ผ้าพันแฮนด์ขาว ใช้อะไรทำความสะอาดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bluewish
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ้าพันแฮนด์ขาว ใช้อะไรทำความสะอาดครับ

โพสต์ โดย bluewish »

รบกวนขอถามชาวหมอบครับ

ท่านที่ใช้ผ้าพันแฮนด์สีขาว แล้วพอมาดำสกปรก ท่านๆใช้อะไรทำความสะอาดครับ

ผมใช้ผ้าของหนังจิ้งจก ใช้สเตคลีนแล้วก็ยังไม่สะอาด

พอจะมีน้ำยาตัวอื่นแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ
mojopk88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8077050
Bike: NICH LII+Reynolds Strike

Re: ผ้าพันแฮนด์ขาว ใช้อะไรทำความสะอาดครับ

โพสต์ โดย mojopk88 »

ผมเคยใช้ผ้าพันแฮนด์สีซีเลสเต้ Bianchi ผมเอาน้ำแฟ๊บ+ฟองน้ำ ถูๆออกคับ แต่ของลิซาส กลัวจะขาดนะคับ

ถ้าสเตคลีนเอาไม่อยู่ผมว่าหาตัวอื่นยากละคับ
Somchaijaiyen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818046729
team: SK.Wangsomboon
Bike: TREK

Re: ผ้าพันแฮนด์ขาว ใช้อะไรทำความสะอาดครับ

โพสต์ โดย Somchaijaiyen »

อยากรุ้เหมือนกัน ชอบสีขาว ;)
PARTY RIDER
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

หนังจิ้งจกทำใจหน่อยครับ ผมเคยใช้สีเหลืองหนา 2.5mm เอาสเตคลีนป้ายทิ้งไว้ แล้วเอาผ้าเช็ดตาม เช็ดแรงไปหน่อยมันไม่สะอาดเลยทำให้หนังถลอกเลยครับ

เคยใช้ผ้าพันแฮนด์สีขาวแบบเนื้อก๊อก จะออกขาวขุ่นๆหน่อย แต่เวลาสกปรกผ้าชุบน้ำก็เช็ดทำความสะอาดได้แล้วครับ

ทุกวันนี้รถที่ใช้ประจำเลยพันแฮนด์สีดำของฟิสิกซ์แทนแต่ไปเปลี่ยนยางชิฟเตอร์เป็นสีเหลืองแทนให้ตัดกัน
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

หนังจิ้งเหลนสีขาว ต้องทำใจเท่านั้นครับ :mrgreen: ทำได้แค่ดำน้อยลง แต่ไม่ขาวเหมือนใหม่
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
ป็อป
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ป็อป »

ผมใช้น้ำยาล้างจาน หรือผงซักฟอก แล้วขัดด้วยแปรงซักผ้าเสร็จใช้น้ำล้าง
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

ผมตัดปัญหา ไปใช้สีดำเลยครับ... :)
บ้านเราขี่ในสวนสาธารณะยังดำเลย... :)
taninswg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi1885 >> just turn to >> Infinito >> BoardMan Air 9.8

โพสต์ โดย taninswg »

หนังจิ้งจก ถ้าถลอกให้เอายาทาเล็บสีเดียวกัน ทาซ่อมได้ครับ ดีด้วย
รถแรง รถแพง ขี่ให้คุ้ม
J-DRiVE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: worldtraveljoy (WTJ)
Bike: tarmac sport SL2(2013)+ZIPP404/XENTiS MARK1- CORIMA DISC
ตำแหน่ง: ตลาดอ่อนนุช...

โพสต์ โดย J-DRiVE »

ลองน้ำยาทำความสะอาดยี่ห้อ พัชรินทร์ power clean 2in1 คราบฝั่งลึกตามเบาะหนังรถยนต์ยังออกสะอาดเอี่ยม...ผสมน้ำสักนิดก่อนใช้น่ะครับ...ตอนผมใช้เช็ดเบาะไม่ได้ผสมน้ำทำให้มือแห้งแข็งครับ...ขนาดใส่ถุงมือยาง(แบบบาง)แต่ไม่กัดแสบรึระคายเคืองมือครับ...
http://www.patcharinpowerclean.com/Product_p3.html
ขาติ๋มแต่รถไม่ติ๋ม...^__^...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”