ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

โพสต์ โดย MooSi » 17 มิ.ย. 2014, 18:30

เพิ่งเริ่มปั่นใหม่ มีใครมีลิ้งที่ยังมีรูปไหมครับ เป็นความรู้ในการปรับตัว

Re: ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

โพสต์ โดย DXBicycle » 10 ก.ค. 2014, 21:14

โดนอย่างแรง ขอบคุณมากๆครับ
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง

โพสต์ โดย aboveabove » 11 ก.ค. 2014, 23:46

Link รูปแบนวิทเต็มบ่อยเดี๋ยวผมหาที่อัพสำรองไว้ให้นะครับ :D :D :D
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วชีวิตคุณจะไม่ธรรมดา ;-)

โพสต์ โดย keree » 12 ก.ค. 2014, 16:35

:P
osk 103

ฉลาดคิดรอบรู้เป็นครูสอน จะนั่งนอนรู้ตนบนวิถี
รบกี่ครั้งยั้งจิตคิดให้ดี สติมีสอนตนย่อมพ้นภัย

(ศิวกรณ์)

โพสต์ โดย napa » 15 ก.ค. 2014, 18:30

:D ขอบคุณกับสาระดีๆ ครับ
[/b]จะเหยียบให้ถึงสุดขอบฟ้าและขอก้าวให้ถึงสุดขอบของหัวใจ[/color]
viewtopic.php?f=57&t=247555

โพสต์ โดย น้ามู๋ » 16 ก.ค. 2014, 07:48

napa เขียน::D ขอบคุณกับสาระดีๆ ครับ

ชีวิต_ชอบขาขึ้น =:= แต่จักรยาน_ชอบขาลง

โพสต์ โดย jo_giant1 » 20 ก.ค. 2014, 23:14

เรื่องดีดีและมีประโยชน์มากครับ

แรงไม่มี ปั่นไม่ไว ตามใครๆไม่ค่อยทัน
แต่. ..... ไม่เคยหันหลังกลับ
"เมื่อคิด ต้องถึง"

..... jo_giant ^ ^ .....

โพสต์ โดย suriyawo » 05 ส.ค. 2014, 08:48

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมปั่นหมอบอยู่ครับเวลาปั่นไปได้100กว่าโลก้อเริ่มปวดต้นคอครับและจะเจ็บเข่ามากครับ
ขอบคุณครับ