ขอวิธีการกะน้ำหนักในการรัดของ ปลดเร็ว ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: masi จ๊ะ

ขอวิธีการกะน้ำหนักในการรัดของ ปลดเร็ว ครับ

โพสต์ โดย SixXIII »

ผมใช้ ดาฮอนรูท แล้วเวลาปรับระดับแฮนขึ้นลงที่คอ ผมหมุนปลดเร็วเข้าไปเยอะจนเอาลงยากแล้ว

แต่ลองล็อคล้อแล้วหมุนแฮน ออกแรงหน่อย มันยังขยับไปนิดๆ

จะหมุนปลดเร็วมากกว่านี้ก็กลัวรัดจนพัง

เลยอยากจะทราบว่า มีวิธีกะน้ำหนักในการรัด อย่างไร

แล้วสามารถหาน้ำยากันรูด ที่ใช้กับหลักอานคาบอน มาใช้กับดาฮอนรูท ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ
...... .. .
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

Re: ขอวิธีการกะน้ำหนักในการรัดของ ปลดเร็ว ครับ

โพสต์ โดย One_Man_Show »

ปลดเร็วไม่พังคามือแน่นอนครับ เพราะแน่นสุด มือเราเองจะไม่มีแรงกดเข้าไปได้แน่นอน แต่อาจจะมีบ้างที่พังคามือ แต่ประสบการณ์ที่ทำงาน ปลดเร็ว Dahon ไม่เคยพังคามือเลยครับ

ขันเอาให้แน่นที่สุดที่จะมีแรงล็อค และมีแรงปลด ผมถือว่านี่คือวิธีใช้ปลดเร็ว

ส่วนหลักอานคาร์บอน เดาว่าตอนเปลี่ยน เปลี่ยนกันรอยพลาสติก LitePro ด้วย

วิธีแก้นะครับ ลองหารัดหลักอานของรุ่นสูงๆมาใช้ เช่น ของ Mu p9 Horize Mu SLX หรือรัดหลักอานเฟรมอลู้เหมือนกัน

เพราะรัดหลักอานรุ่นสูงๆ มันจะรัดดีกว่ารุ่นที่ติดมากับ Route ครับ

แต่ถ้าลองแล้วยังรูดลงง่าย ยอมกลับมาใช้ปลอดกันรอยอลูดูครับ แต่ก็แลกมาด้วยการมีรอยง่าย

ลองดูครับ

ปล. Route 2015 รัดหลักอานเป็นแบบอย่างดีแล้วครับ ลืมดู
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”