มือใหม่ตามหาสนับเข่าศอก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

มือใหม่ตามหาสนับเข่าศอก

โพสต์ โดย Bangsup » 31 ม.ค. 2016, 15:22

รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับว่าใช่รุ่นไหนดี กับแหล่งที่ขายด้วยครับ แล้วของมอไซใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Re: มือใหม่ตามหาสนับเข่าศอก

โพสต์ โดย jabmon » 07 ก.พ. 2016, 19:56

ขออภัยที่บอร์ดนี้ตอบช้านะครับ
ของมอเตอร์ไซด์ก็ใช้ได้ครับแต่จะใหญ่และหนักไปนิดนึง
ผมว่าอันที่ใช้ดีก็คืออันที่เป็นผ้า ไม่แข็งเทอะทะ เพราะมันทำให้เราเคลื่อนไหวข้อต่อนั้นได้อย่างราบรื่น
แนะนำยี่ห้อ Fox กับ Alpinestar เพราะใช้วัสดุคุณภาพดี
มีขายที่ dirtshopthailand และ buubike ครับ
อัพขาอย่างเดียวจบ

โพสต์ โดย Pongchai » 09 ก.พ. 2016, 20:46

SIXSIXONE ที่ XC Ride น่าจะเหลืออยู่ 1 ชุดสนับแข้ง-เข่า
รูปภาพ

โพสต์ โดย AMLbox » 16 ก.พ. 2016, 23:29

ถ้าได้แบบคลุมหน้าแข้งด้วยจะดีมากครับ ผมมีสนับเข่า 2 ชุด แต่ปกติชอบใส่ Fox launch enduro เพราะมันใส่สบาย
ปรากฏว่าล้มไปใส่ต้นไม้ ได้แผลตรงหน้าแข้ง บริเวณที่มันไม่มีตัวป้องกันครับ

รูปภาพ
เพราะ MTB มีไว้ลุย
iDNG MTB ---> https://www.facebook.com/iDNG.MTB/