TCR advanced vs Nich L2rs

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

Re: TCR advanced vs Nich L2rs

โพสต์ โดย giro »

ศึกษาให้ลึกๆ เคยรู้ให้มากก่อนครับ nich นั้นอาจอวยกันมากเพราะอะไร... เพราะทุกคนรักและชื่นชมเจตยารมณ์ของเจ้าของครับ ผมจะยิงให้โดนๆทีละดอกนะครับ
อันดับแรก ไอ้ uci approve ที่คุยนักหนา มันไม่ได้มีอะไรมากกว่าการควบคุมไม่ให้จักรยานเลยเถิดและเกิดความได้เปรียบจนเกินไป ส่างๆลองศึกษาว่าสิ่งที่เค้าไม่รับรองมีอะไรบ้างแล้วจะอยากได้รถที่ uci ม่ายยยยยแอ๊บพรูฟฟฟฟฟ
เรื่องการวิจัยและพัฒนาหรือเรียกกันว่า R& D มันมีหลายเลเวลครับ ตั้งแต่ spe สร้างอุโมงค์ลมเอง niel pryde ไปจับมือนักออกแบบ bmw ยันถามนักอข่งเอาดื้อๆว่าเอาไงต่อดีฮะ สุดท้ายมันอยู่ที่การนำสิ่งที่วิจัยได้มาออกแบบ ซึ่งผมบอกได้เลยว่านักออกแบบที่ทำไอ้ propel ที่คุณขี่มันไม่รู้หรอกครับว่าเฟรมที่ทำมันได้แอโร่เท่าไหร่ เอ๊ะไอ้ t700 ตรงนี้อยากให้รับแรงซัก 4 นิวจันต้องหนาเท่านั้น มันก็ใช้ software สรุปให้ แล้วแน่ใจมั้ยครับว่าโรงงานจีนไม่มี??
ต่อมาเรื่อง open ไม่ open. ผมว่าคุณสนใจมันไม่มากหรอกคุณเชื่อแค่เฟรมที่ดีต้องได้รับการออกแบบมาเฉพาะ ถ้างั้นลองดูใหม่และเรียนรู้เวปฝาหรั่งที่อ้างว่าดีเหลือหชายนะครับ ชิ้นส่วนจักรยานครึ่งต่อครึ่งเป็นแบรนด์ที่เลือกผลิตจากแบบที่โรงงานมีให้เลือก บบนี้ลำบากใจเลยครับสงสัยเราต้อง มาสนใจที่มาของสินค้ากันล่ะถ้าเป็นแบบที่ว่า open mold ไม่ดี
ดูดีๆจะพบเสต็มบางยี่ห้อ ล้อบางตัว ดุมบางรุ่น เอ๊ะทำไมมันหน้าตาเหมือนอีกยี่ห้อนะ
ลิขสิทธิ์ อันดับแรกอีกต้องรู้เรื่องการคุ้มครองทรัพย์สินทางปัญญาก่อน มันมีหลายระดับและทรัพย์สินทางปัญญาเมื่อจดจะมีผลเฉพาะในประเทศที่จดนะครับบบบบบ อ้าว แปลว่า เฟรมยี่ห้ออี้ๆโอ้ๆที่สวยงาม หากมีการทำเลียนแบบในบ้านเราที่ไม่ได้จดไว้และตัวแทนจำหน่ายนำเข้าไม่เอาเรื่องก็ไม่มีความผิดนะคร้าบบบบบบ แล้วผมฟันธงเลยว่า เฟรม tcr advanced ไม่มีการจดคุ้มครองในบ้านเรา
ตรงข้าม ผลงานการออกแบบใดๆ ที่ผู้ออกแบบหรือเจ้าของกรรมสิทธิเหนือทรัพย์สินทางปัญญานั้นมีการเมตตาผ่านสื่อ จะถือว่าได้รับการคุ้มครองเบื้องต้น มีผลหากเกิดการต่อสู้แย่งชิง
ล้ว...... หาก nich ทำการออกแบบรายละเอียดบางส่วน เลือกเปลี่ยนวัสดุและสั่งโรงงานผลิต มันไม่เรียกออกแบบหรือครับพี่น้องครับ
สุดท้ายชัดๆเลยนะครับ .... ลองไปหาดูนะครับว่า tcr advanced ใช้คาร์บอนอะไร และเฟรมจีนดาษๆทั่วไปใช้คาร์บอนอะไร

