รถจักรยาน 2 คันนี้ คันไหนดี กว่ากันครับ จะมีคนมาขอแลกรถกับผมครับ ช่วยเลือกให้ทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
louisesay
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxxxx99
team: Morningside
Bike: Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

รถจักรยาน 2 คันนี้ คันไหนดี กว่ากันครับ จะมีคนมาขอแลกรถกับผมครับ ช่วยเลือกให้ทีครับ

โพสต์ โดย louisesay »

สวัสดีครับ พอดีผมได้ประกาศขายรถในกลุ่มเฟสบุ๊กครับ คือขายทั้งคัน เพราะผมจะไปซื้อรถคันใหม่มาเล่น ก็เลยเสนอดีล ใครมีรถดีๆมาแลก ผมก็จะรับไว้พิจารณาด้วยครับ แพง-ถูกกว่าเท่าไหร่ ผมยินดีจ่ายเพิ่ม ถ้ารถมันแพงกว่า พอดีมีคนนึงเค้ามี Cervelo S3 ชุดขับ Super record กับชุดล้อ Zipp 404 ส่วนอะไหล่อื่นๆผมยังไม่ได้ส่งไปถามอย่างละเอียด เพราะไม่ค่อยมีความรู้ของยี่ห้อนี้เท่าไหร่ เลยมาถามพี่ๆในนี้ก่อนครับ ว่ารถที่เค้าจะเอามาแลกกับผมนี้ ปีอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ แพงมั้ย คุ้มมั้ย ที่จะแลกกัน มีฝ่ายไหนควรจะเพิ่มเงิน และควรจะแลกดีมั้ยครับ
อันนี้รถผมนะครับ BMC RM01 ปี 2012
รูปภาพ
Sram Red 10sp
Cassette Sram red 1090 11-25t
Rotor 3D+ 175mm with Q-rings Aero 53/39t
TRP R870 break and swissstop pads
Zipp 606 Tubular wheels 2010 with Continental Gatorskin tyres
Prologo C.One carbon saddle
3T pro stem 90mm
Easton EC90 carbon handlebar
Elite carbon bottle cage x 2
Look Keo blade pedals (not include)

ส่วนคันนี้เป็นของคนที่จะมาขอแลกครับ Cervelo S3 Super Record
รูปภาพ

คันไหน สวย ขี่ดีกว่ากันครับ ช่วยเลือกให้ทีครับ
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

Re: รถจักรยาน 2 คันนี้ คันไหนดี กว่ากันครับ จะมีคนมาขอแลกรถกับผมครับ ช่วยเลือกให้ทีครับ

โพสต์ โดย ronghui »

ทั้งหลายทั้งมวลล้วนขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ
MercuryStrike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850617004
team: ปั่นเดี่ยว
Bike: Trek Speed Concept 9 project one Bianchi Sempre Pro
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: รถจักรยาน 2 คันนี้ คันไหนดี กว่ากันครับ จะมีคนมาขอแลกรถกับผมครับ ช่วยเลือกให้ทีครับ

โพสต์ โดย MercuryStrike »

ตรงกับที่ตัวเองต้องการมั้ยครับ คุณรู้อยู่แล้วว่าคุณต้องการอะไร ง่ายๆเลยครับชอบก็แลกไม่ชอบก็ไม่ต้องแลก
smerv
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Intense 951 / BMC GF02 / Ridley Fenix /Propel Adv

โพสต์ โดย smerv »

ผมว่า bmc คุณสวยกว่า :D
:::::::::::::::::::::::::::::::
Watchmanshop
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Optima Corsa
ตำแหน่ง: The connect On-Nut 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Watchmanshop »

เป็นผม....ผมขับ BMC ต่อ
ไม่แลก รอจนกว่าจะขายได้
แล้วค่อยหาคันที่พอใจกว่า
lekecia20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837753208
Bike: ORBEA aqua T105

โพสต์ โดย lekecia20 »

BMC สวยกว่ามากครับ
sambaycup
สมาชิก
สมาชิก
team: Jeb Kapok
Bike: CANNONDALE, HKS

โพสต์ โดย sambaycup »

ความคิดส่วยตัวผมนะครับ เป็นผมผมไม่แลกดีกว่า เพราะกลัวว่าจะมาเครียดทีหลัง เช่น 1.ถ้ารถคันที่แลกมามีปัญหา(นิดๆหน่อยๆอาจจะเป็นเรื่องที่คิดไปเองก็ตาม ผมว่าแค่นี้ก็เครียดแล้ว)
2.ขี่ไปแล้ว feel ไม่ได้ ไม่ตรงกับบุคลิกของคุณ อันนี้ก็จะต้องวิ่งหาคันใหม่อีก
3.เจอตำหนิที่เจ้าของเก่าทำไว้

ผมว่ารถคุณก็สวยมากอยู่แล้ว ถ้าเบื่อค่อยปล่อยออกแล้วหาคันใหม่ เริ่มต้นตื่นเต้น นั่งมองนอนมองทั้งวัน อยากปั่น อยากออกทริป อีกรอบดีกว่าครับ (feel นี้หาได้เฉพาะขึ้นรถใหม่เท่านั้นนะครับ )
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”