ช่วยด้วยครับ เกลียวหวาน ครับเฟรมคาร์บอน

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tonganakarb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, VOODOO, CERVELO, S-work

ช่วยด้วยครับ เกลียวหวาน ครับเฟรมคาร์บอน

โพสต์ โดย tonganakarb »

รบกวนสอบถามครับ
รถ cevelo p3 ตัวยึดเบรคหลังกะเฟรม

ไขหนักมือไปหน่อย กลัวไม่แน่น เกลียวรูดเลยครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ รูปภาพ

ตัวนี้ แหระรูดหวาน เจี๊ยบ เลยฮะ
รูปภาพ
innovator
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางนา กรุงเทพฯ10260

Re: ช่วยด้วยครับ เกลียวหวาน ครับเฟรมคาร์บอน

โพสต์ โดย innovator »

ไม่แน่ใจว่าจะอยู่หรือเปล่า ลองใช้เทปพันเกลียวดูครับ หาซื้อตามร้านที่ขายอุปกรณ์ท่อประปา
Lehrer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Cracy Club
Bike: Klien Attitude XX 06,Jamis Dakar XC pro 05,Oebea Alma carbon 2009, Orbea Alma DCR Carbon 2011
ตำแหน่ง: กทม,ระยอง(สามย่าน)

Re: ช่วยด้วยครับ เกลียวหวาน ครับเฟรมคาร์บอน

โพสต์ โดย Lehrer »

ลักษณะเกลียวตื้นแบบนี้ ใช้ POPNUT ซ่อมได้ครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพกายและใจ รักพ่อ-แม่และพี่สาวที่สุดครับ
ทำดีกับพ่อแม่พี่น้องซะก่อนที่จะมานั่งเสียใจภายหลัง
tonganakarb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, VOODOO, CERVELO, S-work

โพสต์ โดย tonganakarb »

ผมลอง ใช้เทป ปะปา ไม่อยู่ครับ

*เทปพันเกลียว มันจะ เหนียวกว่าใช่ไหมครับ

**pop nut คืออะไรครับ สามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ปูปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896767667
team: เข้าทุกสังกัด-ทุกชมรม
Bike: Trek-Scott-Haro-Giant-Miyata-Trigon-Wheeler-Fuji-ฯลฯ

โพสต์ โดย ปูปากน้ำ »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับไม่รู้แก้ไขยัง ผมมีขนาด5มิล มาเอาได้ครับฟรี แนะนำวิธีติดตั้งให้ด้วย โทรมาก่อนนะ
หนทางไกล ปั่น-ปั่นไปก็ถึงเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”