ผมสรุปให้ว่าที่เค้ากล้ากันอวยเพราะรู้มั้ยครับว่า tcr ที่ว่ามันออกมาปีไหน ต่อให้มันได้งบออกแบบมามากม่ยจากไต้หวัน แต่เวลาผ่านมาขนาดนี้มาตรฐานและความก้าวหน้าทางวิศวกรรมที่โรงงานต่างๆเรียนรู้ได้มาจากการเป็นผู้ผลิตมันถ่ายทอดมาได้ไม่ยากครับ เออถ้าให้โจทย์ว่าอีกปี nich ออกแบบใหม่มาสู้ giant ซิ แบบนี้ค่อยน่าเป็นห่วงว่าจะฟัเกันยากเสกลมวยคนละรุ่น ต่ผมรับรองงานนี้มวยรองคนรักแน่
สุดท้าย ลองถามใจตัวเองลึกๆครับว่าที่ว่าเขาอวยกันเกินจริงเพราะรู้ หรือทึกทักรักยี่ห้อ หรือเพราะหลงไปกับกระแสวลีทำตลาด ภาพในจอการแข่ง ลองขี่ไปพักนึง รักจักรยานมาก ดูให้กว้างๆ มองห่างๆแล้วจะเข้าใจเลยครับว่าทำไมคุณถึงว่าอวยกันเยอะ

สิ่งที่ nich พิสูจน์ให้โลกได้เห็นอย่างนึง นอกจากในสนามแข่งเหล่าสาวก nich จะแรงได้อันดับพิสูจน์แล้วว่ามันทำได้แน่อยู่ที่ตัวคุณ แต่ nich และทีมงานพิสูจน์วาาความฝันกับความเชื่อไม่มีอะไรเกินจริงครับ

ก็พูดยากนะ งบ pr และตชาดมันต่างกันเยอะ เมื่อตลาดโตขึ้นการไปต่อๆกันแบบปากต่อปากอาจเอาไม่อยู่และช่อลทางโซเชี่ยลอาจเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายได้ก็จริงแต่เป็นเพียงภาพและข้อมูลฉาบฉวย

าเป็นว่าผมเข้าใจในความเห็นและชาวทีมงาน nich
SqOllZz เขียน:ผมว่าคนอวยมากไปหน่อยสำหรับ เฟรม open mold ที่เอามาทำแบรนด์ nich
เทียบกับ tcr advance ที่ออกแบบและจดลิขสิท เป็นของตัวเอง
และรีวิว เว็บต่างประเทศ ให้คะแนนค่องข้างดี
ถ้าหากจะบอกว่า เฟรม open mold ที่ใครๆก็สั่งมาทำแบรนด์ของตัวเองได้ หรือสันญาขาด ผู้นำเข้าแต่เพียงผู้เดียวในประเทศก็แล้วแต่
สามารถเทียบกับ แบรนด์ ที่เสียเงินค่าวิจัยมหาศาล และผ่าน uci approved ได้และเป็นที่ยอมรับของคนทั่วโลกได้ ก็แล้วแต่ครับ

ไว้ nich ออกแบบและจดสิทธิบัติ เฟรมเป็นของตัวเอง และจ้างไต้หวันผลิต แบบแบรนด์ชั้นนำได้ก่อนละกันนะครับ

อันนี้เห็นมีแต่คนอวยเกินจริง
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
รูปประจำตัวสมาชิก
ukrit_ia
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ....ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ukrit_ia »

ชัดเจนมากครับ พี่..giro
ส่วนตัวผมนะ "ไม่มีจักรยานแบรนไหนดีที่สุดในโลก แต่จะมีแบรนไหนที่จะดีที่สุดสำหรับผมเท่านั้นเอง"
"...เราไม่อยากใด้รางวัลจากการชนะ..."
"...แต่เราอยากใด้ชัยชนะจากสิ่งที่เรารักมากกว่า..."

