รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย TJA »

เทพซัดกันมันส์มาก ขอปักหน่อย :lol: :lol: :lol:

.-_-.
polrat715
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย polrat715 »

โชคดีของคนไม่มีตังคฺ์จะซื้อ ไม่ต้องปปวดหัว แบบผม
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

polrat715 เขียน:โชคดีของคนไม่มีตังคฺ์จะซื้อ ไม่ต้องปปวดหัว แบบผม
ไม่อยากจะเขื่อว่าพี่ไม่มีตังค์จะซื้อ อิอิ...
:D :D :D
pam111
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sleep with me Free Breakfast
Bike: Minivelo
ตำแหน่ง: Foodland ลาดพร้าว

โพสต์ โดย pam111 »

ผมเชียร์ BF ครับ แต่ถ้างบถึงผมไป Alex ครับ :D :D :D
pt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยิ้มอย่างเดียว
Bike: trek dahon

โพสต์ โดย pt »

ชอบทู้นี้มากครับ ผมว่าได้ประโยชน์นะ เพราะอาวุธของเทพแต่ละดอกนี่ น่าฟังครับ สำหรับคนรู้น้อยอย่างผม
นาย ล้อหมุน
สมาชิก
สมาชิก
team: นาย ล้อหมุน
Bike: Yeah, Jour, Brompton S6L

โพสต์ โดย นาย ล้อหมุน »

ขอตอบเป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อิอิ เด๋วโดนระเบิดถล่มอีก
สำหรับ BF นั้นผมไม่ขอออกความเห็น เพราะไม่เคยลองปั่นไม่สามารถบอกได้
ใจจิงก็อยากลองปั่นแต่ไม่สามารถหาปั่นได้
ปัจจุบัน ตอนนี้ปั่น tyrell CSI ถามว่าทำไม ถึงเลือกคันนี้ ที่มาคือหลังจากที่ได้เริ่มปั่นจักรยาน
และเล่นมาเป็นเวลา3-4 ปี พบว่าบุคคลิกการปั่นของตัวเองเป็นประเภทเน้น Performance(บ้าพลัง)
อดีต เคยปั่นรถพับ dahon archer r P8 chomoly พบว่าไม่ใช่แนว จึงขายไปแล้วหันมาหารถล้อเล็ก
ที่คิดว่าซื้อแล้วตรงเป้าหมาย ผมเริ่มจากความต้องการตัวเองการเป็นโจทย์น่ะครับ
เริ่มจาก 1)ชอบรถพุ่งๆ ดังนั้น วัสดุเฟรม ควรเป็น อลูมิเนียม หรือ Carbon นน.เบา
2)ความแข็งแรงหนาแน่นของส่วนประกอบ อันนี้ยกตัวอย่างเช่น จักรยานพับ บางรุ่น
ที่สามารถยืดหดแฮนด์ได้ มองในแง่ดีคือยืดหยุ่นให้คนรูปร่างต่างๆปั่นได้สบาย แต่ต้องบอกตรงๆว่า
สำหรับผมทุกครั้งที่กดบันไดแรง และยืนโยกแรงๆ แฮนด์มีการเบี้ยวทุกครั้ง ทำให้ต้องจอดและปรับใหม่
3)ความเสถียร ที่ความเร็วสูง (เนื่องจากชอบวัดพลังชาวบ้าน 555 ขำ)

จากที่มาว่าทั้งหมดทั้งปวงเลยไปจบที่รถมินิ ยอมที่จะไม่พับตอบสนองความบ้าพลัง น่าจะลงตัวจัดท่านั้งและอื่นๆได้ง่ายกว่า
บวกกับมีอะไหล่เก่าเหลืออยู่จากการอัพ เลยมามองหาว่ามีรถอะไรบ้าง ถ้ามีขายแต่เฟรมปล่ายิ่งน่าสนใจ มองไปหลายยี่ห้อง
ต้องบอกตรงๆว่าตัวแทน tyrell มีรถให้ลองที่ร้าน การเข้าถึงได้ง่าย งานสีเนี่ยน ขายเฉพาะเฟรมด้วย
ทำให้ส่วนประกอบอื่นๆสามรถเลือกแบนด์ที่อยากได้ ได้ลองแล้วคิดว่าพุ่งสุดเท่าที่เคยปั่นรถล้อเล็กมา(ความเห็นตัวเองล้วนๆ)
เลยกลายเป็น
รูปภาพ
ต้องบอกว่าคันนี้ทำความเร็วได้ดีกว่า MTB แต่ก้อไม่เท่าหมอบ น่ะครับวัดเองจากรถที่บ้าน
รูปภาพ

สรุปง่ายๆ คือ ของเค้าคุณภาพดี ตัวแทนดี และ
ตอบโจทย์ ผมได้เลยซื้อคับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

รอดู จขกท จะเลือกใคร ระหว่าง แหม่มตาน้ำข้าว กับ สาวยุ่น ^^
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ลืมไปแหละ ตกลง จขกท. เลือกได้ยังครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

โพสต์ โดย golfyhobby »

สุดท้าย จขกท.ไปจบที่บร็อมตั้นนี่มีฮาแน่ :lol:
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

โพสต์ โดย Ood classic »

