ช่วยชี้เป้าร้านขาย + ร้านรับตั้ง ลูกปืนดุมจี๋หน่อยครับ กทม ปทุมวัน พระราม 4

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
thaw7501
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA Urbano
ติดต่อ:

ช่วยชี้เป้าร้านขาย + ร้านรับตั้ง ลูกปืนดุมจี๋หน่อยครับ กทม ปทุมวัน พระราม 4

โพสต์ โดย thaw7501 »

แบบนี้หน่ะครับ ไม่รู้ว่าตอนไปซื้อต้องบอกขนาดหรือเปล่า

รูปภาพ
ขออนุญาตรูปจากคุณ พิเชษฐ์

คือจะซื้อมาเปลี่ยนหน่ะครับ ล้อติดรถเดิมๆ รู้สึกไมค่อยลื่นครับ
ส่วนร้านใหญ่ๆ แถวบ้านคนจะเยอะตลอด เลยไม่กล้าเอารถเข้าไปครับ คิดว่าช่างคงไม่ว่าง ใครรู้จักร้านลับแถวๆโซน ปทุมวัน พระราม 4 รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ช่วยชี้เป้าร้านขาย + ร้านรับตั้ง ลูกปืนดุมจี๋หน่อยครับ กทม ปทุมวัน พระราม 4

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ในรูปนั่นลูกปืนเหล็กของชิมาโน่ จัดอยู่ในระดับมาตรฐานเท่านั้นเองครับ ถึงดีกว่าเดิมก็ไม่น่าจะดีกว่าแบบรู้สึกได้ ยกเว้นว่าลูกปืนเดิมเสียแล้วจะเปลี่ยนเป็นอันนี้ก็อีกเรื่อง

เท่าที่สัมผัสล้อติดรถมาหลายคัน ส่วนมากไม่ลื่นเพราะตั้งจี๋ไว้แน่นเกินไป บางคันไม่มีจารบีมาเลย บางคันแย่หน่อยใส่ลูกปืนมาไม่ครบด้วยซ้ำ

แนะนำว่า ถ้าล้อไม่เคยปรับตั้งเลยให้หาร้านตั้งจี๋ อัดจารบี เท่านี้ก็ลื่นมากกว่าเดิมเยอะแล้วครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
thaw7501
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA Urbano
ติดต่อ:

Re: ช่วยชี้เป้าร้านขาย + ร้านรับตั้ง ลูกปืนดุมจี๋หน่อยครับ กทม ปทุมวัน พระราม 4

โพสต์ โดย thaw7501 »

น้องหนึ่ง เขียน:ในรูปนั่นลูกปืนเหล็กของชิมาโน่ จัดอยู่ในระดับมาตรฐานเท่านั้นเองครับ ถึงดีกว่าเดิมก็ไม่น่าจะดีกว่าแบบรู้สึกได้ ยกเว้นว่าลูกปืนเดิมเสียแล้วจะเปลี่ยนเป็นอันนี้ก็อีกเรื่อง

เท่าที่สัมผัสล้อติดรถมาหลายคัน ส่วนมากไม่ลื่นเพราะตั้งจี๋ไว้แน่นเกินไป บางคันไม่มีจารบีมาเลย บางคันแย่หน่อยใส่ลูกปืนมาไม่ครบด้วยซ้ำ

แนะนำว่า ถ้าล้อไม่เคยปรับตั้งเลยให้หาร้านตั้งจี๋ อัดจารบี เท่านี้ก็ลื่นมากกว่าเดิมเยอะแล้วครับ
กลัวไปที่ร้านแล้วที่ร้านไม่มี ก็เลยหาร้านขายนี่แหละครับผม
:D :D :D
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

น้องหนึ่ง เขียน: เท่าที่สัมผัสล้อติดรถมาหลายคัน ส่วนมากไม่ลื่นเพราะตั้งจี๋ไว้แน่นเกินไป บางคันไม่มีจารบีมาเลย บางคันแย่หน่อยใส่ลูกปืนมาไม่ครบด้วยซ้ำ แนะนำว่า ถ้าล้อไม่เคยปรับตั้งเลยให้หาร้านตั้งจี๋ อัดจารบี เท่านี้ก็ลื่นมากกว่าเดิมเยอะแล้วครับ
ผมขอแชร์ความโง่ของตัวเอง ตามท่าน น้องหนึ่งว่าเลยครับ

มีอยู่ที รถภรรยา เดิมเคยใช้ล้อ RS-10(ลูกปืนเรียงเม็ด) แล้วอัพไป Zipp30(ลูกปืนแบบไหนไม่ทราบ) โหทำไมมันลื่นไหลต่างกันฟ้ากะเหวเลย วันดีคืนดีเอาล้อ RS-10 ที่เก็บไว้มาหมุนเล่นด้วยมือ ถึงรู้ว่ามันหมุนฝืดมาก จึงเพียงลองตั้งจี๋เอง เฮ้ย! ก็ลื่นขึ้นเยอะ แต่ก็ไม่อยากใส่กลับไปทดสอบแล้ว เพราะลึกๆ ก็ยังกลัวเสียความรู้สึกยี่ห้อ ZIPP30 หากมันลื่นไหลไม่ต่างกันขนาดที่เคยรู้สึก :lol: :lol: :lol:
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

เป็นผมไปหาน้องหนึ่งเลยคับ ล้างรถไปด้วย ให้ตั้งความลื่นล้อไปด้วยเลย :mrgreen: :mrgreen:
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

potae08 เขียน:เป็นผมไปหาน้องหนึ่งเลยคับ ล้างรถไปด้วย ให้ตั้งความลื่นล้อไปด้วยเลย :mrgreen: :mrgreen:
ขอพิกัดด้วยครับ ค่าบริการแพงมั้ยครับ
spiderkid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: VooDoo Bizango

โพสต์ โดย spiderkid »

pomroland เขียน:
potae08 เขียน:เป็นผมไปหาน้องหนึ่งเลยคับ ล้างรถไปด้วย ให้ตั้งความลื่นล้อไปด้วยเลย :mrgreen: :mrgreen:
ขอพิกัดด้วยครับ ค่าบริการแพงมั้ยครับ
ก็คนที่ตอบกระทู้คนแรกไงครับ พิกัดก็อยู่ใต้ความเห็นแก

ผมก็ว่าจะเอาไปให้แกล้างอยู่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”