แวะทักทายกันใด้ครับ ...Bangsaray Bike Team...
facebook.com/BangsarayBikeTeam
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

:arrow:Lllน่าสน :mrgreen:
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
magga2000
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลมโชย Cycing gang / แจมเค้าไปทั่ว
Bike: / MINIRUNO / MARIN / GIANT TCR

โพสต์ โดย magga2000 »

giro เขียน:ศึกษาให้ลึกๆ เคยรู้ให้มากก่อนครับ nich นั้นอาจอวยกันมากเพราะอะไร... เพราะทุกคนรักและชื่นชมเจตยารมณ์ของเจ้าของครับ ผมจะยิงให้โดนๆทีละดอกนะครับ
อันดับแรก ไอ้ uci approve ที่คุยนักหนา มันไม่ได้มีอะไรมากกว่าการควบคุมไม่ให้จักรยานเลยเถิดและเกิดความได้เปรียบจนเกินไป ส่างๆลองศึกษาว่าสิ่งที่เค้าไม่รับรองมีอะไรบ้างแล้วจะอยากได้รถที่ uci ม่ายยยยยแอ๊บพรูฟฟฟฟฟ
เรื่องการวิจัยและพัฒนาหรือเรียกกันว่า R& D มันมีหลายเลเวลครับ ตั้งแต่ spe สร้างอุโมงค์ลมเอง niel pryde ไปจับมือนักออกแบบ bmw ยันถามนักอข่งเอาดื้อๆว่าเอาไงต่อดีฮะ สุดท้ายมันอยู่ที่การนำสิ่งที่วิจัยได้มาออกแบบ ซึ่งผมบอกได้เลยว่านักออกแบบที่ทำไอ้ propel ที่คุณขี่มันไม่รู้หรอกครับว่าเฟรมที่ทำมันได้แอโร่เท่าไหร่ เอ๊ะไอ้ t700 ตรงนี้อยากให้รับแรงซัก 4 นิวจันต้องหนาเท่านั้น มันก็ใช้ software สรุปให้ แล้วแน่ใจมั้ยครับว่าโรงงานจีนไม่มี??
ต่อมาเรื่อง open ไม่ open. ผมว่าคุณสนใจมันไม่มากหรอกคุณเชื่อแค่เฟรมที่ดีต้องได้รับการออกแบบมาเฉพาะ ถ้างั้นลองดูใหม่และเรียนรู้เวปฝาหรั่งที่อ้างว่าดีเหลือหชายนะครับ ชิ้นส่วนจักรยานครึ่งต่อครึ่งเป็นแบรนด์ที่เลือกผลิตจากแบบที่โรงงานมีให้เลือก บบนี้ลำบากใจเลยครับสงสัยเราต้อง มาสนใจที่มาของสินค้ากันล่ะถ้าเป็นแบบที่ว่า open mold ไม่ดี
ดูดีๆจะพบเสต็มบางยี่ห้อ ล้อบางตัว ดุมบางรุ่น เอ๊ะทำไมมันหน้าตาเหมือนอีกยี่ห้อนะ
ลิขสิทธิ์ อันดับแรกอีกต้องรู้เรื่องการคุ้มครองทรัพย์สินทางปัญญาก่อน มันมีหลายระดับและทรัพย์สินทางปัญญาเมื่อจดจะมีผลเฉพาะในประเทศที่จดนะครับบบบบบ อ้าว แปลว่า เฟรมยี่ห้ออี้ๆโอ้ๆที่สวยงาม หากมีการทำเลียนแบบในบ้านเราที่ไม่ได้จดไว้และตัวแทนจำหน่ายนำเข้าไม่เอาเรื่องก็ไม่มีความผิดนะคร้าบบบบบบ แล้วผมฟันธงเลยว่า เฟรม tcr advanced ไม่มีการจดคุ้มครองในบ้านเรา
ตรงข้าม ผลงานการออกแบบใดๆ ที่ผู้ออกแบบหรือเจ้าของกรรมสิทธิเหนือทรัพย์สินทางปัญญานั้นมีการเมตตาผ่านสื่อ จะถือว่าได้รับการคุ้มครองเบื้องต้น มีผลหากเกิดการต่อสู้แย่งชิง
ล้ว...... หาก nich ทำการออกแบบรายละเอียดบางส่วน เลือกเปลี่ยนวัสดุและสั่งโรงงานผลิต มันไม่เรียกออกแบบหรือครับพี่น้องครับ
สุดท้ายชัดๆเลยนะครับ .... ลองไปหาดูนะครับว่า tcr advanced ใช้คาร์บอนอะไร และเฟรมจีนดาษๆทั่วไปใช้คาร์บอนอะไร

