มีรถพับยี่ห้อไหนขายเป็น frame set บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
The Naive
สมาชิก
สมาชิก

มีรถพับยี่ห้อไหนขายเป็น frame set บ้างครับ

โพสต์ โดย The Naive »

นอกจาก Bike Friday แล้ว มีรถพับยี่ห้อไหนอีกไหมครับที่ขายเป็น frame set
เอาที่มีขายในเมืองไทยนะครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: มีรถพับยี่ห้อไหนขายเป็น frame set บ้างครับ

โพสต์ โดย shpiak »

tyrell ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
JRS
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SE

Re: มีรถพับยี่ห้อไหนขายเป็น frame set บ้างครับ

โพสต์ โดย JRS »

Alex moulton
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

speed one
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
brainerror
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย brainerror »

แต่ละยี่ห้อ เห็นราคาแล้วจะเป็นลม
เส้นทางจักรยาน ยุติธรรมกับเราเสมอ ขึ้นเขาแล้ว มันก็จะคืนกำไรด้วยการลงเขา
=========================================================================
ทางขรุขระ.........ไม่ไป
เขาสูงใหญ่.........ไม่เอา
ร้อนหนาว...........ไม่ทน
แดดฝน.............ไม่สู้
ที่ปั่นช้าไม่ใช่ไม่มีแรง......แค่อยากให้คนแซงได้ชื่นใจ(....ก็เท่านั้น)
khunbeet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus Team SL 3.0

โพสต์ โดย khunbeet »

Airnimal
ลูแปง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 1 - 8 1 4 - 5 6 5 3
team: HappyBike / 99CityBike
Bike: Klein / Bernds / Co-Motion / Abici
ตำแหน่ง: 26 ซ.พึ่งมี 46 สุขุมวิท บางจาก พระโขนง กทม10260

โพสต์ โดย ลูแปง »

Bernds ครับ :D
เม้าส์แบบแฮปปี้ๆ > http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=321968
ชมสินค้าร้าน happybike > https://www.facebook.com/Happybikeshop
LINE ID : happybike
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

เฟรมเซ็ตรถพับเป็นตัวเลือกสำหรับคนที่คิดว่าจะใช้รถพับคันนั้นเป็นมากกว่ารถพับธรรมดาแล้วครับ...

1.เฟรมได้ขนาดกับผู้ขี่
2.ใส่ option ล้อ เกียร์ อะไหล่ได้ตามใจผู้ขี่
3.สีตามใจผู้ขี่
4.วัสดุตามใจผู้ขี่
5.design ไม่เหมือนใคร
6.ทำน้ำหนักได้อีก
ฯลฯ

ยกเว้นอย่างเดียว ราคาตามใจผู้ผลิต :lol:
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
The Naive
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย The Naive »

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยตอบครับ แต่ทำไมมีแต่ยี่ห้อแพงๆทั้งนั้นเลย :D :D
ท่าทางต้องดูแบบ complete bike แล้วเอามาแต่งดีกว่า
kornMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8162658O1
Bike: I love Mini(451)/DAHON

โพสต์ โดย kornMTB »

Fisherman41 เขียน: ยกเว้นอย่างเดียว ราคาตามใจผู้ผลิต :lol:
:D
"ระวัง ความคิด มันจะกลายเป็น คำพูด
ระวัง คำพูด มันจะกลายเป็น การกระทำ
ระวัง การกระทำ มันจะกลายเป็น นิสัย
ระวัง นิสัย มันจะกลายเป็น สันดาน"
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

The Naive เขียน:ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยตอบครับ แต่ทำไมมีแต่ยี่ห้อแพงๆทั้งนั้นเลย :D :D
ท่าทางต้องดูแบบ complete bike แล้วเอามาแต่งดีกว่า
หากใจเย็น เตรียมกระสุนไว้พร้อมรอจังหวะดีๆ แล้วสอย Used Bike ก็เป็นอีกทางที่จะได้รถราคาแพงน้อยหน่อยครับ

:D :D :D
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ดาฮอนแบบเต็มคันเอามาตั้งต้นถอดอะไหล่เก่าออกขายก็ได้นะครับ หลายๆตัวเป็นเฟรมตั้งต้นที่ดีทีเดียวนะครับ
ราคาก็ไม่โหดร้ายเกินไป ดีไม่ดีไม่ต้องอัพมากแค่เปลี่ยนยางคู่เดียวก็ขี่โอเคพอใจตัวเองเลยก็ได้ครับ
อย่าง ตระกูล speed ก็น่าสนใจมากเลยนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Pharit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818353157
team: Just Ride
Bike: Dedacciai Assoluto

โพสต์ โดย Pharit »

มียี่ห้อของอังกฤษ ชื่อ airnimal รุ่น joey นำเข้าโดยbib สามารถใส้อได้ตั้งแต่ 20-26 นิ้ว
สนใจอยู่เหมือนกันคับ ตอนนี้มีโปรอยู่ 30000มีทอนคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”