มีใครเคยใช้ ล้อ Campagnolo Vento Reaction บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

มีใครเคยใช้ ล้อ Campagnolo Vento Reaction บ้างครับ

โพสต์ โดย freez »

พอดีกำลังศึกษาหาล้อลื่นๆแต่ราคาไม่แพงมาก เพราะผมใช้ trek1.1อยู่ไม่อยากให้แพงเกินไปครับ

ก็เลยไปเจอเจ้า Campagnolo Vento Reaction ราคาน่าคบมาก ตอนแรกก็ว่าจะซื้อเลย แต่มาหาข้อมูลก่อนดีกว่า

มีพี่ๆคนไหนเคยใช้หรือใช้อยู่ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

1 ลื่นสมกับราคาที่จ่ายไปไหม หรือ ว่าลื่นกว่าล้อเดิมๆมากไหมครับ
2 ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษไหมครับ เพราะดูจากภายนอกซี่ลวดมันดูน้อยเหลือเกิน
3 มันแข็งแรงพอๆกับล้อที่มากับตัวรถไหมครับ หรือต้องระวังพวกคอสะพาน รอยต่อของถนนมากกว่าปรกติหน่อย
4 ถ้าเสียซ่อมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
ไฟล์แนบ
2b.jpg (85.55 KiB) เข้าดูแล้ว 1750 ครั้ง
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: มีใครเคยใช้ ล้อ Campagnolo Vento Reaction บ้างครับ

โพสต์ โดย Yajokkung »

ใช้เป็นล้อช้อม+ปั่นในเมืองอยู่ครับ
1 ถ้าเทียบกับล้อเดิมผมว่าลื่นกว่าเยอะะะะะะะะ
2 เรื่องการดูแล ก็มีความตึงชี่ลวด กับ ลูกปืนครับ
3 ความทนทานหรอครับ คอนนั้นหนัก127-128มั้งปั่น40+ ตกหลุมแรงแบบ แฮนทรุดเคลื่อนตำแหน่งเลยครับ
แต่ล้อหน้า หลังไม่เป็นไร อึกทีก็โดนมอไซชน แค่ล้อดุ้ง
4 ถ้าลูกปืนเสียช่อมง่ายครับ ผมเอาตลับลูกปืนอันละ70บาทใส่อยู่เลย
แต่อย่าให้ลวดขาดนะครับ เห็นว่าชี่ละ 300 -_-
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
มายืนงง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0883103521
team: Loei Cycling Team
Bike: merida
ตำแหน่ง: เมืองเลย

Re: มีใครเคยใช้ ล้อ Campagnolo Vento Reaction บ้างครับ

โพสต์ โดย มายืนงง »

ถ้าเทียบกับราคาผมว่าคุ้มครับ แหะๆ ตอนนี้ใช้อยู่ :lol: :lol:
ผมชอบตรงที่ล้อมันแข็งดี กระชากขึ้นเนินตอบสนองดีครับ ^___^
arayasuwun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-2040593
team: อ่าวนาง
Bike: giant tcr2

โพสต์ โดย arayasuwun »

ล้อ ขึ้นซี่สวย
taizukey
ขาประจำ
ขาประจำ
team: One Sby
Bike: Tarmac SL3 S-works

โพสต์ โดย taizukey »

เทียบกับล้อเดิมๆ ต้องบอกว่าดีก่าเยอะ
ทนถึกดีครับ เสียงโม่ดังกังวาล จนหมาไล่งับเลยทีเดียวครับ :mrgreen:
akeeey
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TCR2 2010

โพสต์ โดย akeeey »

ของพี่ผมมันลื่นกว่า zonda ที่ใช้อยู่อะ หมุนแข่งกันของผมหยุดก่อนเป็นนาทีอะไม่รู้เป็นไง zondaของผมอาจจะมีปัญหา
ยิ่งเวลามีคนบอกว่า zonda ลื่นนนนมากได้ยินแล้วฉุนขึ้นมาเลย
vento มันเป็นล้อเหวี่ยงคือมันจะมีลวดอยู่เส้นหนึงที่หนาและหนักกว่าเพื่อนเลยทำให้เหวี่ยง รุ่นอื่นไม่มี
ถ้าจะเอาดีกว่านั้นในราคาใกล้เคียงกันก็ของmavicตัวล่างราคา7000 ลื่นกว่า vento อีก
ลองดูอีกตัวเลือกหนึ่งครับ
silverscat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Daccordi, Alex Moulton