ผมสรุปให้ว่าที่เค้ากล้ากันอวยเพราะรู้มั้ยครับว่า tcr ที่ว่ามันออกมาปีไหน ต่อให้มันได้งบออกแบบมามากม่ยจากไต้หวัน แต่เวลาผ่านมาขนาดนี้มาตรฐานและความก้าวหน้าทางวิศวกรรมที่โรงงานต่างๆเรียนรู้ได้มาจากการเป็นผู้ผลิตมันถ่ายทอดมาได้ไม่ยากครับ เออถ้าให้โจทย์ว่าอีกปี nich ออกแบบใหม่มาสู้ giant ซิ แบบนี้ค่อยน่าเป็นห่วงว่าจะฟัเกันยากเสกลมวยคนละรุ่น ต่ผมรับรองงานนี้มวยรองคนรักแน่
สุดท้าย ลองถามใจตัวเองลึกๆครับว่าที่ว่าเขาอวยกันเกินจริงเพราะรู้ หรือทึกทักรักยี่ห้อ หรือเพราะหลงไปกับกระแสวลีทำตลาด ภาพในจอการแข่ง ลองขี่ไปพักนึง รักจักรยานมาก ดูให้กว้างๆ มองห่างๆแล้วจะเข้าใจเลยครับว่าทำไมคุณถึงว่าอวยกันเยอะ

สิ่งที่ nich พิสูจน์ให้โลกได้เห็นอย่างนึง นอกจากในสนามแข่งเหล่าสาวก nich จะแรงได้อันดับพิสูจน์แล้วว่ามันทำได้แน่อยู่ที่ตัวคุณ แต่ nich และทีมงานพิสูจน์วาาความฝันกับความเชื่อไม่มีอะไรเกินจริงครับ

ก็พูดยากนะ งบ pr และตชาดมันต่างกันเยอะ เมื่อตลาดโตขึ้นการไปต่อๆกันแบบปากต่อปากอาจเอาไม่อยู่และช่อลทางโซเชี่ยลอาจเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายได้ก็จริงแต่เป็นเพียงภาพและข้อมูลฉาบฉวย

าเป็นว่าผมเข้าใจในความเห็นและชาวทีมงาน nich
SqOllZz เขียน:ผมว่าคนอวยมากไปหน่อยสำหรับ เฟรม open mold ที่เอามาทำแบรนด์ nich
เทียบกับ tcr advance ที่ออกแบบและจดลิขสิท เป็นของตัวเอง
และรีวิว เว็บต่างประเทศ ให้คะแนนค่องข้างดี
ถ้าหากจะบอกว่า เฟรม open mold ที่ใครๆก็สั่งมาทำแบรนด์ของตัวเองได้ หรือสันญาขาด ผู้นำเข้าแต่เพียงผู้เดียวในประเทศก็แล้วแต่
สามารถเทียบกับ แบรนด์ ที่เสียเงินค่าวิจัยมหาศาล และผ่าน uci approved ได้และเป็นที่ยอมรับของคนทั่วโลกได้ ก็แล้วแต่ครับ

ไว้ nich ออกแบบและจดสิทธิบัติ เฟรมเป็นของตัวเอง และจ้างไต้หวันผลิต แบบแบรนด์ชั้นนำได้ก่อนละกันนะครับ

อันนี้เห็นมีแต่คนอวยเกินจริง
อ่านแล้ว ค่อนข้างตรงใจ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆครับผม
Chatda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6808898
team: "บ้ากามBIKE" by 9911 bike
Bike: ผีเฝ้าเทรนเนอร์
ตำแหน่ง: ดาวพลูโต

โพสต์ โดย Chatda »

มองให้กว้างๆมองให้ลึกๆเปิดใจแล้วจะเข้าใจ......คนเราอย่าคับแคบเลยเนาะ ^_^ แต่พี่giroชี้แล้วกระจ่างมากๆคับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

อ่านข้อเขียนของคุณ giro แล้วจี๊ดดดดดดดด โดนใจจริงๆ

คือผมเข้าใจความรู้สึกและความคิดของคนในสังคม

แต่ก็อยากจะบอกว่า เทคโนโลยี่เป็นสิ่งที่เรียนรู้เท่าทันกันได้ การเรียนรู้แบบ reverse technology โดยการเอาของต้นแบบมาแกะ มาผ่า ย้อนรอยกลับไปหาต้นตอก็เป็นอีกวิธีที่ทำได้เช่นกัน แม้แต่Softwareในการช่วยคำนวณต่างๆก็เป็นสิ่งที่ช่วยเอื้ออำนวยในการผลิตทั้งสิ้น

