ช๊คอัพ 4 ตัวนี้ ตัวไหน ทน ดี ซ่อมง่าย มีอะไหล่ คุ้มค่ากับราคา ใส่รถ Enduro ครับผม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ช๊คอัพ 4 ตัวนี้ ตัวไหน ทน ดี ซ่อมง่าย มีอะไหล่ คุ้มค่ากับราคา ใส่รถ Enduro ครับผม

โพสต์ โดย tk_bomb » 17 มิ.ย. 2016, 15:55

โช๊คอัพ 4 ตัวนี้ ตัวไหน ทน ดี ซ่อมง่าย มีอะไหล่ คุ้มค่ากับราคา ใส่รถ Enduro ครับผม
1. DVO TOPAZ T3 AIR
2. Fox Float X
3. Rockshox Monarch Plus RC3
4. Rockshox Super Deluxe RC3
ขนาด 200x57 mm.
แนบไฟล์
DVO TOPAZ T3 AIR.jpg
Fox Float X.jpg
Rockshox Monarch Plus RC3.jpg
Rockshox Super Deluxe RC3.jpg

Re: ช๊คอัพ 4 ตัวนี้ ตัวไหน ทน ดี ซ่อมง่าย มีอะไหล่ คุ้มค่ากับราคา ใส่รถ Enduro ครับผม

โพสต์ โดย g-one » 03 พ.ย. 2016, 06:36

ซ่อม ยาก อะไหล่ หายากพอกันทุกตัวครับ เสียที ต้องหาสั่งจากเวปนอกเข้ามา ตัวแทนบ้านเรา ไม่ค่อยจะมีstock อะไหล่ครับ
สรุป...ชอบตัวไหน จัดตัวนั้นครับ
Get the bike go.To be the downhiller.
http://gotodh.blogspot.com/

Re: ช๊คอัพ 4 ตัวนี้ ตัวไหน ทน ดี ซ่อมง่าย มีอะไหล่ คุ้มค่ากับราคา ใส่รถ Enduro ครับผม

โพสต์ โดย naowarin_ja » 08 พ.ย. 2016, 09:14

ถ้าเรื่องซ่อมโช้คเดียวนี้มีร้านที่เขาได้รับการอบรมจากผลิต มีเครื่องไม้เครื่องมือด้านนี้ มีอะไหล่ ร้าน Docycling แถวนนทบุรีช่วยซ่อมโชัคให้ผมมาแล้ว
ต้องการโช้ค FOX VANILLA RLC 140 มม.มีหลักวีเบรคครับ > http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=12&t=1031981
"ผมอีกคนหนึ่งที่รักในการปั่นจักรยาน และี่ช่วยลดภาวะโลกร้อนด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับชาวจักรยานทุกๆคน"

โพสต์ โดย Maykrabmay » 10 พ.ย. 2016, 22:23

เห็นหลายร้านรับ เซอร์วิสโช๊คหลัง. แต่ล่ะร้านราคาแพงมาก 1500-2500
มีร้านไหนราคาได้ถูกกว่านี้มั้ยครับ. ของผม โช๊คสปิงด้วย fox van r

โพสต์ โดย komkrit007 » 18 พ.ย. 2016, 08:51

ผมคิดว่าราคาเหมาะสมครับ
ถ้าเปลี่ยนซีลทั้งระบบ รวมน้ำมัน ลมไนโตร และรับประกันหลังการซ่อม
"แสงสว่างใด เสมอด้วยปัญญาไม่มี"
081-7588-825 เบอร์เสือคม มีเบอร์เดียว
Line id: 0817588825

โพสต์ โดย tho » 09 ธ.ค. 2016, 08:42

เรื่องโช๊ค ถามหาคุณ KK19 เลย ไปรักษามาแล้ว สุดยอดครับ

โพสต์ โดย Nattapon Tunyaum » 12 ธ.ค. 2016, 18:37

ผมชอบ fox นะ เพราะหาอะไหล่น่าจะง่ายสุดเพราะตัวแทนบ้านเราสต๊อกอะไหล่แล้วเดียวนี้ ผมเพิ่งเปลี่ยนบูชโช้คไป ราคาก็โอเคเลย