ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์อุบัติเหตุ เพราะการขับขี่สวนเลนครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์อุบัติเหตุ เพราะการขับขี่สวนเลนครับ

โพสต์ โดย umbabab »

บ้านเรามันมีแนวคิดแบบตรรกะป่วยอยู่
เพราะการรักษากฏหมายเคร่งครัด มันไม่ได้ทำให้ชีวิตประจำวันคนส่วนใหญ่ดีขึ้นเลย มีแค่คนกลุ่มเดียวที่ได้ประโยชน์จากกฏหมายพวกนี้
ได้จราจรดีๆ ได้ฟุทบาทสะอาท ได้ไบท์เลนกว้างๆ ได้ขายสินค้าลิขสิทธที่ตัวเองสร้าง บลาๆ

กลุ่มคนเสียผลประโยชน์ มันมากกว่าคนได้ผลประโยชน์ หลายเท่าเกินไป สุดท้ายสิ่งที่ตามมาก็คือ การแหกกฏเพื่อหากำไรชีวิต
คนจน ถ้าอาย ถ้ารักษากฏระเบียบ ถ้าหยิ่ง เขาจะไม่ได้อะไรเลย
แต่ถ้า เขาหน้าด้านหน้ามึน ไม่ละอายแหกกฏ โกง เอาเปรียบ ถึงจะโดนตีตราว่าเลวว่าชั่วว่าหน้าไม่อาย ว่าผิด แต่เขาก็ได้สิ่งที่เขาต้องการแน่นอน
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
tatar2000
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT DEFY 105
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์อุบัติเหตุ เพราะการขับขี่สวนเลนครับ

โพสต์ โดย tatar2000 »

แนะนำคับ หมอบที่ใช้ถนน ในเมือง ติดช่วยเบรค ไว้หน่อยคับ ช่วยได้นะ ผมมีไว้เวลาจับแฮนตรง
ไฟล์แนบ
image.jpg (105.81 KiB) เข้าดูแล้ว 220 ครั้ง
อภิชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891535823
team: เพื่อนชวน ณ.ซอยรางน้ำ
Bike: Giant /bianchi

โพสต์ โดย อภิชาติ »

ขอให้หายไวๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ขอให้หายเร็วๆครับ :cry: :cry: :cry:
sorrayuch
สมาชิก
สมาชิก
Bike: nich l2rs

โพสต์ โดย sorrayuch »

ปั่นเส้นนี้ต้องระวังมากๆครับ มืด คนสวนเลนก็เยอะทั้งมอเตอร์ไซค์จักรยานแถมตอนนี้รถพ่วงบรรทุกดินไปถมที่ทำคอนโดแถวนั้นก็เยอะด้วย ผมปั่นเกือบทุกคืนใช้ความเร็วไม่เคยเกิน 30 เผื่อเอาไปนิดเพราะเคยโดน big bike ถอยมาแล้วดีที่ไม่แรงมาก หายไวๆครับ
korakots14
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0831455414
Bike: bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย korakots14 »

หายเร็วๆนะครับ
nond9972
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0942653514
team: Turtle Cycling Club Thailand / SoitanBKK
Bike: Kaze Race Ronin-ER
ตำแหน่ง: facebook : nond9972
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nond9972 »

หายเร็วๆ นะครับ
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<
ArMasi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: @Specialized S-Works Venge + Super Record 11sp + Enve Cockpit + Enve SES 4.5 @Masi Evoluzione Ultra High Modulus + Syntace Cockpit @Specialized Sirrus Sport Hybrid @TREK 6000 MTB @Brompton S6L-X RL

โพสต์ โดย ArMasi »

