สอบ ถามวิธีการถอดจาน Fsa ที่ติดมากับ รถ impulso ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบ ถามวิธีการถอดจาน Fsa ที่ติดมากับ รถ impulso ครับ

โพสต์ โดย เสือไมค์หนองพอก » 20 ต.ค. 2013, 19:29

ตามหัวข้อครับ พอดีจะเปลี่ยนเป็น 105 หาวิธีถอดจานตัวเก่าอยู่ งงมากครับ หมุนน๊อตแล้ว แต่มันหมุนได้ไม่สุดครับ
แนบไฟล์
คุณไม้ เสือไมค์หนองพอก
1.ชื่อบัญชี ณัฐพล จันทร์ทอง
148-0-42648-2 กรุงไทย สาขา รังสิต-นครนายก คลอง4
2.ชื่อบัญชี บังอร ปิ่นนิวงค์
692-0-15351-3 กรุงไทย. สาขารังสิตนครนายก คลอง 10
จำหน่ายอุปกรจักรยานมือ 2
เบอร์ติดต่อ ผมนะครับ 098-2708308 ID LINE 1129900311709

Re: สอบ ถามวิธีการถอดจาน Fsa ที่ติดมากับ รถ impulso ครับ

โพสต์ โดย benpariwat » 20 ต.ค. 2013, 20:06

ไขน๊อดเล็ก 2 ตัวออกก่อนครับ
แล้วก็ไขน๊อดตรงกลางตัวใหญ่ดำๆ มันออกได้สุดจนหลุดออกมาเลยครับ
เอามือทุบๆแกนขาจานเข้าไปในกะโหลก ก็ออกแล้วครับ
ถ้าทุบไม่ไหวก็ เอาผ้าหน้าๆ พันเอาค้อนตอกออก หรือเอาค้อนยางตอกก็ได้ครับ :D

Re: สอบ ถามวิธีการถอดจาน Fsa ที่ติดมากับ รถ impulso ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 20 ต.ค. 2013, 20:10

ไขน็อตตรงกลางอย่างเดียวครับ ขอบหัวน็อตจะไปชนบ่าด้านนอก แล้วขาจานก็จะหลุดออกมาเอง ตอนหัวน็อตชนแล้วต้องออกแรงเยอะหน่อย เพราะเป็นการดูดเอาขาจานออกมาด้วย

พูดง่ายๆ คือเค้าทำเครื่องมือถอดขาจานติดไว้กับขาจานแล้วครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย เสือไมค์หนองพอก » 20 ต.ค. 2013, 22:53

น้องหนึ่ง เขียน:ไขน็อตตรงกลางอย่างเดียวครับ ขอบหัวน็อตจะไปชนบ่าด้านนอก แล้วขาจานก็จะหลุดออกมาเอง ตอนหัวน็อตชนแล้วต้องออกแรงเยอะหน่อย เพราะเป็นการดูดเอาขาจานออกมาด้วย

พูดง่ายๆ คือเค้าทำเครื่องมือถอดขาจานติดไว้กับขาจานแล้วครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ทำได้ แล้ว งงอยู่นาน ที่แท้ก็ต้องหมุนน๊อตไป เรื่อยๆ ^^
คุณไม้ เสือไมค์หนองพอก
1.ชื่อบัญชี ณัฐพล จันทร์ทอง
148-0-42648-2 กรุงไทย สาขา รังสิต-นครนายก คลอง4
2.ชื่อบัญชี บังอร ปิ่นนิวงค์
692-0-15351-3 กรุงไทย. สาขารังสิตนครนายก คลอง 10
จำหน่ายอุปกรจักรยานมือ 2
เบอร์ติดต่อ ผมนะครับ 098-2708308 ID LINE 1129900311709

โพสต์ โดย jacksparrow » 02 ธ.ค. 2013, 22:40

สอบถามเพื่อความมั่นใจ จะถอดต้องหมุนทวนเข็มใช่ไหมครับ แบบว่าหมุนทวนเข็วมาได้แล้วมันติดเลยไม่แน่ใจครับ
slowlife biking
...ปั่นด้วยกาย ไปด้วยใจ...

โพสต์ โดย Bubble_Blue » 11 ต.ค. 2017, 22:41

ของผมขาจาน litepro ลักษณะขาจานแบบเดียวกัน แต่ว่าขันจนน๊อตตัวในขาดแล้ว ขาจานไม่ขยับ
จะมีตัวดูดขาจานแบบนี้ไหมครับ
>> ถึงขาจะไม่ไป แต่ใจไม่เคยถอย<<

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 12 ต.ค. 2017, 08:37

Bubble_Blue เขียน:ของผมขาจาน litepro ลักษณะขาจานแบบเดียวกัน แต่ว่าขันจนน๊อตตัวในขาดแล้ว ขาจานไม่ขยับ

คลายน๊อตตัวนอกออกมาคับ มันเป็นแบบเดียวขาของsramแกน24gxp ของผมsramพลั้งมือขันจนตัวในหว่าน งานงอกเลยคับ น๊อตตัวในนี่หายาก ในห้องมือสองนานๆถึงจะเห็นมาสักทีหนึ่ง

โพสต์ โดย Bubble_Blue » 12 ต.ค. 2017, 09:21

เสือกินปลาทู เขียน:
Bubble_Blue เขียน:ของผมขาจาน litepro ลักษณะขาจานแบบเดียวกัน แต่ว่าขันจนน๊อตตัวในขาดแล้ว ขาจานไม่ขยับ

คลายน๊อตตัวนอกออกมาคับ มันเป็นแบบเดียวขาของsramแกน24gxp ของผมsramพลั้งมือขันจนตัวในหว่าน งานงอกเลยคับ น๊อตตัวในนี่หายาก ในห้องมือสองนานๆถึงจะเห็นมาสักทีหนึ่ง

คลายแล้วครับ แต่ตอกขาจานไม่ออก ว่าจะไปให้ร้านหาทางถอดให้ครับ
>> ถึงขาจะไม่ไป แต่ใจไม่เคยถอย<<