หมอบเริ่มต้นทำความเร็วได้เท่าไหร่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

Re: หมอบเริ่มต้นทำความเร็วได้เท่าไหร่

โพสต์ โดย แอ้ม »

ผมเคยโดนคุณอาท่านนึงขี่รุ่นนี้ลากกลับเข้ากลุ่มที่45km/h เกือบ5โลได้ (ก่อนหน้านี้ปั่น30-35km/h มาเกินร้อยโลแล้วนะครับ)
อยู่ทีแรงครับ แต่ก็ไม่เถียงครับว่าเฟรมC2Cกระชากไม่มันส์ (เคยลองเทียบกับSpe E5) แต่ขี่ทางไกล200kmดีนะครับ ลองมาแล้ว
คนเดียวกูก็ไป
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: หมอบเริ่มต้นทำความเร็วได้เท่าไหร่

โพสต์ โดย แมวทอง »

อยู่ที่แรง กับ เทคนิค ครับ

หมอบเริ่มต้นตัวในภาพ น้ำหนัก 8.5 โล
ถ้าผู้ปั่นน้ำหนักตัว 55
และสร้างแรงขับเคลื่อนได้ 800 วัตต์
ที่ทางราบเรียบ สภาพลมปกติ ด้วยเกียร์ 50x11 รอบขา ประมาณ 120 รอบต่อนาที
ก็น่าจะได้ความเร็วประมาณ 60 กม/ชม นะครับ ;)
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
Rookie.MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rookie.MTB »

คห.ส่วนตัวนะคับไม่รู้ถูกป่าว ใน 100 %

80% = คน หมายถึง เทคนิค กำลัง ความทรหดของร่างกาย ประสบการณ์ ของแต่ละคน

20% = รถ หมายถึง เทคโนโลยีแต่ละค่าย องศา ชุดเกียร์ ชุดล้อ ไรประมานนี้
Line ID : tor0871237859
โทร. 0871237859
ขาประจำ
Bike: bianchi nirone7 2300
ตำแหน่ง: 29/75 หมู่ 8 ต.หนองบัว อ.เมือง จ.กาญจนบุรี 71190

โพสต์ โดย Harleyhihew »

แมวทอง เขียน:อยู่ที่แรง กับ เทคนิค ครับ

หมอบเริ่มต้นตัวในภาพ น้ำหนัก 8.5 โล
ถ้าผู้ปั่นน้ำหนักตัว 55
และสร้างแรงขับเคลื่อนได้ 800 วัตต์
ที่ทางราบเรียบ สภาพลมปกติ ด้วยเกียร์ 50x11 รอบขา ประมาณ 120 รอบต่อนาที
ก็น่าจะได้ความเร็วประมาณ 60 กม/ชม นะครับ ;)

คันนี้ชั่งได้ประมาณ10โลนะครับพี่
LINE : harleyhihew
kennyk
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: #Trek Madone 5.2 + Force22+ Rolf Vigor # Trek 1.2 + 105 + Bitex#
ตำแหน่ง: Nawamin Rd. Bangkok

โพสต์ โดย kennyk »

จักรยานก็เปรียบเสมือนเป็นแค่ ตัวถังของรถยนต์ครับ ไม่มีเครื่องยนต์อยู่ใต้ฝากระโปรง
มันจะวิ่งได้เร็วแค่ไหน ก็แล้วแต่ความแรงของเครื่องยนต์ หรือ ขาของคนปั่นนั่นแหละครับ

อยากเห็น Peter Sagan สปริ๊นด้วย Nirone 7 แข่งกับคุณแมวทองจัง จะสูสีมั้ยนะ :lol:
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

เพื่อนๆอย่าเข้าใจผิด จริงๆผมไม่ได้ปั่นเร็ว อย่างที่เห็นกันในไมล์
แต่ผมเป็นนักปั่นสาย โชว์ตัวเลขเฉยๆ มันมีเทคนิคเกล็ดเล็กเกล็ดน้อย ครับ
วันหลังจะทำให้ดูครับ :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
luciana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเขียว 903

โพสต์ โดย luciana »

แมวทอง เขียน:เพื่อนๆอย่าเข้าใจผิด จริงๆผมไม่ได้ปั่นเร็ว อย่างที่เห็นกันในไมล์
แต่ผมเป็นนักปั่นสาย โชว์ตัวเลขเฉยๆ มันมีเทคนิคเกล็ดเล็กเกล็ดน้อย ครับ
วันหลังจะทำให้ดูครับ :D
ของผมมองหาสะพานสูงครับ
ตอนลงมาmax ขึ้นเห็นๆ :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”