ใส่ปลอกกันรอย Lite pro แล้วใส่หลักอาน ไม่ได้

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
IAMJEAB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk

ใส่ปลอกกันรอย Lite pro แล้วใส่หลักอาน ไม่ได้

โพสต์ โดย IAMJEAB »

ผมซื้อหลักอาน litepro. อลู และปลอกกันรอย litepro จะมาใส่ Dahon Falco พอใส่ปรากฎว่าใส่ได้เฉพาะหลักอาน ใส่ปลอกกันรอยไม่ได้ ถ้าจะใส่ปลอกกันรอยก็ใส่หลักอานไม่ได้ ดังนั้นอยากถามเพื่อนๆสมาชิกที่รู้ว่า ต้องใส่อย่างไร หรือ มีเทคนิคอย่างไรจึงจะใส่ได้ทั้ง2อย่างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ใส่ปลอกกันรอย Lite pro แล้วใส่หลักอาน ไม่ได้

โพสต์ โดย shpiak »

เฟรมโครโม นานๆไปจะรัดตัวและคงสภาพ ไม่เหมือนอลูจะไม่รัดตัวเข้าเมื่อใช้ไป ให้ถอดรัดหลักอานออกแล้วหาไม้หรืออะไรก็ได้ที่ไม่ทำให้สีรถถลอกง่ายๆใส่เจ้าท่อหลักอาน ง้างขยสยท่อหลักอานให้ถ่างออกนิดนึงตรงรอยบากท่อหลักอาน อาจจะต้องคลายรัดหลักอานกว้าง​ขึ้น​นิดนึง​ก่อนใส่กลับด้วยครัย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
IAMJEAB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk

Re: ใส่ปลอกกันรอย Lite pro แล้วใส่หลักอาน ไม่ได้

โพสต์ โดย IAMJEAB »

ขอบคุณพี่shpiak ครับ

ตอนนี้ใส่ได้แล้วครับ คือเอาปลอกเหล็กออกก่อน(ตอนแรกไม่รู้ว่ามี)แล้วใส่ปลอกพลาสติกแทน ตอนนี้กลายเป็นรัดอาน lite pro. รัดหลักอาน lite pro ไม่ค่อยอยู่แทนครับ เด๋วค่อยหาวิธีกันต่อไป
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

หยอดน้ำมันจุดเสียดสีของลูกเบี้ยวรัดหลักอานด้วยนะครับ จะบีบล็อคได้นุ่มมือขึ้น และจะขันให้บีบได้แน่นขึ้นครับ (ผมว่าตัวรัดหลักอานติดรถรัดได้แน่นดีนะครับถ้าหยอดน้ำมันไว้ก่อน)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
romeo027
สมาชิก
สมาชิก
team: None
Bike: Doppelgänger 211 - Assaultpack

โพสต์ โดย romeo027 »

ขออนุญาตสอบถามครับปลอกกันรอย litepro หาได้จากไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำแหล่ง จะเอามาใส่รถพับขอผมเป็นหลักอานคาร์บอน Fiber

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”