ช่วยแนะนำ ฮาร์ดเทิล ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ช่วยแนะนำ ฮาร์ดเทิล ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง

โพสต์ โดย cheetos_crma » 25 ก.พ. 2016, 11:01

แนะนำ ฮาร์ดเทิล หน่อยครับ อยากเห็น เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง หรือ เลือกซื้อ ทั้งตัวรถและอะไหล่ครับ ชอบหางแข็งครับ ยังไง พี่ๆท่านได จะแนะนำ เชิญได้เลยนนะครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Re: ช่วยแนะนำ ฮาร์ดเทิล ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง

โพสต์ โดย peep_bmw » 25 ก.พ. 2016, 11:33

แนะนำประมาณไหนครับ ที่จริงน่าจะบอกวัตถุประสงค์ว่างบเท่าไหร่ ใช้งานลักษณะไหน ทางเรียบ ทางลุย ฯลฯ

ผมคงไม่อาจแนะนำเรื่องรถเพราะประสบการณ์น้อยครับ แต่ขออนุญาตแนะนำว่าลองเข้าไปห้องโชว์รถ รับรองได้แนวทางและเลสอีกเพียบ อิ อิ

Re: ช่วยแนะนำ ฮาร์ดเทิล ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง

โพสต์ โดย somyorcht » 25 ก.พ. 2016, 12:39

ใช้เฟรม dirt ก็พอได้ส่วนจะค่ายไหนก็แล้วแต่ชอบ ชุดขับรวมถึงล้อก็ยกของdown มาลงได้เลย ช็อคหน้าใส่ single crown ก็พอถ้างบพอก็พวก pike รึ totem ไปเลย ลองดูตาม link ขอรับ https://www.google.co.th/search?q=hardt ... QQ_AUIBigB
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 02 มี.ค. 2016, 09:54

ใช้อยู่ครับ ไม่ลุยมาก เข้าแทรคกับพวก MTB มากกว่า ไม่ทิ้งดิ่งขนาด DH
รูปภาพ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย bomberman » 02 มี.ค. 2016, 17:50

ผมใช้คันนี้ครับ เป็นโครโมลี่ ทนถึก โดด ดาวน์ ดร็อป ไปได้หมดคับ
แนบไฟล์