คันครับ...หมอบ Titanium Seven Axiom SLX เทียบกับ Colnago C59

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
seven777
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818800xxx

คันครับ...หมอบ Titanium Seven Axiom SLX เทียบกับ Colnago C59

โพสต์ โดย seven777 »

คือผมมี seven Ti ตัว ultra butted ซึ่งรุ่นปัจจุบันใช้ ชื่อ axiom SLX...ก็ขี่ดี เบาดี แต่ไม่ไหลเท่าเหล็ก แต่อยากได้พวก คาร์บอน hiend บ้างครับ
ในอดีต เคยขี่ colnago Master-x แล้วชอบมาก ทั้งนุ่ม ทั้งไหล เสียอย่างเดียว นำ้หนักมากไปหน่อย... เลยอยากถามว่า
ถ้า ซื้อ C59 นี่มันจะดีกว่า Seven ตัวปัจจุบันของผมเยอะไหมครับ... อยากได้แบบ นุ่ม ไหล ไม่กระเทือน

ปรกติขี่ ออกกำลังกาย ไม่แข่งขัน ไม่ได้ขี่เป็นกลุ่มใหญ่... สวนใหญ่ทางเรียบครับ

หรือมีตัวอื่นแนะนำก็ แจ้งได้ครับ
SARAN
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek เก่าๆ

Re: คันครับ...หมอบ Titanium Seven Axiom SLX เทียบกับ Colnago C59

โพสต์ โดย SARAN »

ไม่เคยใช้ทั้งคู่ แต่เห็นเพื่อนใช้ Axiom แค่ 2-3 ทริป ก้อแขวนเฟรมไปเลย กลับไปเล่นคาบอนเหมือนเดิม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”