มือใหม่ตามหาสนับเข่าศอก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Bangsup
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bangsup »

รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับว่าใช่รุ่นไหนดี กับแหล่งที่ขายด้วยครับ แล้วของมอไซใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jabmon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813932099
Bike: Bianchi Impulso, Giant XTC, KHS T20, Commencal meta AM

Re: มือใหม่ตามหาสนับเข่าศอก

โพสต์ โดย jabmon »

ขออภัยที่บอร์ดนี้ตอบช้านะครับ
ของมอเตอร์ไซด์ก็ใช้ได้ครับแต่จะใหญ่และหนักไปนิดนึง
ผมว่าอันที่ใช้ดีก็คืออันที่เป็นผ้า ไม่แข็งเทอะทะ เพราะมันทำให้เราเคลื่อนไหวข้อต่อนั้นได้อย่างราบรื่น
แนะนำยี่ห้อ Fox กับ Alpinestar เพราะใช้วัสดุคุณภาพดี
มีขายที่ dirtshopthailand และ buubike ครับ
อัพขาอย่างเดียวจบ
Bangsup
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bangsup »

ขอบคุณครับ
Pongchai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: FS All Mountain

โพสต์ โดย Pongchai »

SIXSIXONE ที่ XC Ride น่าจะเหลืออยู่ 1 ชุดสนับแข้ง-เข่า
รูปภาพ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ถ้าได้แบบคลุมหน้าแข้งด้วยจะดีมากครับ ผมมีสนับเข่า 2 ชุด แต่ปกติชอบใส่ Fox launch enduro เพราะมันใส่สบาย
ปรากฏว่าล้มไปใส่ต้นไม้ ได้แผลตรงหน้าแข้ง บริเวณที่มันไม่มีตัวป้องกันครับ

รูปภาพ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

ร้านอุปกรณ์ปืนอัดลมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”