ขอความรู้เรื่องล้อ Enduro ^_^

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Terri
สมาชิก
สมาชิก
Bike: spicy 527

ขอความรู้เรื่องล้อ Enduro ^_^

โพสต์ โดย Terri »

สวัสดีค่ะ มารบกวนพี่ๆ เกี่ยวเรื่องการเลือกล้อ Enduro ว่ามีล้อยี่ห้อไหน รุ่นไหน ที่พี่ๆว่าใช้ดี ชี้เป้าให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอความรู้เรื่องล้อ Enduro ^_^

โพสต์ โดย ตาโจ »

ลองเข้าไปอ่านตามนี้ครับ

https://www.singletracks.com/blog/mtb-g ... ke-wheels/

ขอบล้อ Enuro จะมีความกว่างมากกว่า 21 มม เพื่อรองรับยางขนาด 2.1 ขึ้นไปครับ

ถ้าจะให้แนะนำรุ่นเริ่มต้นลองดู Mavic CrossRoc ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
groo_pachon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 6897632579
Bike: Trek Remedy 9 29er, Specialized Enduro Evo 650b, Specialized Allez e5 Smartweld
ตำแหน่ง: บางแสน ชลบุรี

Re: ขอความรู้เรื่องล้อ Enduro ^_^

โพสต์ โดย groo_pachon »

ล้อ Enduro บ้านเราไม่ค่อยมีตัวเลือกมากนัก ล้อสำเร็จก็จะเห็น Mavic ใช้กันเยอะ
หรือไม่อย่างนั้นก็เป็นล้อประกอบซึ่งเลือกดุมเลือกขอบมาให้ช่างบ้านเราขึ้นล้อ

ส่วนของผมสั่งมาเองจากนอกครับ ใช้ DT Swiss E1700
กิเลส ระงับได้ด้วยการออกไปปั่น

เพราะนอกจากทำให้สุขภาพกายแข็งแรง
...ยังทำให้สุขภาพการเงินแข็งแรงและไม่มีปัญหากับภรรเมียด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”