มือใหม่ Brompton ปรึกษาครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
aekhiggin
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: สุรินทร์
ติดต่อ:

มือใหม่ Brompton ปรึกษาครับ

โพสต์ โดย aekhiggin »

มือใหม่ Brompton หมวย M3L ปรึกษาครับ

1.อยากเปลี่ยนชุดจานหน้า ต้องดูสเปกอะไรบ้างครับ

2.เกียร์มือ(ดุม3speed ตอนนี้เป็นมือบิดครับ) มีอะไรให้เปลี่ยนแบบไหนบ้างครับ

3.ตอนนี้ตัวล็อคชุดหลัง Rear clip ผมรุ่นเก่า เริ่มล็อคไม่ค่อยได้แล้วครับ เลยคงต้องหาเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ ที่ใช้มือปลดล็อคง่ายๆๆเลยครับ แต่มีท่านหนึ่งว่าต้องเปลี่ยนใหม่ เช่นลูกยาง ชุดล็อค ทั้งหมดเลยเหรอครับ

4. มีแหล่งหาอะไหล่มือ2 ไหมครับ

5.อยากใส่แฮนตรงต้องทำไงบ้างครับ และต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับทุกๆๆท่าน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”