เอารถพับขึ้นมอไซ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: masi จ๊ะ

เอารถพับขึ้นมอไซ

โพสต์ โดย SixXIII »

ที่ผมลองคิดดูคือ

เอาท่อต่อกันให้เป็นตัวที มัดไว้ที่หลังเบาะมอไซ ให้เสาตั้งขึ้นมาใช้ผ้าพันรอบกันรอย

เอาอานของรถพับเสียบลงไป ติดตะแกรงท้ายมอไซ เพื่อวางล้อ

ใช้ยางรัดของที่เป็นตะขอสองด้าน ช่วยรัดให้มั่นคง

มีข้อบกพร่องตรงไหนช่วยเพิ่มเติมด้วยนะครับ

หรือใครมีวิธีดีๆ ช่วยแชร์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. มอไซของผม click i
...... .. .
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: เอารถพับขึ้นมอไซ

โพสต์ โดย toop »

SixXIII เขียน:ที่ผมลองคิดดูคือ

เอาท่อต่อกันให้เป็นตัวที มัดไว้ที่หลังเบาะมอไซ ให้เสาตั้งขึ้นมาใช้ผ้าพันรอบกันรอย

เอาอานของรถพับเสียบลงไป ติดตะแกรงท้ายมอไซ เพื่อวางล้อ

ใช้ยางรัดของที่เป็นตะขอสองด้าน ช่วยรัดให้มั่นคง

มีข้อบกพร่องตรงไหนช่วยเพิ่มเติมด้วยนะครับ

หรือใครมีวิธีดีๆ ช่วยแชร์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. มอไซของผม click i
พอจะมีรูปไหมครับ :D :D :D
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

หาภาพมาดูกันคงดัดแปลงได้ครับ

ถ้าทำท่อที่สวมปลายหลักอานรถพับที่แทงลงสุด มายึดติดกับน็อตยึดเบาะหลังตัวท้ายสุดด้านขวา
ตั้งแนวดิ่งยาวลงไป 5 นิ้ว ปิดปลาย(วัดตามความลึกของหลักอานที่แทงลึกลงไป)
แต่คงต้องยึดสองจุดขึ้นไปเพื่อให้แน่นไม่แกว่ง จะหาท่อPVC สวมข้างในไว้ก่อนก็ได้ครับ

ตอนใช้ก็พับจักรยานเสร็จแล้วก็เอาปลายหลักอานข้างล่างแทงลงไปในท่อ มันจะตั้งไม่ล้ม
แต่ต้องใช้สายรัดเกี่ยวให้แน่อีกที กันจักรยานแกว่งครับ
ไฟล์แนบ
แร็คติดหลังมอเตอร์ไซด์.jpg (118.45 KiB) เข้าดูแล้ว 2034 ครั้ง
แร็คติดมอเตอร์ไซด์4.jpg (6.88 KiB) เข้าดูแล้ว 2034 ครั้ง
แร็คติดมอเตอร์ไซด์3.jpg (9.91 KiB) เข้าดูแล้ว 2034 ครั้ง
แร็คติดมอเตอร์ไซด์2.jpg (6.08 KiB) เข้าดูแล้ว 2034 ครั้ง
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย yodOly »

ถ้าขนแบบคัน vespa ข้างบน ผมเอาว่าตำรวจเรียกแน่นอนครับ :D
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

GoPee เขียน:หาภาพมาดูกันคงดัดแปลงได้ครับ

ถ้าทำท่อที่สวมปลายหลักอานรถพับที่แทงลงสุด มายึดติดกับน็อตยึดเบาะหลังตัวท้ายสุดด้านขวา
ตั้งแนวดิ่งยาวลงไป 5 นิ้ว ปิดปลาย(วัดตามความลึกของหลักอานที่แทงลึกลงไป)
แต่คงต้องยึดสองจุดขึ้นไปเพื่อให้แน่นไม่แกว่ง จะหาท่อPVC สวมข้างในไว้ก่อนก็ได้ครับ

ตอนใช้ก็พับจักรยานเสร็จแล้วก็เอาปลายหลักอานข้างล่างแทงลงไปในท่อ มันจะตั้งไม่ล้ม
แต่ต้องใช้สายรัดเกี่ยวให้แน่อีกที กันจักรยานแกว่งครับ
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
sertsathu
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sertsathu »

ความคิดเยี่ยมยอด ยกนิ้วให้ เรื่องตำรวจเป็นเรื่องปกติ
จริงใจ ไม่เสแสร้ง
Gentoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gentoo »

โครตแนว
เสื้อจักรยานราคา 195 บาท
สกรีนเสื้อ 1 ตัวก็สกรีนได้
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

sertsathu เขียน:ความคิดเยี่ยมยอด ยกนิ้วให้ เรื่องตำรวจเป็นเรื่องปกติ
แบบนี้หากไม่ไกลมาก ปั่นไปดีกว่าครับพี่ ไม่ถูกตำรวจเรียกแน่นอนครับ ยกเว้นว่าจักรยานปั่นไม่ได้ครับ
:D :D :D
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

มีใครทราบไหมว่า vespa ที่วิ่งส่งผ้าแถวพหุรัด ทำไมไม่โดนจับละครับ ทั้งๆที่ผิดกฎหมาย ผมก็กำลังอยากทำแร็ครถพับ ใส่มอไซค์เหมือนกันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kawee019
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TRINX DS2007

โพสต์ โดย kawee019 »

รถพับ ขึ้นมอไซค์ ความคิดดีนะนี่ :D
Jkd
สมาชิก
สมาชิก
team: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0
Bike: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0

โพสต์ โดย Jkd »

:D :D
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

ขี่มอไซด์แล้วตำรวจเรียกเป็นเรื่องธรรมชาติ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”