สอบถามเรื่องแฮนด์รถไตรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sabimjai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (LCC) Lanta Cycling Club
Bike: Specialized

สอบถามเรื่องแฮนด์รถไตรครับ

โพสต์ โดย sabimjai »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ พอดีผมกำลังจะประกอปรถไตรสักคันแต่ติดตรงที่ว่าต้องใช้ตัว clip on bar แบบไหนครับ
มันมีแบบ j bend กับ r bend ซึ่งความยาวของมันก้อเหนมีตั้งแต่ 230-320cm
คือมันมีวิธีวัดไหมครับว่าต้องใช้ความยาวเท่าไหร่
ตัวที่ผมดูไว้เป็นของ Vision Trimax carbon ครับ เพราะมันดูจะตรงรุ่นหน่อย

อันนี้เป็นเฟรมที่จะใช้ครับ อุปกรณ์อื่นๆครบแล้วครับขาดแต่แฮนด์
รูปภาพ

อันนี้เป็น base bar ที่ดูเอาไว้ครับ เหลือแต่ตัว clip on bar ที่ยัง งงๆ อยู่ครับ
รูปภาพ
RiDe Or DiE
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”