ยังมีกลุ่มที่จัดปั่น night trip อยู่บ้างมั้ยครับ

ตอบกลับ
Dhamanoon Dhandarananda
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ยังมีกลุ่มที่จัดปั่น night trip อยู่บ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhamanoon Dhandarananda »

ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็เลิกรากันไปเยอะ จากทริปที่เคยมีจัดกันเกือบทุกคืน เว้นแค่เสาร์อาทิตย์ วันนี้แทบจะไม่มีเหลือแล้ว พอมีใครทราบบ้างว่ายังมีกลุ่มไหนที่ยังมีจัดปั่นกลางคืนอยู่ครับ ลานคนเมืองยังมีอยู่มั้ย Bike-Thailand ล่ะครับ แต่ละเพจ แทบไม่มีความเคลื่อนไหวเลย หรือถ้ามีก็จะเป็นทริปออกต่างจังหวัด บางเพจแทบจะกลายเป็นเพจวิ่ง เพจไตรกีฬาไปแล้ว
เสียดายจัง ไม่สะดวกปั่นกลางวัน ทริปเสาร์อาทิตย์ หรือออกต่างจังหวัด เวลานี้จึงปั่นคนเดียวเหงาๆ อยู่ในพื้นที่ใกล้ๆ

อยากเห็นสังคมจักรยานกลับมาเป็นเหมือนสมัยก่อน จริงๆ ทุกวันนี้ก็ยังเจอคนปั่นจกย บนถนนอยู่นะ แต่ไม่ค่อยมีอีเวนท์ให้มารวมตัวกันเหมือนยุคก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย Dhamanoon Dhandarananda เมื่อ 10 เม.ย. 2018, 15:37, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Dhamanoon Dhandarananda
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ยังมีกลุ่มที่จัดปั่น night trip อยู่บ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhamanoon Dhandarananda »

คนที่เคยเห็นปั่นก็เลิกปั่นกันไปเยอะเลย ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นกับวงการจักรยานบ้านเรา ที่เห็นพูดกันส่วนใหญ่ก็จะเป็นการแข่งขัน เชิงกีฬาและออกกำลังกาย ส่วนใช้เพื่อประโยชน์ในการเดินทางแทนรถจะมีน้อยมาก คิดอยู่ว่างานคาร์ฟรีเดย์ปีนี้หรือปีต่อๆ ไปอาจเลิกจัดไปโดยปริยาย งาน A Day Bike Fest ก็อาจจะไม่มี
ตอนนี้เห็นมีแต่คนไปปั่นสกายเลน ซึ่งมันก็ไม่ตอบโจทย์การใช้จักรยานในชีวิตประจำวัน ทางไบค์เลนที่นอกจากจะไม่มีเพิ่มก็ยังถูกยุบเลิกไปไม่น้อยหรือไม่ก็โดนยึด คนเอาไปก็อ้างว่าไม่มีคนใช้ ทางปั่นรอบสวนจิตรฯ ทั้งที่ทำเพื่อให้ปั่นจกย สะดวกปลอดภัยก็กลายเป็นทางวิ่ง ช่วงเย็นๆ นี่ปั่นไม่ได้เลยครับ อย่าว่าแต่ปั่นวนๆ ออกกำลังแค่ใช้เป็นทางหลบถนนยังลำบาก
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ยังมีกลุ่มที่จัดปั่น night trip อยู่บ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ปั่นกลางคืน ฝืนสังขาร มารรังควาน อย่าเสี่ยงเลย ตีนผี หลับใน เมาซิ่ง เด็กแว๊น ชนแล้วหนี นักปั่นจะมีปัญญาทำอะไรได้
รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี ครับ จะได้ปั่นยาว ๆ
ผู้กอง พ่อลูกอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ผู้กอง พ่อลูกอ่อน »

ปั่นคนเดียวอยู่แถวไหนครับ ถ้าตื่นเช้าไหวไปกลับผมมั๊ยครับ 05.00 น. เริ่มปั่นจากรถไฟฟ้าสนามเป้ามุ่งหน้าไปทางสะพานควายออกถนนวิภาวดีรังสิตเลี้ยวเข้าวัดเสมียนนารี วิ่งตามทางโลคัลโรดจนถึงแยกหลักสี่แล้วยูเทรินกลับมาที่แยกเลี้ยวขวาไปถนนงามวงศ์วานผ่านแยกพงษ์เพชรเข้าไปพักดื่มน้ำที่กระทรวงสาธารณสุข โบกมือทักทายนักปั่นเจ้าถิ่นนิดหน่อย พอหายเหนื่อยออกเดินทางต่อ ไปทางออกโรงพยาบาลศรีธัญญา วิ่งไปตามถนนกรุงเทพ-นนทบุรี เลี้ยวซ้ายไปถนนรัชดาภิเษก เลี้ยวขวาแยกประชานุกูล ไปตามถนนประชาชื่นจนไปถึงถนนเทิดดำริ ผ่านแยกตึกชัยเข้าอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิกลับบรรจบสถานีรถไฟฟ้าสนามเป้า ถึงที่หมายเวลาประมาณ 07.00 น. รวมแล้วเป็นระยะทาง 42 กิโลเมตร ถ้าสนใจทักเฟสผมได้นะครับ ผมไม่เน้นความเร็ว AV ประมาณ 23-25 ครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ไม่ทราบว่า จขกท.อยู่โซนไหนของ กทม.หากสะดวกวันอาทิตย์ ทางกลุ่มจะมีเปิดทริปทุกวันอาทิตย์

โดยล้อหมุนเช้าประมาณ 07.00 น.ที่ สาทร เส้นทางปั่นจะโพสชวนปั่นทุกวันพุธ-พฤหัส สถานที่และ

เส้นทางจะเปลี่ยนไปทุกอาทิตย์ ระยะทางที่ปั่นก็จะมีตั้งแต่ 70,80,90,110,130,150 กม.โดยจะสลับ

สั้นยาวตามแต่โอกาส ความเร็วเดินทางถ้าเป็นระยะสั้น 25-28 ถ้าเป็นระยะกลาง-ยาวใข้ความเร็วประมาณ

28-30 กม./ชม. สนใจหรือสะดวกติดตามข่าวสาร ที่เฟสบุ๊คกลุ่มตามลิ๊งค์ที่แนบครับ

https://www.facebook.com/groups/sanhabi ... =bookmarks
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”