เฟือง SunRace มันใช้โม่ของอะไรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM ถามนะ อิอิ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ
Bike: จักรยานมีเกียร์

เฟือง SunRace มันใช้โม่ของอะไรครับ

โพสต์ โดย kaisernoi »

พอดีถอดรถ ฟูลซัว คันเก่ากึกมาบูรณะ ไปติดตรงเฟืองถอดไม่ได้เข้าใจตอนแรกว่าเป็นชิมาโน่ เปิดออกมา เจ้ากรรม SunRace ถอดไม่ได้ แล้วถ้าถอดมามันใช้โม่ของอะไรครับ 8 ชั้น
บังเอิญว่าผมซื้อ เฟือง Shimano มาแล้วด้วยไม่รู้จะใส่ได้ไหมครับได้เอาไปให้ที่ร้านถอดให้เลย

ประมาณตัวนี้ครับ
ขอยืมภาพจาก www.aimbike.com นะครับ 8-)
รูปภาพ
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

Re: เฟือง SunRace มันใช้โม่ของอะไรครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

รูปนี่มันเฟืองเกลียว ไม่ได้ใช้โม่ซะหน่อย
ถ้าซื้อเฟืองสวมมาแล้ว คงจะเสียเปล่าแย้วล่ะ :lol:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ

Re: เฟือง SunRace มันใช้โม่ของอะไรครับ

ขอบคุณครับ หน้าแง๊ว~* งี้ผมก็ต้องไปหา เกลียวเฟืองมาใส่เอา ^_^
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

kaisernoi เขียน:ขอบคุณครับ หน้าแง๊ว~* งี้ผมก็ต้องไปหา เกลียวเฟืองมาใส่เอา ^_^
เอาชัวร์ ขอดูรูปเฟืองที่ใส่อยู่บนดุมก่อนดีกว่าจ้ะ ;)
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ

หน้าแง๊ว~* เขียน:
kaisernoi เขียน:ขอบคุณครับ หน้าแง๊ว~* งี้ผมก็ต้องไปหา เกลียวเฟืองมาใส่เอา ^_^
เอาชัวร์ ขอดูรูปเฟืองที่ใส่อยู่บนดุมก่อนดีกว่าจ้ะ ;)
ไม่มีกล้องอะครับ มือถือก็ไม่มี card reader ฮ่ะๆ แต่หน้าตาแบบนี้ชัวร์ 100% ครับ ของ sun race
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ชื่อสินค้า : เฟืองหลัง SUNRACE (เกลียว) 8 ชั้น 13-32T
รายละเอียด : เฟืองหลัง SUNRACE (Freewheel)
เฟืองเกลียว 8 ชั้น สำหรับจักรยาน 8 สปีด
11-32T

http://www.aimbike.com/prd_view.php?id_prd=492

รูปภาพ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

หน้าแง๊ว~* เขียน:รูปนี่มันเฟืองเกลียว ไม่ได้ใช้โม่ซะหน่อย
ถ้าซื้อเฟืองสวมมาแล้ว คงจะเสียเปล่าแย้วล่ะ :lol:
like ครับ :D
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณ หน้าแง๊ว~* นี่รอบรู้จริงๆครับ ติดตามมาหลาย rep และ ทั้งในห้องเสือหมอบ อิอิ

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”