สอบถามเรื่อง รถหมอบเหล็กครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bombbokk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: .......
team: .......
Bike: GIANT ATX840, NICH L2, NIRONE7หางคาร์บอน, INTENSO

สอบถามเรื่อง รถหมอบเหล็กครับ

โพสต์ โดย bombbokk »

มีโครงการ จะเอาเฟรมเหล็ก ท่อ columbus ไม่ทราบยี่ห้อ มาเเต่ใส่กับอะไหล่รุ่นใหม่ครับ ขอสอบถาม
1 ถ้าจะใส่ตะเกียบคาร์บอนต้องใส่ เเบบซาง 1 นิ้วใช่รึเปล่าครับ
2 ถ้าใส่ตะเกียบคาร์บอน ข้างต้น เเล้วใช้สเต็มเเบบหนีบ เหมือนรถรุ่นใหม่ ต้องใช้ถ้วยคอเเบบไหนครับ
3 หลักอาน 26.8 สีดำ ยาวซัก 35 ซม มียี่ห้ออะไรบ้างครับ เจอเล็กสุดเเค่ 27.2 26.8 เจอเเต่สีเงินของ uno

ผมสูง 183 ช่วงขา 89.5 ซม. ปรกติรถที่ขี่ขนาดท่อนอน 56.5 สเต็ม 110 ส่วนเฟรมที่ ทาบทาม ไว้ท่อนอน 54.5 ซม ถ้าใส่สเต็มยาวซัก 120-130 จะพอไหวรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
WE LOVE BOSCO ESPRESSO!!
yuhoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized allez e5

Re: สอบถามเรื่อง รถหมอบเหล็กครับ

โพสต์ โดย yuhoo »

bombbokk เขียน:มีโครงการ จะเอาเฟรมเหล็ก ท่อ columbus ไม่ทราบยี่ห้อ มาเเต่ใส่กับอะไหล่รุ่นใหม่ครับ ขอสอบถาม
1 ถ้าจะใส่ตะเกียบคาร์บอนต้องใส่ เเบบซาง 1 นิ้วใช่รึเปล่าครับ
2 ถ้าใส่ตะเกียบคาร์บอน ข้างต้น เเล้วใช้สเต็มเเบบหนีบ เหมือนรถรุ่นใหม่ ต้องใช้ถ้วยคอเเบบไหนครับ
3 หลักอาน 26.8 สีดำ ยาวซัก 35 ซม มียี่ห้ออะไรบ้างครับ เจอเล็กสุดเเค่ 27.2 26.8 เจอเเต่สีเงินของ uno

ผมสูง 183 ช่วงขา 89.5 ซม. ปรกติรถที่ขี่ขนาดท่อนอน 56.5 สเต็ม 110 ส่วนเฟรมที่ ทาบทาม ไว้ท่อนอน 54.5 ซม ถ้าใส่สเต็มยาวซัก 120-130 จะพอไหวรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
1.ใช่ครับซาง1นิ้วถ้ารถซางนิ้วเดียว
2.มันมีตัวแปลงคอจุ่มให้ใส่คอหนีบได้ครับ
3.velo orange น่าจะมีแต่ผมไม่แน่ใจว่ายาวเท่าไรเมื่อก่นขี่ก็ใช้ที่ติดมากะรถก็พอครับ ขี่หมอบเก่าต้องเลือกไซค์ให้ดีดีครับ ท่อตั้งมันจะสูงกว่าหมอบใหม่ๆที่ท่อสโลปครับ
kiddo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: motherhome

Re: สอบถามเรื่อง รถหมอบเหล็กครับ

โพสต์ โดย kiddo »

ตะเกียบคอนิ้ว
ถ้วยคอนิ้วแบบที่ไม่ใช่เกลียว
ตีปลอกครอบให้ใช้กับสเตมนิ้วหุนครับ
ระยะขี่ได้อยู่แต่ขายาวรถเหล็กดึงหลักอานสูงมันจะดูแปลกๆครับ
joeyrc008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: » 0894807671 «
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: » UNIVEGA «
ตำแหน่ง: หนองแขม/กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joeyrc008 »

bombbokk เขียน: 2 ถ้าใส่ตะเกียบคาร์บอน ข้างต้น เเล้วใช้สเต็มเเบบหนีบ เหมือนรถรุ่นใหม่ ต้องใช้ถ้วยคอเเบบไหนครับ
เอาแบบง่ายๆไม่ทำไรมากก็ตัวนี้เลยครับ ตัวแปลงคอจุ่มราคาไม่กี่ร้อยบาท

รูปภาพ
ขออนุญาติเจ้าของภาพนะครับ
▇▇▇▇▇▇▇▇▇ ♣ซุ้มหมอบสับถัง♣ ▇▇▇▇▇▇▇▇▇
bombbokk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: .......
team: .......
Bike: GIANT ATX840, NICH L2, NIRONE7หางคาร์บอน, INTENSO

โพสต์ โดย bombbokk »

joeyrc008 เขียน:
bombbokk เขียน: 2 ถ้าใส่ตะเกียบคาร์บอน ข้างต้น เเล้วใช้สเต็มเเบบหนีบ เหมือนรถรุ่นใหม่ ต้องใช้ถ้วยคอเเบบไหนครับ
เอาแบบง่ายๆไม่ทำไรมากก็ตัวนี้เลยครับ ตัวแปลงคอจุ่มราคาไม่กี่ร้อยบาท

รูปภาพ
ขออนุญาติเจ้าของภาพนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ เเต่ตัวนี้ไม่น่าจะใช้ได้ครับ เพราะตะเกียบเป็นซางคาร์บอน

ตอนนี้ได้ถ้วยคอ 1 นิ้วเเบบไม่มีเกลียว เเละสเต็ม 1 นิ้วเเล้วครับ ...โทรถามเอารอวันเสาร์จะเข้าไปรับของ
WE LOVE BOSCO ESPRESSO!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”