สอบถามครับ ฝาครอบที่กดเกียร์ดุม แบบนี้มันเรียกว่าอะไรครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
eakkuko
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0886546410
team: nothing
Bike: จักรยานที่มีเกียร์
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

สอบถามครับ ฝาครอบที่กดเกียร์ดุม แบบนี้มันเรียกว่าอะไรครับ?

โพสต์ โดย eakkuko »

อยากรู้ว่ามันเรียกว่าอะไรครับ
ไฟล์แนบ
image.jpg (48.46 KiB) เข้าดูแล้ว 661 ครั้ง
JOOEY
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Crius Smart 3.0 / Giant TCR SLR

Re: สอบถามครับ ฝาครอบที่กดเกียร์ดุม แบบนี้มันเรียกว่าอะไรครับ?

โพสต์ โดย JOOEY »

Shimano Nexus Bell Crank 3 Unit

ไม่ค่อยทราบของ Shimano ครับ ว่า 3 เกียร์ 7 เกียร์ 8 เกียร์ ใช้ตัวเดียวกันหรือเปล่า

http://www.sjscycles.co.uk/shimano-nexu ... 0/?geoc=th
No music No Ride ..
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: สอบถามครับ ฝาครอบที่กดเกียร์ดุม แบบนี้มันเรียกว่าอะไรครับ?

โพสต์ โดย iamsu »

Bell Crank ครับ ซื้อให้ตรงกับจำนวนเกียร์มันจะมีเลขบอก speed
ถ้า 3 speed ผมเห็นมีแบบฝาปิดพลาสติกธรรมดาไม่มีบอก speed ก็ใช้ได้ แต่ถ้า speed เยอะกว่านี้ไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า

3 speed แบบมีเลขบอก speed ซื้อแยกราคาสูงนิดครับ เพิ่มตังค์อีกนิดซื้อเป็นชุดพร้อม Revo Shifter เลยคุ้มกว่า
Shimano Nexus 3 Speed Revo Shifter Bell Crank.JPG
Shimano Nexus 3 Speed Revo Shifter Bell Crank.JPG (28.73 KiB) เข้าดูแล้ว 513 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”