กระทู้นี้ สำหรับบอกกล่าว วิจารณ์ และให้ความเห็นเรื่องล้อเสือหมอบ ไม่จำกัดความสูง อดีตจนถึงปัจจุบัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
paisk8
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4.3 SRAM Force22 Campaqnolo Eurus

กระทู้นี้ สำหรับบอกกล่าว วิจารณ์ และให้ความเห็นเรื่องล้อเสือหมอบ ไม่จำกัดความ...

โพสต์ โดย paisk8 »

ขอเปรียบเทียบกับ rs81 c35 นะครับ ตามความรู้สึกมือสมัครเล่นครับ

FSA-force light 38mm
ล้อฟูลคาร์บอน ขอบสูง 38 มิล
ดุม หน้าคาร์บอน เป็นลูกปืน เซลามิค (หน้า/หลัง) น้ำหนัก ประมาณ 1.4 kg

หลังจาก ลองที่สนามเขียวไป 3 รอบ

ยิง/สปริน : ความเร็วมาไว กว่า rs81 มาก คงด้วยว่า นน.น้อย อยู่ ประมาณ 300 กรัม เหนื่อยน้อย กว่า

เหวี่ยง : ล้อนี้ เริ่มทำการ ที่ 30 บวก เริ่มเบาขา ปั่นลอยๆ รักษาความเร็ว ได้ แต่ 38-40 เริ่ม เติมเยอะ เทียบกับ rs81 เติมน้อยกว่า

ลื่น : FSA ลื่นกว่า พอสมควร เนื่องด้วย เป็นลูกปืน เซรามิก

เสียง : เสียง ดังสนั่น เสียงคล้าย ล้อ token หรือ rez 5.5 มาก สงสัยเป็นเสียงประจำชาติ ไตหวัน ฮา

สรุป: ความเห็นส่วนตัว คุ้มมาก กับ ราคาค่าตัว สำหรับ ล้อคาร์บอน แบรนด์ อินเตอร์ สำหรับ FSA k-force light 38mm

รูปภาพ

Sent from my iPhone using Tapatalk
phisanu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818833788
team: RR
Bike: k

Re: กระทู้นี้ สำหรับบอกกล่าว วิจารณ์ และให้ความเห็นเรื่องล้อเสือหมอบ ไม่จำกัดความสูง อดีตจนถึงปัจจุบัน

โพสต์ โดย phisanu »

กำลังหาข้อมูล เคฟอส พอดี ใช้ยูรัส ก็แบบเดียวกัน ขอบคุณครับ
jaitud
สมาชิก
สมาชิก

Re: กระทู้นี้ สำหรับบอกกล่าว วิจารณ์ และให้ความเห็นเรื่องล้อเสือหมอบ ไม่จำกัดความสูง อดีตจนถึงปัจจุบัน

โพสต์ โดย jaitud »

ขอรีวิวหน่อยคับ ล้อขอบสูง 3 ตัวนี้หน่อยคับ

1. vision metron55
2. easton ea90
3. zipp 303 หรือ 404 (ใจอยาก404 แต่กัวแรงไม่ถึง เลยคิดว่า303น่าจะครอบคลุมกว่า)

ปล. สนามเขียวอย่างเดียวคับ (เน้นทางเรียบ)
Ke5nDo
สมาชิก
สมาชิก
team: 40 DOWN TEAM 05.15 Jaopraya Dam
Bike: Cannondale CAAD10

โพสต์ โดย Ke5nDo »

ชี้ทางได้ดีเลยครับกระทู้นี้ ขอบคุณนะครับ
ปลิง
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ปลิง »

พลาดกระทู้นี้ไปได้ไงเนี้ยผม ขอปักไว้คร๊าฟ
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

:D
แก้ไขล่าสุดโดย ทะเล เมื่อ 16 พ.ย. 2014, 12:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RB only

โพสต์ โดย ปั่น »

พี่คนที่ท้วงแกน่าจะหมายถึงรูปที่อยู่บนกระดาษที่รองล้อมั้งครับ :!:
โจ๊ก
siritoy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814080835
Bike: Giant

โพสต์ โดย siritoy »

มีใครใช้ Bontrger race lite ปี 2008 ตัว made in usa มั่งไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่

รูปภาพ
compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย compass »

ใครเคยใช้ล้อ HED ขอบอลู-คาร์บอนบ้างครับ อยากให้ลองรีวิวดูหหน่อย
ผมสนใจล้อ HED Jet 4 Plus, HED Jet 5 ถ้าเทียบกับ Mavic Cosmic SLE เป็นไงบ้างครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

compass เขียน:ใครเคยใช้ล้อ HED ขอบอลู-คาร์บอนบ้างครับ อยากให้ลองรีวิวดูหหน่อย
ผมสนใจล้อ HED Jet 4 Plus, HED Jet 5 ถ้าเทียบกับ Mavic Cosmic SLE เป็นไงบ้างครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
อยากฟังข้อมูลคู่นี้เหมือนกันครับ
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Speed Monkey
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

กระทู้นี้ สำหรับบอกกล่าว วิจารณ์ และให้ความเห็นเรื่องล้อเสือหมอบ ไม่จำกัดความ...

โพสต์ โดย j.angkeeros »

ทะเล เขียน:
compass เขียน:ใครเคยใช้ล้อ HED ขอบอลู-คาร์บอนบ้างครับ อยากให้ลองรีวิวดูหหน่อย

รูปภาพ
รูปภาพ
อยากฟังข้อมูลคู่นี้เหมือนกันครับ
ขอตัวstinger 6 FR. ด้วยนะครับ ถ้ามีใครเคยใช้

Sent from my iPad using Tapatalk
รักกันนะ จุ๊บจุ๊บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”