กระโหลก BB30 แปลงแกน 24 mm ตัวไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
su1963
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 9721906

Re: กระโหลก BB30 แปลงแกน 24 mm ตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย su1963 »

lucifer เขียน:สวมปลอกเกลียว ใส่กาวloctite
ปลอกเกลียว เดินหาดีๆ ของFSA ราคาไม่เกิน 1,000 บาท
แล้วใช้กระโหลกที่มากับขาจาน ผมว่าจบข่าวครับ
มีขายที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ต้องการใช้อยู่พอดี ขอบคุณครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: กระโหลก BB30 แปลงแกน 24 mm ตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย lucifer »

su1963 เขียน:
lucifer เขียน:สวมปลอกเกลียว ใส่กาวloctite
ปลอกเกลียว เดินหาดีๆ ของFSA ราคาไม่เกิน 1,000 บาท
แล้วใช้กระโหลกที่มากับขาจาน ผมว่าจบข่าวครับ
มีขายที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ต้องการใช้อยู่พอดี ขอบคุณครับ
เดี๋ยวนี้ตลาดมันยุบตัวลง ไม่รู้จะแนะนำที่ไหนดีครับ
ลองถามร้านใหญ่ๆ อย่างของ
เฮียนุ BikeStation https://www.facebook.com/BikeStation.Company/
หรือ เฮียตี๋ราชาจักรยานไบค์เนต(ที่เมืองชล) https://www.facebook.com/rachajakkayan

น่าจะพอมีของนะครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Midir
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Road

โพสต์ โดย Midir »

หาชุดจาน ที่เป็น BB30 ง่ายกว่า และดีกว่า ครับ ชุดจาน BB30 ไม่แพง และหาง่ายกว่าครับ
julmanop
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0614042132
team: ทีแรก ตั้งใจออกกำลังกายเฉยๆ
Bike: Trek ,GT, Bianchi , Cerve'lo and Dahon
ตำแหน่ง: จตุจักร

โพสต์ โดย julmanop »

Pin

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”