สอบถามหน่อยครับ รถไฮบริด + ล้อเสือหมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Tatartatar
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามหน่อยครับ รถไฮบริด + ล้อเสือหมอบ

โพสต์ โดย Tatartatar »

คือผมมีไฮบริดBianchi roma3 ล้อขนาด700c แต่อะไหล่เป็นรุ่นของเสือภูเขาหน้า3ใบหลัง8ใบตามภาพครับ ถ้าผมจะไปเอาล้อหมอบเช่นBitexมาใส่จะได้รึเปล่าครับ ใส่ได้เลยรึต้องแปลงอะไรรึเปล่า แล้วล้อBitexใส่ยางได้หน้าใหญ่สุดเท่าไรครับผม ใส่25หรือ28ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

รูปภาพ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามหน่อยครับ รถไฮบริด + ล้อเสือหมอบ

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ใส่ได้ครับ แต่ต้องดูก่อนว่า แหวนรองเฟือง ที่แถมมากับล้อ จะหนาพอที่จะรองเฟือง 8 ได้ไหม ถ้ารองแหวนแล้ว ยังขันล๊อคเฟืองได้ไม่แน่น ก็ต้องหาแหวนรองเพิ่มอีกตัว....
ส่วนยาง 700*25-28 ผมว่าใส่ได้ครับ
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
Tatartatar
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามหน่อยครับ รถไฮบริด + ล้อเสือหมอบ

ลมรำเพย เขียน:ใส่ได้ครับ แต่ต้องดูก่อนว่า แหวนรองเฟือง ที่แถมมากับล้อ จะหนาพอที่จะรองเฟือง 8 ได้ไหม ถ้ารองแหวนแล้ว ยังขันล๊อคเฟืองได้ไม่แน่น ก็ต้องหาแหวนรองเพิ่มอีกตัว....
ส่วนยาง 700*25-28 ผมว่าใส่ได้ครับ
ขอบคุณมากเลยครับพี่ ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
nung67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891039250
team: NO NAME
Bike: Oltre
ตำแหน่ง: พระราม 2 บางมด

โพสต์ โดย nung67 »

ล้อไบเทคผมเฟือง9 รองแหวนสองอัน
รูปประจำตัวสมาชิก
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เต »

จากสเปคที่แปะมา ดุมหลังมัน 135 ใส่ล้อเสือหมอบเลยไม่ได้ ต้องมาแปลงแกนหลอดอีกครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ
Tatartatar
สมาชิก
สมาชิก

nung67 เขียน:ล้อไบเทคผมเฟือง9 รองแหวนสองอัน
งั้นสอบถามต่อครับผม ถ้าต้องรองแหวนหลายๆอันมันมีผลอะไรกับการขี่มั้ยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”