Cannondale supersix evo ดีหรือไม่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, velocity, spinbike

Re: Cannondale supersix evo ดีหรือไม่

โพสต์ โดย sabimjai » 16 ม.ค. 2014, 21:46

dmesg เขียน:
sabimjai เขียน:ขอบคุณครับคุณ bbkokoo
ถ่ายมาเพื่อกระตุ้นการตัดสินใจของ จขกท และท่านสมาชิกท่านอื่นๆครับ :mrgreen:

ตัดสินใจได้นานแล้วครับ แต่ด้วยขาดปัจจัยเลยได้มาแค่ supersix ครับ :lol: คันในรูปจัดครบๆแบบนี้หนักเท่าไหร่ครับ :mrgreen:

6.3 โลครับ ไม่รวมขากระติก กระติกน้ำ ไมล์ และ คนขี่ครับ :mrgreen:
RiDe Or DiE
จะดีจะชั่วอยู่ที่ ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ เจ้ามือ
THE GOOD GUYS RIDE GREEN

Re: Cannondale supersix evo ดีหรือไม่

โพสต์ โดย Rey » 16 ม.ค. 2014, 22:41

เป็นเฟรมที่ขี่แล้วฟีลลิ่งแปลกดีครับ แรกขี่นี่ถึงกับยี้ ขี่ๆไปเออแฮะขึ้นเขาโคตรมันส์เลย
คันเดิมผมขี่ SL3 เปลี่ยนมาตอนแรก ทำไมมันกดไม่พุ่งเหมือน SL3 เลยว้า เหมือนมันหนึบๆตอนออกตัวนิดๆไม่จี๊ดเลย (พุ่งแต่ไม่จี๊ด มากกว่านี้บรรยายไม่ถูกอะครับ :mrgreen: )
แต่หลังนิ่มจริงครับขี่แล้วบางทีต้องเหลียวหลังสงสัยว่ายางแบนรึเปล่า ส่วนหน้าก็สะเทือนเลือนลั่น ตะเกียบ SAVE ไม่ช่วยอะไรเลย ขี่ไกลๆมือชาครับ แต่อันนี้ต้องโทษล้อด้วย ENVE ยางฮาฟใส่เฟรมไหนก็สะเทือน
ตอนลงเขาเร็วๆถ้าบั้นท้ายไม่นิ่งท้ายรถจะสะบัดตามเพราะเฟรมเบาจัด แรกๆขี่ไม่ชินรู้สึกก้นส่ายๆ พอลองส่ายก้นนี่แดนซ์เลยครับ :lol: หลังๆชินรถแล้วก็โอเค ถ้าขี่ปกติก็นิ่งดีครับ
ส่วนกินวัตต์น้อยกว่าเฟรมอื่นรึเปล่า อันนี้ก็บอกไม่ได้เพราะมาติดวัตต์ก็คันนี้ ไม่มีคันอื่นให้เปรียบ
สุดท้ายเรื่องความเบานี่ต้องยกให้จริงๆ ขนาดประกอบแบบไม่สนน้ำหนัก ชั่งมาอยู่ 6.3 โล จะเบาไปไหนเนี่ย ขนาดใส่ ultegra Di2 10speed ที่ว่าหนักๆแล้วนะ (รวมขากระติก ขาไมล์การ์มิน ขาจับสูบมือ Lezene)

ถ่ายรูปห่วยแท้ เทียบกับรูปคุณ sabimjai แล้วอายอะ 555 :oops: :lol:
รูปภาพ

โพสต์ โดย sabimjai » 17 ม.ค. 2014, 10:22

รถของคุณ Rey เบามากเลยครับ ไม่ทราบไซร้เล็กรึเปล่า เพราะของผมไซร้ 54 ครับ

ผมว่านะครับ ถ้าจะถ่ายรูปรถให้ดูสวยๆเนี้ยมันต้องยิงมาจากมุมต่ำอะครับ (สังเกตจากในนิตยสาร)
ส่วนตัวผมชอบถ่ายจากทางด้านหลังครับ ลองจากข้างหน้าแล้วมันไม่โดนเท่าด้านหลังอะครับ (เหมือนว่าค้นพบตัวเองแล้วยังไงไม่รู้ :mrgreen: )