อุปสรรคอย่างหนึ่งในใจของคนเราก็คือ มิจฉาทิฏฐิ ถ้าหากมิจฉาทิฏฐินั้นแรงกล้าจนบดบังทุกสิ่งทุกอย่างในความนึกคิด คนนั้นก็จะไม่แตกต่างไปจาก "ปทปรมะ"

ดังนั้น หลายสรรพสิ่งในโลกนี้ เป็นสิ่งที่เรียกว่า ปัตจัตตัง กล่าวคือ หากไม่เคยไปสัมผัส ไม่เคยไปจับต้อง ไม่เคยไปปฏิบัติ ก็ไม่มีทางจะเข้าถึงหรือเข้าใจว่า สิ่งที่เข้าข่าย"ปัจจัตตัง"นั้น แท้จริงแล้วเป็นเช่นไร

เสียงเล่าลือ เสียงอ้างถึงในบางเรื่องราวที่พิสูจน์จับต้องไม่ได้ในโลกโซเชี่ยล อาจจะไม่น่าเชื่อถือ
แต่สำหรับเสียงเล่าลือ เสียงอ้างถึงในเรื่องราวที่สามารถพิสูจน์ได้จริง สามารถจับต้องได้จริง ก็สามารถนำสืบย้อนหลังกลับไปถึงสิ่งที่เล่าอ้าง สิ่งที่เล่าลือนั้นได้ เพราะมันเป็นสิ่งที่จับต้องได้ จึงย่อมมีคนที่เคยพิสูจน์ข้อเท็จจริงมาแล้วเช่นกัน

ก่อนที่เราจะรังเกียจรังงอนสิ่งใด เคยถามตัวเองไหมว่า รังเกียจมันเพราะมิจฉาทิฏฐิ หรือ รังเกียจมันเพราะข้อเท็จจริง
หากไม่เคยสัมผัสถึงข้อเท็จจริงใดๆ ก็พึงอย่าเอามิจฉาทิฏฐิมาบดบังปัญญาของเราเลยครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
free-rider
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819267760
team: free-rider
Bike: merida matt40,Bianchi Intenso
ตำแหน่ง: rama2 bkk

โพสต์ โดย free-rider »

ผมมีความเชื่อว่าคนไทยถ้าตั้งใจทำอะไรและเริ่มต้นด้วยใจรักในส่ิงนั้นจริงๆจะทำออกมาได้ดีเสมอ ออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นมือใหม่มีความรู้น้อยมากๆเกี่ยวกับจักรยาน แต่พอมีประสบการณ์กับกีต้าร์ที่ขึ้นชื่อว่าถ้าจะให้เป็นเบอร์1ของพวกสายเหล็กต้องของusเท่านั้น ตอนนี้มีช่างไทยที่มีฝีมือชั้นครูอยู่หลายท่านที่สามารถผลิตกีต้าร์เสียงและคุณภาพขั้นเทพและเป็นที่ยอมรับกันโดยทั่วไป แม้นแต่ฝรั่งยังต้องบินมาลองของถึงบ้านเรา ผมไม่เคยเสียใจเลยที่จ่ายเงินครึ่งแสนไปกับกีต้าร์แบรน์ไทย
:ไม่รู้จะเกี่ยวกันกับจักรยานหรือเปล่า แต่ก็ขอให้กำลังใจกับแบรน์ไทยครับ มีโอกาสคงต้องไปลองของบ้างแล้วหละ :D :) ;)
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

เบาๆครับ
ขี่ F8 หล่อหรูดูดี สาวมองหนุ่มเหลียว จูงมาก็เปล่งออร่าแล้ว
ขี่ Trek เป็นคนยุคก่อนหน้านี้ซักพักเป็นตัวของตัวเอง
ขี่ Specialzied วัยยังรุ่นทันสมัยเสมอ ติดตามข่าวสาร
ขี่ Cervelo เป็นตัวของตัวเอง ชัดเจนมีแนวทางและเรียบง่าย
ขี่ Look ไม่ตามใคร มีศิลปะในหัวใจ ความลงตัวของสุนทรียศาสตร์
ขี่ Giant ไม่ยึดติดยี่ห้อที่มาชาติกำเนิด ใช้เงินให้คุ้มเม็ดจ่ายน้อยอยากได้มาก
ขี่ Niel Pryde หล่อแนวแบบหนุ่มเอาท์ดอร์ สวยเรียบแต่เฉียบ
ขี่ Infinite ไม่สนใจว่ามาจากไหน จ่ายแล้วได้สิ่งที่ต้องการและรักบ้านเกิด
ขี่ Colnago คุณเป็นคนมีรสนิยมดี ภูมิฐานสมฐานะมาด ceo
ขี่ Bianchi เป็นคนคลาสสิคไม่ชอบอะไรฉาบฉวย ต้องมีที่มายาวนาน
ขี่ เฟรมจีน คุณเป็นคนกล้าลอง ช่างค้นหาและเชื่อในตัวเอง
ขี่ Nich ...........

