อยากแนะนำจักรยาน Taokas สัญชาติใต้หวันที่ีมีของดีเพียบครับ แต่ราคาน่าคบสุดๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nopcung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Taokas and ORIBIKE

อยากแนะนำจักรยาน Taokas สัญชาติใต้หวันที่ีมีของดีเพียบครับ แต่ราคาน่าคบสุดๆ

โพสต์ โดย nopcung »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน อาจจะงงว่าผมเป็นใครถึงกล้ามาแนะนำจักรยานรุ่นใหม่กับกูรูทั้งหลาย ผมขออภัยไว้ ณ ทีนี้ด้วยนะครับ ถ้าผมผิดพลาดประการใดไป ผมก็แค่อยากจะแนะนำจักรยานใหม่ๆให้หลายๆท่านได้รู้จักจักรยานยี่ห้อนี้เท่านั้นเอง ยี่ห้อ Taokas ออกเสียงว่า เทากัส ครับ เป็นจักรยานสัญชาติใต้หวัน และผลิตที่โรงงานใต้หวัน โรงงานเขามีประสบการณ์ในการผลิตจักรยานให้แบรนด์ทั่วโลกมากว่า 36 ปี เคยผลิตให้แบรนด์ดีๆดังๆทั่วโลกเกือบทุกแบรนด์ ทำให้โรงงานมีเทคโนโลยีที่จักรยานทั่วทุกมุมโลกที่บอกว่ากันดีๆ มีในโรงงานที่ผลิต Taokas ทั้งหมด แบรนด์นี้จริงๆแล้วมีทั้ง รถถนน และภูเขา แต่ที่แบรนด์นี้มีความถนัดมากที่สุดคือ รถภูเขา ทั้งหมด โดยมีรถภูเขาทุกประเภทและเทคโนโลยีก็น่าสนใจอย่างมาก ที่เห็นเป็นจุดเด่นที่แบรนด์ Taokas ภูมิใจเสนอมากๆคือ เทคโนโลยี OIC ที่มีอยู่เฉพาะในรุ่น Lycaon275 ที่เป็น All Mountain
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1539693
รายละเอียดที่ผู้นำเข้าเคยนำมาลงไว้ใน ThaiMTB

แล้วพี่ๆท่านหลายคิดเห็นอย่างไรกับจักรยาน Toakas แบรนด์นี้กันบ้างครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”