหม่หน่อยครับ กับล้อ easy whell
ทั้ง 2 รายการ ต้อง นี้เลย ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

ของเฮียคากิ ตามไป แต่รู้สึกว่าของหมดต้องรอสั่งทำรอบต่อไปครับ
แนะนำว่า บุกไปถึงรัง ถึงอย่างไรก็ต้องมีอะไรติดมือกลับมาบ้างครับ
eddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: gary fisher giant trek1000

ขอบคุณครับ
EDDY[/b]
eddy
ขาประจำ
ขาประจำ

บรอมจีน มาแล้ว ใครไปลองบ้างครับ อะไหล่ใช้ด้วยกันได้ไหมครับ
EDDY[/b]
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

บรอมจีน กลัวซื้อมาแล้วแต่งไป แต่งมาบานปลายอีก เหมาะสำหรับคนชอบแต่ง ชอบดัดแปลง
ผมรอรีวิวของเฮียคากิ ดร.สลัมป์ ของเมืองไทย
Bane
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DAHON

โพสต์ โดย Bane »

brompton หลักอานชอบรูดเวลาเจอพื้นไม่เรียบ ไม่ทราบว่าต้องขันน็อตตัวไหนให้แน่นบ้างครับ
โฟล์กฟาร์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8488820
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก
Bike: จักรยานเก่า

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม »

toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้

Bane เขียน:brompton หลักอานชอบรูดเวลาเจอพื้นไม่เรียบ ไม่ทราบว่าต้องขันน็อตตัวไหนให้แน่นบ้างครับ
ใช้น้ำมันหล่อลื่น หยอดตรงลูกเบี้ยวกลไกตัวรัดหลักงาน จะช่วยให้รัดได้นุ่มมือขึ้น และแน่นขึ้นได้ครับ ก่อนทำการหยอดน้ำมัน ควรทำการหยอดน้ำมัน ควรถอดหลักอานออกมาตรวจดู และทำความสะอาดคราบไขมัน หรือคราบสกปรกอื่นๆ ที่ตัวหลักอาน และที่ปลอกหลักอานด้วยครับ น่าจะพอช่วยได้บ้างครับ

:D :D :D
toop
ขาประจำ
ขาประจำ

โฟล์กฟาร์ม เขียน:
ยอดฝีมือ ทั้งด้านการถ่ายภาพ และการตกแต่งจักรยานด้วยหนังเลยครับพี่ริน ทั้งสวย และทั้งพร้อมใช้งานได้จริงด้วยครับพี่

:D
Bane
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DAHON

โพสต์ โดย Bane »

สอบถามซื้อกระเป๋าหน้าใส่notebookติดrackด้านหน้า รุ่นไหนราคาไม่แพงบ้างครับ
zmz2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959499424
Bike: dahon neo brompton
ตำแหน่ง: บางเขน กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zmz2000 »

สวัสัดีปีระกา ครับ ขอให้มีความสุขสมหวังทุกสิ่งร่ำรวยเงินทองไม่เจ็บไม่จน ทุกๆท่านน่ะครับ
ไฟล์แนบ
P_20161231_070258.jpg (64.21 KiB) เข้าดูแล้ว 967 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”