ช่วยแนะนำจักรยานให้ทีครับ เหลืออยู่ 2 ตัวเลือก Merida กับ Infinite

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
IceSerVice
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ช่วยแนะนำจักรยานให้ทีครับ เหลืออยู่ 2 ตัวเลือก Merida กับ Infinite

โพสต์ โดย IceSerVice »

ระหว่าง Merida Scultura 901 กับ Infinite Spad Comp เอาคันไหนดีครับ ราคาต่างกันนิดนึง

ไม่รู้ว่าต่างกันไงบ้าง มือใหม่ครับ รบกวนด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Roxketz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982538046
Bike: Trek Domane 2.0
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำจักรยานให้ทีครับ เหลืออยู่ 2 ตัวเลือก Merida กับ Infinite

โพสต์ โดย Roxketz »

ชุดเกียร์พอๆ กัน
ซ่อนสายเหมือนกัน
Infinite งานเชื่อมดีกว่า :lol:
Infinite ชิ้นส่วน Prologo
Infinite ได้ น้องอ้อยทั้งกรุ๊ปเซ็ท

เหลือสุดท้ายคือว่าชอบสีอะไรครับ
ถ้าสีขาว/ดำ/ฟ้า ก็ Infinite
ถ้าชอบดุๆ ดำ/เหลือง ก็ Merida

ปล. รถเริ่มต้นไม่ได้ทำให้เราปั่นดีแบบนักแข่งอาชีพแต่อยู่ที่ผู้ซื้อพอใจว่าชอบแบบไหน
Merida ผมไม่รู้งานเชื่อมเนียนแค่ไหน แต่ถ้า Infinite ก็เนื้องานแบบนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ponkpich
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811551420
team: ม่ายมี
Bike: java feroce lowcost roadrace

Re: ช่วยแนะนำจักรยานให้ทีครับ เหลืออยู่ 2 ตัวเลือก Merida กับ Infinite

โพสต์ โดย ponkpich »

ไม่คอมเมนต์

ผมเลือกเมอริด้า แล้วไม่ลองคร่อมก่อนซื้อด้วยล่ะ
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

Roxketz เขียน:ชุดเกียร์พอๆ กัน
ซ่อนสายเหมือนกัน
Infinite งานเชื่อมดีกว่า :lol:
Infinite ชิ้นส่วน Prologo
Infinite ได้ น้องอ้อยทั้งกรุ๊ปเซ็ท

เหลือสุดท้ายคือว่าชอบสีอะไรครับ
ถ้าสีขาว/ดำ/ฟ้า ก็ Infinite
ถ้าชอบดุๆ ดำ/เหลือง ก็ Merida

ปล. รถเริ่มต้นไม่ได้ทำให้เราปั่นดีแบบนักแข่งอาชีพแต่อยู่ที่ผู้ซื้อพอใจว่าชอบแบบไหน
Merida ผมไม่รู้งานเชื่อมเนียนแค่ไหน แต่ถ้า Infinite ก็เนื้องานแบบนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
นี่มัน Smart weld นี่นา :o :o
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
PeterJohnson
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แข่งเล่นไพ่ตลอดกาล
Bike: Infinite Spad Race.

โพสต์ โดย PeterJohnson »

901 สีเงา
Comp สีด้าน
ความรู้ มีไม่เท่าบ่า(ไหร่)
เพราะส่วนใหญ่ มักใช้ จินตนาการ ...
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

เลือกคันที่น้ำหนักน้อยกว่าครับ

.-_-.
ccshop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6514114
team: Infinite Cycling
Bike: INFINIE

โพสต์ โดย ccshop »

Spad Comp.jpg
Spad Comp.jpg (169.85 KiB) เข้าดูแล้ว 872 ครั้ง
https://www.facebook.com/CultureCycliste

http://www.culturecycliste.com

Wire-less Rd.Tel.02-6514114

Sai4 Phutthamonthon Tel.02-4042185

qwert111
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815660165
Bike: เสือหมอบ Tiger, Merida Scultura 900 2014

โพสต์ โดย qwert111 »

901 ยังมีของอีกหรือ
MARINE24
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มี
Bike: MTB. ยี่ห้อ JAMIS Trail X2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MARINE24 »

infinite การออกแบบเฟรมก็มาตรฐานเทียบเท่าต่างประเทศ/ยี่ห้อของนอก แต่ที่ผมเลือกinfinite ผมดูที่อุปกรณ์ที่ติดตั้งมาให้ระหว่าง infinite กับของยี่ห้อดัง ใครให้อุปกรณ์ที่ดีกว่ากัน เราจะได้ไม่ต้องไปอัพเกรดให้เสียเงินอีก และเอาไปลงทริป ระยะ 60 กม.มาแล้วพอสู้เขาได้ ตอนนี้อยู่ที่แรงและการฝึกซ้อม ส่วนมากผมอ่อนซ้อม55
มิเคยหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย
pomman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aerothai en Vélo
Bike: Trek 4300 V, Bianchi Sempre Pro 2014, Dahon Board walk D7
ตำแหน่ง: ลำลูกกา คลอง4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomman »

ชม.นี้อยากลอง infinite ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”