......คุณเป็นคนที่มีความฝันและเชื่อในความฝัน เพราะคนที่มีความฝันจะเช่ื่อในคนที่มีฝันเหมือนกัน
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

giro เขียน:เบาๆครับ
ขี่ F8 หล่อหรูดูดี สาวมองหนุ่มเหลียว จูงมาก็เปล่งออร่าแล้ว
ขี่ Trek เป็นคนยุคก่อนหน้านี้ซักพักเป็นตัวของตัวเอง
ขี่ Specialzied วัยยังรุ่นทันสมัยเสมอ ติดตามข่าวสาร
ขี่ Cervelo เป็นตัวของตัวเอง ชัดเจนมีแนวทางและเรียบง่าย
ขี่ Look ไม่ตามใคร มีศิลปะในหัวใจ ความลงตัวของสุนทรียศาสตร์
ขี่ Giant ไม่ยึดติดยี่ห้อที่มาชาติกำเนิด ใช้เงินให้คุ้มเม็ดจ่ายน้อยอยากได้มาก
ขี่ Niel Pryde หล่อแนวแบบหนุ่มเอาท์ดอร์ สวยเรียบแต่เฉียบ
ขี่ Infinite ไม่สนใจว่ามาจากไหน จ่ายแล้วได้สิ่งที่ต้องการและรักบ้านเกิด
ขี่ Colnago คุณเป็นคนมีรสนิยมดี ภูมิฐานสมฐานะมาด ceo
ขี่ Bianchi เป็นคนคลาสสิคไม่ชอบอะไรฉาบฉวย ต้องมีที่มายาวนาน
ขี่ เฟรมจีน คุณเป็นคนกล้าลอง ช่างค้นหาและเชื่อในตัวเอง

......คุณเป็นคนที่มีความฝันและเชื่อในความฝัน เพราะคนที่มีความฝันจะเช่ือในคนที่มีฝันเหมือนกัน
+ 1,000,000 likes
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
ifinxz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SCR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ifinxz »

หน้านี้อ่านแล้วจี๊ดครับ :mrgreen:
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ
ton11kop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 032691414
team: vangang // ทองเนื้อเก้า
Bike: TREK // MERRIDA
ตำแหน่ง: บมจ.สหวิริยาสตีลอินดัสตรี

โพสต์ โดย ton11kop »

......คุณเป็นคนที่มีความฝันและเชื่อในความฝัน เพราะคนที่มีความฝันจะเช่ื่อในคนที่มีฝันเหมือนกัน
สุดๆเลยครับพี่.. :o :o :o :o
Ater
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891696488
team: DCC
Bike: Cervelo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ater »

ชอบมากครับ
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488
ทด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909797514
team: Phanom specialize swork
Bike: Giant tcr advance, swork sl3อนาคต

โพสต์ โดย ทด »

ผมเลือกbianchi
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

ให้ล้านๆๆๆๆไลค์เลยครับ คุณ GIRO
Nong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8585-869
Bike: Pheasant Voodoo Bizango Spacialized S-work M4 Giant TCR/NRS/ATX870/ BMC Bianchi Panasonic Miyata Fila Wheeler

โพสต์ โดย Nong »

หน้า นี้ คำนิยาม อ่านแล้วน้ำตาริ้นๆ ปลื้มครับที่มีคนลุยทำจักรยานออกมาให้ดี :)
บริการจักรยาน หมอบ ภูเขา พับ
เชิญชมที่ https://www.facebook.com/wakeonbike
"Extreme Fitting and Service"
- จักรยาน อะไหล่
- ฟิตติ้ง ให้เข้ากับสรีระ
- ซ่อม เกียร์ ช๊อคอัพ ประกอบย้ายอะไหล่ อัพเกรด

GIANT ZIPP MAVIC SRAM AVID ROCKSHOX Truvativ TOPEAK VELO
Tel 096-8585-869
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”