รูปภาพ
RiDe Or DiE
จะดีจะชั่วอยู่ที่ ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ เจ้ามือ

โพสต์ โดย ANTIDOSES » 17 ม.ค. 2014, 10:26

ฝันของคน ปั่น CADD10ตอนนี้ครับ
105

โพสต์ โดย Rey » 17 ม.ค. 2014, 13:44

ของผมไซส์ 52 ครับ
พอดีไม่ได้ตั้งใจถ่ายภาพเลยง่อยๆ ว่างๆต้องไปลองถ่ายมุมเงยมั่ง :lol:

โพสต์ โดย Pajingo » 17 ม.ค. 2014, 14:11

sabimjai เขียน:รถของคุณ Rey เบามากเลยครับ ไม่ทราบไซร้เล็กรึเปล่า เพราะของผมไซร้ 54 ครับ

ผมว่านะครับ ถ้าจะถ่ายรูปรถให้ดูสวยๆเนี้ยมันต้องยิงมาจากมุมต่ำอะครับ (สังเกตจากในนิตยสาร)
ส่วนตัวผมชอบถ่ายจากทางด้านหลังครับ ลองจากข้างหน้าแล้วมันไม่โดนเท่าด้านหลังอะครับ (เหมือนว่าค้นพบตัวเองแล้วยังไงไม่รู้ :mrgreen: )

รูปภาพ

สวยทุกคันสมคำร่ำลือมากๆ ครับ :mrgreen:

ปล.ส่วนรถผมคันนี้ ฝากให้พี่ที่จันทบุรีดูแลไปเรียบร้อย รอคลอดโปรเจ็กใหม่แล้วจะเอามาให้ชมอีกครั้งครับ (ตอนนี้มีเฟรมมารออยู่ที่บ้าน 2 ตัว แต่ยังไม่มีเวลาได้ลงมือประกอบฝาแฝดคู่นี้ซะที :cry: )
แนบไฟล์
Evo 1.jpg
Pajingo Bike Clean & Service
บริการ...ประกอบ เซอร์วิส ถอดล้างจักรยาน ทุกซอกหลืบ
Line ID : pajingo_bike_clean
Facebook Fanpage : Pajingo Bike Clean

สนใจ...Pls Call.086-616-6688

โพสต์ โดย dinsodum » 17 ม.ค. 2014, 14:44

dmesg เขียน:
sabimjai เขียน:ขอบคุณครับคุณ bbkokoo
ถ่ายมาเพื่อกระตุ้นการตัดสินใจของ จขกท และท่านสมาชิกท่านอื่นๆครับ :mrgreen:

ตัดสินใจได้นานแล้วครับ แต่ด้วยขาดปัจจัยเลยได้มาแค่ supersix ครับ :lol: คันในรูปจัดครบๆแบบนี้หนักเท่าไหร่ครับ :mrgreen:

หัวอกเดียวกันเลยครับ อยากลอง EVO เหมือนกัน
แต่ทำได้แค่ Super Six ตัวเดียวกัน สีเดียวกันกับของพี่เลยครับ อิอิ
ความรู้สึกผมว่า แค่ Super Six ก็หนุ่มพอแล้วครับ บางทีต้องมองยางหลัง
แบบว่าระแวงนึกว่ายางรั่ว ครับผม

