Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Like da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
Bike: Cervelo

Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

โพสต์ โดย Tappy »

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ปกติผมปั่นเสือหมอบอยู่ อยากซื้อรถพับให้คุณแม่มาปั่นออกกำลังกายด้วยกัน จะพาท่านมาปั่นเส้นช็อควิลครับ
ในงบ 20,000 บาท มีรถพับตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถพับเลย อยากได้จานหน้า 2 ใบครับ เผื่อทางชันคุณแม่ปั่นไม่ไหว
เพื่อนผมแนะนำ Dahon Boardwalk กับ Java Fit 16 พี่ๆว่าตัวไหนน่าสนใจ หรือ มีตัวไหนแนะนำรึเปล่าครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :)
Like Da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

โพสต์ โดย lotus »

สูงอายุก็ไม่พ้น chromoly ครับ สะเทือนน้อย Boardwalk ครับ
joejoe99
สมาชิก
สมาชิก

Re: Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

โพสต์ โดย joejoe99 »

ผมว่า KHS T2 หรือ T3 น่าจะดีกว่านะครับ เกินงบหน่อย :lol:
WuTtY
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4300 (2012), Orbea Aqua T105 (2012)

โพสต์ โดย WuTtY »

boardwalk จานหน้าใบเดียวครับ
earthjumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant FastRoad 1, Giant Anyroad 1, Surly LHT, Trek 7220, Dahon BW

โพสต์ โดย earthjumper »

สูงอายุ boardwalk ขี่สบายกว่าแน่ครับ ทำ 2 จาน ก็เห็นหน้าเฟสของนาวาเพิ่งทำโชว์อยู่ด้วย แต่ผมว่าไม่จำเป็นนะถ้าไม่ขึ้นเนินสูง
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

joejoe99 เขียน:ผมว่า KHS T2 หรือ T3 น่าจะดีกว่านะครับ เกินงบหน่อย :lol:
ถ้าอยากได้ 2 จานโครโมลี่ รถใหม่คงต้องเพิ่มงบ รุ่น KHS T2,T3 ตามที่คุณjoejoe99 บอกล่ะครับ

อัพ Board Walk เป็น 2 ก็เกินงบอยู่ดีครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพลาดขออภัยครับ...

เส้นทางชันขนาดต้องใช้ 2 จานอาจจะไม่เหมาะกับผู้สูงอายุ ( ที่ไม่ใช่นักกีฬามาก่อน)

ชีพจรอาจสูงเกินไป ใช้กล้ามเนื้อหนักเกินไป...เวลาขึ้นเขาชันไปแล้ว ตอนลงอันตรายมาก

สำหรับผู้สูงอายุปั่น Board Walk นุ่มๆสบายๆ พาท่านปั่นทางราบ มีเนินสลับบ้างก็พอแล้ว ถ้าบังเอิญเจอทางชันมากก็เข็นครับ...ปลอดภัยดี
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Like da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับ งั้นคงจะต้องเป็น Boardwalk แล้วล่ะครับ
รบกวนพี่ๆชี้เป้าร้านไหนขาย Boardwalk ให้ผมหน่อยครับ ผมอยู่แยกเกษตร กทม. สะดวกทุกพื้นที่ภายใน กทม.ครับ
ขอบคุณมากครับ :)
Like Da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

pomman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aerothai en Vélo
Bike: Trek 4300 V, Bianchi Sempre Pro 2014, Dahon Board walk D7
ตำแหน่ง: ลำลูกกา คลอง4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomman »

ผมว่า BW ขี่นุ่มดีนะครับ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

ขี่นุ่มๆต้อง Boardwalk เลยครับ JAVA FIT16 มันคือรถสปอตร์ แข็ง ยางเล็ก เร็ว ไม่เหมาะกับผู้สูงอายุครับผม

ส่วนเรื่องขึ้นทางชัน ผมว่าถ้าไม่ได้มีสะพานสูงๆที่ต้องปั่นผ่านทุกวัน อาจไม่จำเป็นต้องมีก็ได้นะครับ จานหน้าสองใบ
เพราะคุณแม่คงไม่ได้ปั่นเร็ว เกียร์ที่มีอยู่ก็น่าจะปั่นได้สบายอยู่แล้วครับ
รอด้วยซิ
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปจัด Dahon Boardwalk มาแล้วครับ เย็นนี้จะพาคุณแม่ไปลอง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ :D :D :D
รูปภาพ
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

เยี่ยมมาก สีสวยดี
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

สีสดใสดีครับ จังหวะดีนะครับ บางทีต้องรอกันเป็นเดือนๆครับ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Tappy เขียน:สรุปจัด Dahon Boardwalk มาแล้วครับ เย็นนี้จะพาคุณแม่ไปลอง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ :D :D :D
รูปภาพ
ยินดีด้วยครับ แบบนี้สุขภาพดีทั้งครอบครัวแน่ๆเลยครับ ดูจากการจัดสายเบรก สายเกียร์ น่าจะมาจากสำนัก อินทามระ หรือเปล่าครับ

:D :D :D
Akara12
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: รถพับ กับ muddy fox

โพสต์ โดย Akara12 »

น่ารักจัง..... เจอกระทู้แบบนี้ อ่านแล้วมีความสุข ขอบคุณเจ้าของกระทู้คร้าบ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”