สอบถาม ถ้วยลูกปืนดุมล้อเสือหมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
y2k
สมาชิก
สมาชิก
team: กบินทร์
Bike: giant

สอบถาม ถ้วยลูกปืนดุมล้อเสือหมอบ

โพสต์ โดย y2k »

ถ้วยลูกปืนดุมล้อหน้า - ล้อหลังเสือหมอบ
สามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ
แล้วดุมของเสือภูเขาใส่กับเสือหมอบ
ได้ไหมครับ :D :D :D
ขอรบกวนด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
แม่อุ๊
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถาม ถ้วยลูกปืนดุมล้อเสือหมอบ

โพสต์ โดย แม่อุ๊ »

ถ้าหมายถึงแบบในรูป ดุมบางรุ่นถอดได้ฮับ เคยตอกออก แต่พอเอาถ้วยใหม่มาใส่ ปรากฎว่าใส่ไม่ลง ใหญ่ไปนิดนุง ดูเผินๆนึกว่าขนาดมาตรฐานเท่ากันหมด :lol:
รูปภาพรูปภาพ
ส่วนดุมเสือภูเขา ดุมเสือหมอบ เคยอ่านจากเหล่าเกจิ เหล่าซือแป๋ท่านว่าหน้าเท่ากัน หลังไม่เท่า ภูเขากว้างกว่า
แถมแต่ละยุคแต่ละสมัยขนาดก็ไม่เท่ากันอีก ชวนปวดขมับ
ถ้าจะทำต้องดัดแปลงเอาแหวนรองจี๋ออกให้พอดี อะไรประมาณเนี้ย
y2k
สมาชิก
สมาชิก
team: กบินทร์
Bike: giant

Re: สอบถาม ถ้วยลูกปืนดุมล้อเสือหมอบ

โพสต์ โดย y2k »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”