มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย Blue Haro »

Assassinate เขียน:
Blue Haro เขียน:ถ้าส่วนประกอบหลักของรถ คือ เฟรมไม่ดี ถึงจะอัพอุปกรณ์มาดีแค่ใหนก็ไม่น่าจะดีเท่าไหร่ครับ เรื่องหายผมว่าเอาตัวนี้มาอัพอุปกรณ์แล้วก็หายอยู่ดีล่ะครับ
พวกก็เอาไปถอดของขายอยู่ดี คิดดีๆนะครับกับรถคันนี้ ผมว่าคุณกำลังเห็นราคาน่าลอง เลยหาคนที่จะช่วยย้ำความรู้สึกว่าเล่นได้เลย??? อยู่รึเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้ดาวน์ฮิล ไม่โดด ไม่ฟรีไรด์ ไปหารถครอสคันที่มือสองมาขี่ดีกว่าครับ
ขับไปเรื่อยๆครับ แต่ไม่อยากใช้ของมือ 2 ครับ

เพราะไม่ไว้ใจใครครับ และราคาก็พอๆกันเลย ขอแบบถูกๆดีกว่า เพราะเฟรมมันเครมได้อะ

งั้นก็เอาเลยครับ ตามสบาย แต่ถ้าจะซื้ออะไรมาใส่คันนี้เช็ครายละเอียดดีๆก่อนว่าใส่ได้หรือเปล่า อย่าลืมนะครับเช็คดูดีๆ รายละเอียดของอะไหล่จักรยานค่อนข้างละเอียดอ่อนถ้าไม่รู้ก็ถามผู้ที่รู้จริงๆจนเชื่อแล้วค่อยตัดสินใจ ไม่อย่างงั้นของที่ซื้อมาจะกลายเป็นแค่ที่ทับกระดาษครับ
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: LA ALFA 260

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย Assassinate »

งั้นก็เอาเลยครับ ตามสบาย แต่ถ้าจะซื้ออะไรมาใส่คันนี้เช็ครายละเอียดดีๆก่อนว่าใส่ได้หรือเปล่า อย่าลืมนะครับเช็คดูดีๆ รายละเอียดของอะไหล่จักรยานค่อนข้างละเอียดอ่อนถ้าไม่รู้ก็ถามผู้ที่รู้จริงๆจนเชื่อแล้วค่อยตัดสินใจ ไม่อย่างงั้นของที่ซื้อมาจะกลายเป็นแค่ที่ทับกระดาษครับ
:cry:

ได้ครับพี่ ผมจะตั้งใจหาข้อมูลและเช็คอุปกรณ์อย่างละเอียดนะครับ

กว่าจะได้ของก็อีก 2 เดือนอะครับ เซงมาก
ขอแค่มีไว้ปั่นออกกำลังกายก็พอ ^ ^
WikkieWoowoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814221021
Bike: GT3.0,MARLIN

โพสต์ โดย WikkieWoowoo »

ทำไมต้องรอนานจัง :shock:
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

WikkieWoowoo เขียน:ทำไมต้องรอนานจัง :shock:
ผมก็ยัง งงๆ ครับ สงสัยจะขายไม่ดี เลยไม่กล้าทำเก็บไว้เยอะๆมั้งครับ :lol:
ขอแค่มีไว้ปั่นออกกำลังกายก็พอ ^ ^
WikkieWoowoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814221021
Bike: GT3.0,MARLIN

โพสต์ โดย WikkieWoowoo »

วันก่อนที่ผมไปดู ร้านตรง5แยกปากเกร็ดมี xtrail 2รุ่น อยู่อย่างละคัน
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

WikkieWoowoo เขียน:วันก่อนที่ผมไปดู ร้านตรง5แยกปากเกร็ดมี xtrail 2รุ่น อยู่อย่างละคัน

ผมก็ไปดูมาแล้วครับ :D

แต่มันไกลมากกกก 5555+

จะให้ส่งเขาก็คิดเพิ่ม ผมก็เลยเลือกที่จะรอดีกว่า :lol:

ยังไงก็ขอบคุณนายมากๆนะครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
P0K
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 080-0707870
team: Udon MTB
Bike: Slayer SXC30
ตำแหน่ง: 422 ม.1 ซ.รจนา 5 ต.บ้านเลื่อม อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย P0K »

เป็นผม ให้รอรถ 2เดือนผมไม่รอ นั่ง taxi ไปแล้วปั่นกลับมาเลย ยังงัยก็จะออกกำลังกายอยู่แล้ว :lol: :lol: :lol:
เลขบัญชี 512-2-22836-5 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์
ชื่อบัญชี่ Kittituch Promnoi

------------------------------------------

•Freeride Downhill•

------------------------------------------
กรุณาส่ง
นาย กิตติธัช พรหมน้อย
422 ม.1 ซ.รจนา 5 ต.บ้านเลื่อม อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

P0K เขียน:เป็นผม ให้รอรถ 2เดือนผมไม่รอ นั่ง taxi ไปแล้วปั่นกลับมาเลย ยังงัยก็จะออกกำลังกายอยู่แล้ว :lol: :lol: :lol:
มันแพงกว่ากันหลายพันหนะครับพี่ ขอ PM นะ ^ ^
Bank Ga Mo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811130303
Bike: Intense M9 Single crown
ตำแหน่ง: บางซื่อ เตาปูน

