เสือหมอบแฮนด์ตรง มีใครใช้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

arayasuwun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-2040593
team: อ่าวนาง
Bike: giant tcr2

Re: เสือหมอบแฮนด์ตรง มีใครใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย arayasuwun »

อยากดูรูป สเปเชี่ยนไลร์ allez ใส่แฮนตรงดูบ้างครับ กะลังจะใส่แฮนตรงขอดูเป็นแนวทางครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ไข่กวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914459***
team: Gig@bike
Bike: Trek 2.5, Giant OCR3, Giant ATX7, Giant ATX Limited, Java Fit Single Speed, LA Mirage
ตำแหน่ง: Ramindra 27, Bangkhen, Bkk.
ติดต่อ:

Re: เสือหมอบแฮนด์ตรง มีใครใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย ไข่กวน »

ผมเคยใช้ Trek 7.3 FX ผมว่าสัดส่วนทางนั่งเหมาะกับการปั่นที่ไม่ต้องการก้มหลังมากๆเลยครับ ใส่ยาง 700X32 หน้ากว้างกว่ายางเสือหมอบนิดหน่อยครับ
ร่วมรณรงค์ ลดการใช้ภาษาวิบัติครับ

รถก็ไม่ค่อยแพง แถมแรงก็ยังไม่ค่อยมี :lol: :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

เสือหมอบแฮนด์ตรง มีใครใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย Rush »

Polygon Helios ครับ แต่มีขนาดเดียว มีขายน้อย เพราะขายร้านเดียว
ดูกระทู้ การแต่งเสือหมอบเหล็กยุคใหม่ ของผมนะ Coyote Speed แฮนด์หมอบติดรถมา แต่ผมนำมาใส่แฮนด์ตรง เพื่อใช้ในเมืองและบรรทุกเยาวชนหลงทางไปส่งบ้านน่ะ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=915437
ไฟล์แนบ
Tiger Speed.jpg
Tiger Speed.jpg (69.13 KiB) เข้าดูแล้ว 162 ครั้ง
dagota
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sky Cycling Team
Bike: เคยมี Specialized Hard Rock Sport Disc 2013, Rocky Mountain, Araya Muddy Fox CX86, Araya Federal,Surly LHT, Brompton M3L, Brompton M6R, Brompton Chpt 3, Brompton M2L
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dagota »

ใช้อยู่ครับ Araya Muddy Fox CX86 ปั่นไปทำงานทุกวัน คล่องตัวดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”