ขอคำแนะนำเสือหมอบใหม่สำหรับ ผู้หญิง ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
DarkAngle
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Ride 88

ขอคำแนะนำเสือหมอบใหม่สำหรับ ผู้หญิง ครับ

โพสต์ โดย DarkAngle »

ลองค้นจักรยานสำหรับผู้หญิงมีน้อยมาก เห็น Trek Lexa 2014 หมื่นกลางๆ Claris ทั้งชุด คุ้มค่าน่าซื้อมั้ยครับ
แล้วแฟนสูง 152 ซม. กับเฟรมขนาด 47 (เล็กสุดที่มีรุ่นนี้) พอดีมั้ยครับ? ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: ขอคำแนะนำเสือหมอบใหม่สำหรับ ผู้หญิง ครับ

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

ช่วยวัด Inseem ให้หน่อยครับ ถึงจะบอกได้
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

Re: ขอคำแนะนำเสือหมอบใหม่สำหรับ ผู้หญิง ครับ

โพสต์ โดย gimsia »

มี หลุยการ์นู cen อีกยี่ห้อครับ มีไซส์เล็กกว่านี้อีก น่าจะ 44
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

ไซส์ 47 ต้องสูง 160 แล้วล่ะครับ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
fotorookie
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 2

โพสต์ โดย fotorookie »

สูง 152 เท่ากันเลยครับ เพิ่งจัดให้แฟนครับ Bianchi via nirone7 dama bianca ไซส์เล็กสุดครับ 44 สำหรับผู้หญิง

ไม่ได้ก็ต้องได้แล้วครับ ท่อนอน พอดีเป้าเลยครับ :D :D :D

จัดสีให้ถูกใจ ไม่มีบ่น :D :D :D :D
ไฟล์แนบ
จัดไปโทนชมพูเลยครับ 555
จัดไปโทนชมพูเลยครับ 555
20494m.jpg (71.75 KiB) เข้าดูแล้ว 1123 ครั้ง
blackninja
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย blackninja »

แฟนผม 153 cannondale evo super six size 44 geo ผู้หญิง พอดีเป๊ะ
thiranuts
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-851-0545
team: HATC CYCLING CLUB, Ayutthaya Family (AF), Team Bike&Body
Bike: Propel Advance SL ISP+Dura Ace11+Zipp 404 / KEMO KE-R5+105+Mavic Ksyrium

โพสต์ โดย thiranuts »

เท่าที่ดูผมว่า Nirone7 ขนาด44 น่าจะเหมาะควรสำหรับการเริ่มต้น
ถ้าเฟรมเล็กสำหรับผู้หญิง ราคาจะแรงมากเพราะผมเคยหาให้แฟนเหมือนกัน (สูง155) ตอนนี้เลยได้ใช้แค่ lmpulso 44 ครับ แต่ระวังนิดครับ ของแฟนผมมีต้องแก้ไขอยู่นิดหน่อย
1. ขาจาน 170 ยาวไปขี่ระยะยาวเจ็บเข่าครับแฟนผมเปลี่ยนเป็น 165 ครับ
2.ระยะท่อบนที่ยาว หลักอานที่ เยื้องหลัง ทำให้ระยะเอื้อมไกลอาจทำให้เค้าปั่นไม่สบาย แนะนำหาแบบไม่เยื้องครับ แล้วดันเบาะไปหน้าอีก
3.แฮนด์ที่ให้มาอาจกว้างไปผมเปลี่ยนเป็น 38 ให้ครับขี่สบายขึ้น
4.ล้อที่หนักมาก พอดีผมมีล้อ 2 คู่เลยเอาให้เค้าใช้คู่นึงครับ (Racing Zero) ลองหาที่เบาๆปั่นสบายให้เค้าลองครับ จะได้สนุกกับการปั่นครับ
ยังไงลองดูวิธีการฟิตเบื้องต้นในกระทุ้เก่าๆประกอบด้วยก็ดีครับ

แต่หลังผ่านไป1 ปีตอนนี้แฟนผมเค้าสั่งเฟรมคาร์บอนมือ 2 ให้เพื่อนเค้าหิ้วจากญี่ปุ่นมาครับเพราะที่นั่นมีคนตัวเล็กปั่นกันเยอะครับ เช่น ANCHOR BASSO SPE SIZE 42-44 ครับ

ขอให้หารถที่พอเหมาะพอดัีจะได้ปั่นสนุกคับ
Nobiyama
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-076-0446
Bike: KHS

โพสต์ โดย Nobiyama »

Louis Garneur Cen
พี่สาวสูง 150 cm. ใช้ size 42 พอดีเลยครับ
thiranuts
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-851-0545
team: HATC CYCLING CLUB, Ayutthaya Family (AF), Team Bike&Body
Bike: Propel Advance SL ISP+Dura Ace11+Zipp 404 / KEMO KE-R5+105+Mavic Ksyrium

โพสต์ โดย thiranuts »

Nobiyama เขียน:Louis Garneur Cen
พี่สาวสูง 150 cm. ใช้ size 42 พอดีเลยครับ
เห็นด้วยเลยครับ ขนาดนี้พอดีแน่ๆ
Yingjae
สมาชิก
สมาชิก
team: เต่างับยาง
Bike: Pinarello Gans

โพสต์ โดย Yingjae »

เชียร์ LG-CEN WSD อีกเสียงค่ะ มีรุ่นผู้หญิงโดยเฉพาะด้วย ยังไงก็น่าจะขี่สบายกว่ารุ่นทั่วไปนะคะ ถ้ามีโอกาสจะถอยรุ่นนี้เหมือนกันค่ะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าตัวเองเหมาะกับไซด์ไหนดีระหว่างไซด์ 420 กับ 460 อยู่ต่างจังหวัดน่ะค่ะ ไม่ค่อยมีรถตัวจริงให้ลองคร่อมก่อนสั่ง อิจฉาคน กทม มากเลย ณ จุดนี้
DarkAngle
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Ride 88

โพสต์ โดย DarkAngle »

ขอบคุณ ทุกคำแนะนำนะครับ หลังจากตะเวณหาหลายร้านมาก จักรยานไซส์ 44 หายากมากมาย สุดท้ายหาที่ประหยัดงบสุดๆ ได้ Merida Scultura 901 มาแทน ขนาด 44 ยังต้องเปลี่ยน Stem สั้นลงอีกเกือบ 3 ซม. กว่าจะพอขี่ได้สะบาย ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”