รูปภาพ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895

โพสต์ โดย sabimjai » 17 ม.ค. 2014, 16:14

รอรับชมของคุน pajingo ครับ
สงสัยจะเปนตัว 2014 แน่เลย :mrgreen:
RiDe Or DiE

โพสต์ โดย sabimjai » 17 ม.ค. 2014, 23:14

demolisher เขียน:ถ้าใช้คู่กับล้อที่ค่อนข้างแข็งอาจจะช่วยเรื่องความรู้สึกนิ่มก้นได้เยอะนะครับ :D :D :D :D :D

ถึงว่าทำไมตัวทอปจึงให้ mavic cosmic cabone slr เพราะ mavic มันขึ้นชื่อเรื่อง แข็ง ถึก ทน ใช่ไหมครับ
RiDe Or DiE

โพสต์ โดย demolisher » 18 ม.ค. 2014, 00:48

sabimjai เขียน:
demolisher เขียน:ถ้าใช้คู่กับล้อที่ค่อนข้างแข็งอาจจะช่วยเรื่องความรู้สึกนิ่มก้นได้เยอะนะครับ :D :D :D :D :D

ถึงว่าทำไมตัวทอปจึงให้ mavic cosmic cabone slr เพราะ mavic มันขึ้นชื่อเรื่อง แข็ง ถึก ทน ใช่ไหมครับ

น่าจะ...นะครับ เพราะน้ำหนักรวมและการซับแรงกระเทือนคงไม่ใช่ปัญหา จึงกลายเป็นเน้นที่ประสิทธิภาพการส่งแรงทั้งจากขาจานและจากกะโหลกที่เรารู้กันอยู่แล้ว ไปจนถึงเสถียรภาพและการควบคุมอันเกิดจาก "ล้อ" รวมถึงล้อไม่ควรแอบโบกไปสีกับเบรกเองด้วย ดังนั้น พอใช้ล้อที่แข็งแรงหน่อยที่อาจจะไม่ค่อยเหมาะกับเฟรมแข็งๆ ก็อาจจะกลายเป็นพอดี๊พอดีกับ EVO อะครับ

โพสต์ โดย sabimjai » 08 ก.พ. 2014, 19:20

ขออนุญาติยั่วน้ำลายเหล่าสาวกแคนน่อนเดลหน่อยนะครับ :mrgreen:
Slice RS ตัวทีมปี 2012 น้ำหนักตัวอยู่ที่ 7.9 kg :o
ทำแต่รถ ไม่มีเวลาปั่นหรอกครับ :cry:

รูปภาพ
RiDe Or DiE

โพสต์ โดย Zev » 08 ก.พ. 2014, 20:39

ใจละลาย งดงามมากครับ

โพสต์ โดย Thasdanai2001 » 08 ก.พ. 2014, 21:26

sabimjai เขียน:ขออนุญาติยั่วน้ำลายเหล่าสาวกแคนน่อนเดลหน่อยนะครับ :mrgreen:
Slice RS ตัวทีมปี 2012 น้ำหนักตัวอยู่ที่ 7.9 kg :o
ทำแต่รถ ไม่มีเวลาปั่นหรอกครับ :cry:

รูปภาพ

ผมอยากให้ buzz light yeah ใน toy story มาปั่นจัง
ใครบอกว่าขี่จักรยานแล้วเรียนต่ำลงผมขี่แล้วดีขึ้นนะ
อายุ 15 ทำอะไรผิดบอกได้ครับ

โพสต์ โดย Pajingo » 10 ก.พ. 2014, 12:08

sabimjai เขียน:ขออนุญาติยั่วน้ำลายเหล่าสาวกแคนน่อนเดลหน่อยนะครับ :mrgreen:

รูปภาพ

นั่นไง...ตัวเป็นๆ มาแล้ววว งามมากครับพี่ :mrgreen:
Pajingo Bike Clean & Service
บริการ...ประกอบ เซอร์วิส ถอดล้างจักรยาน ทุกซอกหลืบ
Line ID : pajingo_bike_clean
Facebook Fanpage : Pajingo Bike Clean

สนใจ...Pls Call.086-616-6688