ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Patarapong
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย Patarapong »

กำลังมองหาหมอบคับ ลังเลระหว่าง ท๊อปอลู กับคาร์บอนเริ่มต้น คับเลยรบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ ประกอบการตัดสินใจ
silverlake99
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant XTC, Bianchi Intenso

Re: ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย silverlake99 »

ในราคาพอๆกัน แต่ดีคนละอย่าง
ชอบแนวenduranceไปคาร์บอน สบายกว่า แต่ถ้าชอบความเร็วอลูท็อปแข็งstiffดิบกว่า
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

Re: ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย Blue Haro »

หมายถึงเฟรมดาวน์ฮิลหรือเปล่าครับ
ptmptm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi sempre Pro / Giant anthem

โพสต์ โดย ptmptm »

เอาเฉพาะ ทางเรียบ กับวิบากเบาๆ นะครับ เฟรม คาร์บอน จะเก็บความสะเทือน เล็กๆได้ดีกว่า ทำให้ไม่เมื่อยมือ ไม่ต้ิองยกก้น ในทางขรุขระ ให้ความรู้สึกดี แต่แพงกว่า ผมว่าถ้าเลือก full sus ที่มีระบบโช๊คดีดี อลูก็สนุกนะครับ จริงๆ ผมว่าคุณภาพการขี่มาจาก ขนาดเฟรมที่พอเหมาะ ล้อ ยาง เบรค ชุดขับแม่นๆ มีผลมากกว่า วัสดุ ทำเฟรมคับ
ptmptm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi sempre Pro / Giant anthem

โพสต์ โดย ptmptm »

โทษทีครับ พึ่งเห็นว่าถามถึงเสือหมอบ ไปคาร์บอนดีกว่าเห็น ๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”