โพสต์ โดย Bank Ga Mo »

อยู่แถวไหนคับเนี่ย
FB : Hiran Wuttisuwan
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

Bank Ga Mo เขียน:อยู่แถวไหนคับเนี่ย
แถวแยกท่าพระครับ :D
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

แค่ท่าพระเอง จริงๆ LA ตามร้านทั่วไปรอไม่น่าเกินเดือนนึงนะครับ
ตัวนี้ถ้าได้ไปแล้วอย่าเอาไปโดด หรือดิ่งแรงๆนะครับ มันจะพับเอา ถึงเฟรมมันจะเคลมได้ แต่ร่างกายเราเคลมแล้วไม่เหมือนเดิมนะครับ
เอาเป็นตัวเริ่มต้น ให้รู้พื้นฐาน รู้ว่าใช่สิ่งที่เราหาคำตอบอยู่ ก็พอได้ แต่ถ้าเอามาเป็นตัวจริง เล่นแรงๆ มันรับไม่ไหวครับ เห็นตัวจริงมาแล้ว หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

cirus เขียน:แค่ท่าพระเอง จริงๆ LA ตามร้านทั่วไปรอไม่น่าเกินเดือนนึงนะครับ
ตัวนี้ถ้าได้ไปแล้วอย่าเอาไปโดด หรือดิ่งแรงๆนะครับ มันจะพับเอา ถึงเฟรมมันจะเคลมได้ แต่ร่างกายเราเคลมแล้วไม่เหมือนเดิมนะครับ
เอาเป็นตัวเริ่มต้น ให้รู้พื้นฐาน รู้ว่าใช่สิ่งที่เราหาคำตอบอยู่ ก็พอได้ แต่ถ้าเอามาเป็นตัวจริง เล่นแรงๆ มันรับไม่ไหวครับ เห็นตัวจริงมาแล้ว หุหุ.. :D

ขอบคุณมากครับพี่"มังกร"

จุดประสงค์ผมตรงกับที่พี่แนะนำมาทั้งหมดเลนครับ :D

เพราะผมมีประสพการณ์จาก TREK 4900 แล้ว

ทำให้ไม่กล้าตัดสินใจซื้อของแพงถ้าไม่ได้ลองรุ่นเล็กครับ :cry:
Bank Ga Mo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811130303
Bike: Intense M9 Single crown
ตำแหน่ง: บางซื่อ เตาปูน

โพสต์ โดย Bank Ga Mo »

รถคันเก่ายังอยู่มั้ย ถ้าอยู่ ก็หาเฟรมx6 มาเล่นดูก่อนอะไหล่ส่วนใหญ่ไช้ด้วยกันได้จะได้ไม่ต้องลงทุนซื้อทั้งคัน
จะได้ไม่เจ็บเยอะ ถ้าเจอx7เดี๋ยวจะโดนเรื่องดุมหลัง
น่าจะใช้x6ท่าจะดีสุด
FB : Hiran Wuttisuwan
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

Bank Ga Mo เขียน:รถคันเก่ายังอยู่มั้ย ถ้าอยู่ ก็หาเฟรมx6 มาเล่นดูก่อนอะไหล่ส่วนใหญ่ไช้ด้วยกันได้จะได้ไม่ต้องลงทุนซื้อทั้งคัน
จะได้ไม่เจ็บเยอะ ถ้าเจอx7เดี๋ยวจะโดนเรื่องดุมหลัง
น่าจะใช้x6ท่าจะดีสุด
ถ้าพี่หมายถึงเจ้า TREK หละก็

ไปแล้วครับ แปลงเป็นเงินไปแล้วครับ

แล้วก็เหลือแต่เข้า LA ALFA 260 ที่เป็น V-break เน่าๆธรรมดาๆตัวนึงเท่านั้นเองครับ :cry:
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ผมงง นิดนึงครับ

รถ freeride สมัยนี้ เขาจำกัดความกันยังไงครับ

ไม่ได้กวนตีนนะครับ สมัยที่ผมยังขี่เมื่อ ประมาณ 10 ปีก่อน ประมาณนี้เรียกว่า freeride แล้วครับ

ผมรู้จักแค่

Hardtail ไม่มีโช้คหลัง

Soft tail มีช่วงยุบแต่ไม่มีจุดหมุน

Freeride / Fullsuspension หน้าตาประมาณในรูป มีโช้คหน้า/หลัง แต่ว่ายุบไม่เยอะ

Downhill มีโช้คหน้า/หลัง แต่ว่ายุบเยอะ

XC ผมแปลว่า cross-country หมายถึง ขี่เล่นในแทรค์ ครับ ไม่ใช่ถนนใหญ่ ทางที่รถ เก๋งวิ่งไม่ได้อะไรประมาณนั้น จะเอารถอะไรมาขี่ด้วยกันก็ได้ถ้าไปไหว

trials โดดๆ เป็นเลียงผาเลย...

All Mountain ผมก็ไม่รู้จักครับ

ไม่มาม่านะครับ ขอตัวอย่างนิดนึงครับ จะได้ คุยกับคนอื่นรู้เรื่องครับ แฮะๆๆ
Sport Science 27' CPEC
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”