:D ปูเสื่อรอชมการตัดสินใจครับ :P อย่าลืมเข้ามาโพสต์ให้ชมด้วยนะครับ จขกท ครับ :P
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Ood classic เขียน::D ปูเสื่อรอชมการตัดสินใจครับ :P อย่าลืมเข้ามาโพสต์ให้ชมด้วยนะครับ จขกท ครับ :P
คงต้องตามหาตัวกันหน่อยครับพี่ เจ้าของกระทู้ หายตัวไปแย้ว

:D :D :D
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

โดนอุ้มชัวร์
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

นาย ล้อหมุน เขียน:ขอตอบเป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อิอิ เด๋วโดนระเบิดถล่มอีก
สำหรับ BF นั้นผมไม่ขอออกความเห็น เพราะไม่เคยลองปั่นไม่สามารถบอกได้
ใจจิงก็อยากลองปั่นแต่ไม่สามารถหาปั่นได้
ปัจจุบัน ตอนนี้ปั่น tyrell CSI ถามว่าทำไม ถึงเลือกคันนี้ ที่มาคือหลังจากที่ได้เริ่มปั่นจักรยาน
และเล่นมาเป็นเวลา3-4 ปี พบว่าบุคคลิกการปั่นของตัวเองเป็นประเภทเน้น Performance(บ้าพลัง)
อดีต เคยปั่นรถพับ dahon archer r P8 chomoly พบว่าไม่ใช่แนว จึงขายไปแล้วหันมาหารถล้อเล็ก
ที่คิดว่าซื้อแล้วตรงเป้าหมาย ผมเริ่มจากความต้องการตัวเองการเป็นโจทย์น่ะครับ
เริ่มจาก 1)ชอบรถพุ่งๆ ดังนั้น วัสดุเฟรม ควรเป็น อลูมิเนียม หรือ Carbon นน.เบา
2)ความแข็งแรงหนาแน่นของส่วนประกอบ อันนี้ยกตัวอย่างเช่น จักรยานพับ บางรุ่น
ที่สามารถยืดหดแฮนด์ได้ มองในแง่ดีคือยืดหยุ่นให้คนรูปร่างต่างๆปั่นได้สบาย แต่ต้องบอกตรงๆว่า
สำหรับผมทุกครั้งที่กดบันไดแรง และยืนโยกแรงๆ แฮนด์มีการเบี้ยวทุกครั้ง ทำให้ต้องจอดและปรับใหม่
3)ความเสถียร ที่ความเร็วสูง (เนื่องจากชอบวัดพลังชาวบ้าน 555 ขำ)

จากที่มาว่าทั้งหมดทั้งปวงเลยไปจบที่รถมินิ ยอมที่จะไม่พับตอบสนองความบ้าพลัง น่าจะลงตัวจัดท่านั้งและอื่นๆได้ง่ายกว่า
บวกกับมีอะไหล่เก่าเหลืออยู่จากการอัพ เลยมามองหาว่ามีรถอะไรบ้าง ถ้ามีขายแต่เฟรมปล่ายิ่งน่าสนใจ มองไปหลายยี่ห้อง
ต้องบอกตรงๆว่าตัวแทน tyrell มีรถให้ลองที่ร้าน การเข้าถึงได้ง่าย งานสีเนี่ยน ขายเฉพาะเฟรมด้วย
ทำให้ส่วนประกอบอื่นๆสามรถเลือกแบนด์ที่อยากได้ ได้ลองแล้วคิดว่าพุ่งสุดเท่าที่เคยปั่นรถล้อเล็กมา(ความเห็นตัวเองล้วนๆ)
เลยกลายเป็น
รูปภาพ
ต้องบอกว่าคันนี้ทำความเร็วได้ดีกว่า MTB แต่ก้อไม่เท่าหมอบ น่ะครับวัดเองจากรถที่บ้าน
รูปภาพ

สรุปง่ายๆ คือ ของเค้าคุณภาพดี ตัวแทนดี และ
ถ้าได้ใส่ล้อ Tyrell ด้วยผมว่าน่าจะฟินมากขึ้นไปอีกครับ ^^
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
นาย ล้อหมุน
สมาชิก
สมาชิก
team: นาย ล้อหมุน
Bike: Yeah, Jour, Brompton S6L

โพสต์ โดย นาย ล้อหมุน »

tbknight เขียน:
นาย ล้อหมุน เขียน:ขอตอบเป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อิอิ เด๋วโดนระเบิดถล่มอีก

เลยกลายเป็น
รูปภาพ
รูปภาพ

ถ้าได้ใส่ล้อ Tyrell ด้วยผมว่าน่าจะฟินมากขึ้นไปอีกครับ ^^
แค่เฟรมก้อ ฟิน มากแล้นคร้าบ ถ้ามีล้อจะขนาดไหน :o
in2it
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1987 5959
team: Small bike family,Mbct
Bike: เสือหมอบ,เสือภูเขา,ทัวร์ริ่ง,รถเล็ก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย in2it »

เล่น Colnago กับ Pinarello มานาน รถเล็กเชียร์ pocket rocket super pro ครับ ใส่ล้อ HED แล้วหล่อมาก :lol:
สนามความเร็วสุพรรณบุรีปีนี้ BF pro เข้าที่1 ของรถเล็ก :lol: :lol: ปีที่แล้ว BF super pro ก็ทำเวลาดีที่สุด ของรถเล็กด้วยครับ :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”