ผมก็เป็นคนนึงที่ปั่นแถวช็อควิลบ่อยมาก และส่วนมากจะป็นตอนกลางคืน
ก็จะเจอเป็นประจำไอ้มนุษมักง่ายที่ชอบวิ่งสวนเลน ทั้งมอเตอร์ไซ และจักรยาน บางทีผมยังเจอรถใหญ่เลย :x (มันขับเลยไปไกลแล้วถอยมา)
ผมจะเซ็งไอ้พวกนี้มาก เพราะไม่ได้อันตรายกับเค้าอย่างเดียวมันอันตรายถึงเราด้วย
บางทีก็ตะโกนว่ามันไปเลย ว่าจะขับสวนเลนหา...อะไรวะ :evil: บางคนก็ขอโทษ แต่ส่วนมากจะไม่สนใจ และดูเหมือนปัญหานี้จะไม่เคยหมดไป
สรุปว่าระวังตัวเองครับ ตรงไหนมุมอับสายตามีแนวโน้มว่าจะมีรถพุ่งออกมาก็ชะลอหน่อย ชนไปแล้วไม่เคยคุ้มสักราย ได้แต่ทำใจครับ :(
โซ่มั้ยน้อง ทองมันแพง
รถไม่แรง แซงไม่ขาด สะอาดไม่เกิน 2 วัน
The bicycle is the most efficient machine ever created. It converts calories into fuel.
tanayodw
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: ทุ่งบางกะปิ

โพสต์ โดย tanayodw »

เกลียดนักไอ้พวกย้อนศร สวนเลน เสกได้จะเสกให้มันหายไปอยู่ อัมสเตอร์ดัม :lol:
พักก่อนครับ รักษาตัวให้หายก่อนแล้วขี่ใหม่
SME น้อยๆ ของครอบครัว กด Like เบาๆ
http://www.facebook.com/SewingQuilt
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ผมเจอประจำพวกขี่ย้อนศร มีทั้งรถมอเตอร์ไซด์ รถจักรยาน ขนาดผมขี่ความเร็ว 15-20 รถพับล้อ 20 นิ้ว ยังเสียวเลย โผล่พรวดออกมาเบรคเกือบไม่ทัน นี่ขนาดขี่ความเร็วต่ำ ถ้าความเร็ว 25 ขี้นไป มากระชั้นชิดก็เบรคไม่อยู่เหมือนกัน เดี๋ยวนี้รถเยอะขี่ยากกว่าเมื่อก่อนอีก อย่างไรก็อยากให้เพื่อนๆขี่รถด้วยความระวัง อย่าเร็วมาก อย่าใจลอย ตาต้องมองซ้ายบ่อยๆพวกรถออกจากซอยนี่ประมาทไม่ได้เลย

ให้จขกท.หายไวๆนะครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
kidsana10
สมาชิก
สมาชิก
team: ABC.AKARAYOTHIN BIKE CLUB
Bike: PEUGEOT EXOGET , TOTEM SANDANCER

โพสต์ โดย kidsana10 »

หายเร็วๆนะครับ
gpitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxx-0069
team: ปัน ปั่น ปั้น
Bike: Felt F-75, BMC SLR01
ตำแหน่ง: เขาใหญ่

โพสต์ โดย gpitoon »

กระดูกเบ้าตาแตก และ กระดูกโหนกแก้มหัก ==> อันนี้ผมเคยเป็นนะครับ แต่เบ้าที่แตกโชคร้ายเป็นด้านล่างที่รองรับ นน ลูกตา

สุดท้ายเลยต้องผ่าเฉือนเอากระดูกเชิงกรานมารองเบ้าตาแทน

ค่าผ่าก้อ.....ไม่น้อย พักฟื้นไม่นาน แต่ถ้าหมอเย็บไม่ดีก็มีแผลเป็นที่ขอบตา
somamm
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย somamm »

ขอให้หายไว ๆ นะครับ
next9422
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819192447
Bike: Bianchi Impulso
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย next9422 »

เคยเจอมอเตอร์ไซค์ขี่สวนทางมาเหมือนกัน
ไฟหน้่าก็ไม่มี ไฟเราก็ไม่สว่างมาก ดีนะหลบทัน
ขอให้หายไว้ๆ นะครับ
kraisyk
สมาชิก
สมาชิก
team: ยังไม่มีทีม
Bike: Bianchi Nirone 7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kraisyk »

หายไวๆนะครับ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจ
ยินดีรู้จักนักปั่นทุกท่านครับ
https://www.facebook.com/krai.syk[/color][/i][/b]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”