โพสต์ โดย silverscat »

ใช้อยู่ ดีสมราคาครับ
Crazy
yabin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Crossway 100v /Impulso 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yabin »

ผมเชียร์ให้รอดูของปี 2014 นะครับ ปรับปรุงพอสมควร นน. เบาลงนิดหน่อย รอลุ้นแค่ราคาครับ

รูปภาพ
K.C.B.
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0820762762
team: จักรยานหทัยราษฏร์
Bike: trek 1.1 2013

โพสต์ โดย K.C.B. »

ทนถึก ลื่นหัวแตก เสียงโม่ดังกังวาลจนชาวบ้านรู้ว่าเรามา สำคัญสุด ซี่ลวดหล่อมากๆ ขาดซ้อมเพราะฝนตก 3 เดือน กลับมายังยืน 30 ได้สบาย ลึกว่าต้องกลับไปเริ่ม 20+ อีก ของเค้าดีคุ้มราคาจริงๆ ปั่น 1.1 ปี 2013 เหมือนกันครับ ใส่ยางพานา สตราเดี้ยม 700x20 เบาดี อัดลมเข้าไป 150 จะเป็นไรป่าวก็ไม่รู้ แต่เบาแรงดีจัง
ขาไม่แข็ง แรงไม่เยอะ ซ้อมไม่มาก มันจะไปเร็วได้อย่างไร
Thanes
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thanes »

ใช้อยู่ครับ
1.เรียกว่าลื่นกว่าล้อติดรถชัดเจน
2.ดูแลตามปกติครับ
3.ซี่น้อย แต่แข็งแรงมากครับ เคยตกร่องถนนแรงมาก นึกว่าไปแล้ว มันยังเฉย
4.อันนี้ต้องถามคนเคยซ่อม ยังไม่เคยเสีย
จุดเด่นของล้อรุ่นนี้ ยืนระยะที่ 35-45 ได้ดี เร่งความเร็วจาก 30-40 ทันใจ ขอบล้อแข็งแรงดีมากครับ เรื่องความลื่น ล้อหน้าดีมาก ล้อหลังพอใช้ครับ
เรื่องเสียงโม่ ล้อรุ่นนี้ ปกติ เสียงเพราะดี เสียงไม่แยงหู แต่จะไม่ดังมากนะครับ อย่าไปคาดหวังเรื่องเสียงดัง เป็นล้อที่คุ้มราคามากรุ่นนึงครับ
BIKE EVERYDAY
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย freez »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น :D
midroadman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: National La Scorsa

โพสต์ โดย midroadman »

ก็จี๊ดใช้ได้อยู่ครับ
-เสียงดังดี ถ้าชอบเสียงดังก็โอเคเลยครับ
-ทนทานครับ ผมหนัก 85 กระแทกหลุมไปหลายทีแล้ว สบายๆครับ ไม่เกิดอะไรกับล้อเบย
-สวยใช้ได้ประมาณนึง ^^
-ลื่นปรึ๊ดๆ ถ้าเทียบกับล้อติดรถ เห็นได้ชัดเจน

สุึดท้าย เรียกว่า คุ้มค่า คุ้มราคาครับ กับราคานี้ มือสอบในกระทู้หาได้ ไม่เกิน 5000
arayasuwun
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมรอ vento ซี่แบน 2014 อยู่ครับ
Thanes
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thanes »

arayasuwun เขียน:ผมรอ vento ซี่แบน 2014 อยู่ครับ
รุ่นนี้ อาจต้องรอร้านหิ้วเข้ามาเองครับ ได้ข่าวว่าตัวแทนอาจจะไม่นำเข้ามาขาย
BIKE EVERYDAY
arayasuwun
ขาประจำ
ขาประจำ

Thanes เขียน:
arayasuwun เขียน:ผมรอ vento ซี่แบน 2014 อยู่ครับ
รุ่นนี้ อาจต้องรอร้านหิ้วเข้ามาเองครับ ได้ข่าวว่าตัวแทนอาจจะไม่นำเข้ามาขาย
ผมรอแค่ปีใหม่ ถ้ายังไม่มา ผมคงจะซื้อซีร็อคโค่เพื่มอีกคู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”