เสือหมอบแฮนตรง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Bungbai
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือหมอบแฮนตรง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Bungbai »

the_next เขียน:
ขอทราบงบประมาณเอาแบบพอปัน่ได้สักเท่าไหร่ครับ
เฟรมคาร์บอน ล้อ 3T ชุดเกียร์ 105 พอครับ
Set นี้ 60,000 (มือ 1 หมด ยกเว้นเฟรม) อาจจะมีทอนสัก 3 พันครับผม T__T อยู่ที่ว่าหาเฟรมได้ถูกแค่ไหน
the_next
สมาชิก
สมาชิก
team: Crocodile Cycling Club
Bike: Ridley Fenix / Merida TFS300D

Re: เสือหมอบแฮนตรง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย the_next »

Bungbai เขียน:
ขอทราบงบประมาณเอาแบบพอปัน่ได้สักเท่าไหร่ครับ
เฟรมคาร์บอน ล้อ 3T ชุดเกียร์ 105 พอครับ
Set นี้ 60,000 (มือ 1 หมด ยกเว้นเฟรม) อาจจะมีทอนสัก 3 พันครับผม T__T อยู่ที่ว่าหาเฟรมได้ถูกแค่ไหน
ว้าวๆ แบบนี้ต้องหางบประมาณเพิ่มเติม .. ละแวกลาดพร้าวนี่มีแนะนำเจ้าไหนประกอบเก่งๆ บ้างครับ
ขอทุกก้าวเป็นก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม
the_next
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley Fenix / Merida TFS300D

Bungbai เขียน:
ว้าวๆ แบบนี้ต้องหางบประมาณเพิ่มเติม .. ละแวกลาดพร้าวนี่มีแนะนำเจ้าไหนประกอบเก่งๆ บ้างครับ
คุณ Bungbai คับ
รบกวนสอบถามเพิ่มอีกหน่อย เพื่อว่าจะเป็นทางลัดในการประกอบอ่ะคับ
ถ้าผมไปซื้อ หมอบ มา แต่ว่าจัดการเปลี่ยนชุด handbar กับ stem ใหม่เป็นแบบ แฮนด์ตรง มันจะประหยัดกว่าใหมครับ
แล้วตัว Shigter Tigra เนี่ยมันจับคู่กับ 105 / utegra ที่ติดมากับรถหมอบได้เลยใหม หรือว่าเราต้องแปลงอะไรเพิ่มรึป่าวครับ
ขอทุกก้าวเป็นก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม
Bungbai
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช้ได้เลยครับ ผมก็ใช้ shifter tiagra กับ ชุดขับ 105 อยู่ครับ / ลงทุน แฮนด์ shifter กับ มือเบรค ใหม่ ประมาณ 5000-6000 บาท เอาอยู่ครับ
Bungbai
ขาประจำ
ขาประจำ

เวอร์ชั่นล่าสุดครับ น้ำหนักเท่าๆเดิม เพราะล้อหนัก -*- เป็นแนวทางให้ท่านที่ชอบแนวนี้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
Naiaey
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon archer p18 , merida tfs30

โพสต์ โดย Naiaey »

Scirocco สวยมากครับ

แล้วปั่นลื่นไหมครับ
the_next
สมาชิก
สมาชิก

สวยมากกกกกกกๆ ครับ

รบกวนหน่อย ตอนนี้ผมมองๆเฟรมcadd10 กับ orbea ไว้
ไม่ทรทบว่า tcr ตัวนี้จับมาในราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
Pao mabius
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0854459469
team: ชมรมจักรยานประชาชื่น
Bike: เสือภูเขา,ไฮปริด

โพสต์ โดย Pao mabius »

ผมเอาเฟรมคาร์บอนเสือหมอบ infinite มาใส่แฮนดืตรงใช้ชิฟเตอร์ 105 แฮนด์ตรงชุดเกียร์ 105 แฮนด์หลักอานคาร์บอนใสล้อ visp นำ้หนักเหลือ 7.7 ครับเบากว่าหมอบบางรุ่นแต่ยังไม่ได้ทดลองขับครับเพราะไม่ชอบก้มเหมือนกันรุ้สึกแนด์ตรงสบายกว่าแม้จะต้านลม แต่ถ้าตามลมน่าจะถูกลมส่งมากกว่าหมอบนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”