กราบเรียน สมาชิก Thaimtb ห้องเสือหมอบ.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

sawasdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระไบค์
Bike: Pinarello f8
ตำแหน่ง: 88/209 หมู่ 8 หมู่บ้านสิวารัตน์ 10 ต.บางแขม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

Re: กราบเรียน สมาชิก Thaimtb ห้องเสือหมอบ.

โพสต์ โดย sawasdee »

Cycling-Order เขียน:
Rockman เขียน:เห็นด้วยกับทีมงานModครับ...พวกเข้ามารีวิวแฝงก็เพลาๆบ้างเถอะครับ..จะให้ข้อมูลกับเพื่อนๆในนี้ก็ควรนำเสนอให้ครบทั้งข้อดีและข้อเสียซึ่งจะเป็นประโยชน์รวมทั้งความปลอดภัยในการนำสินค้านั้นๆไปใช้งาน... :)
เห็นด้วยกับน้าสมชายครับ ของดีไม่ต้องโปรโมทมากหรอกครับ คนใช้เค้ารู้ๆกันอยู่ :mrgreen: :mrgreen:

ถ้ามีห้องรีวิวเลยจริงๆก็ดีครับ คุณจะอยู่ค่ายไหน สนับสนุนใคร ก็จะทำได้แบบเสรี ไม่มีกั๊ก และกระแน๊ะกระแหนกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
carry hd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851521352
team: ห้องหลังบ้าน,ปั่นรอบบ้าน
Bike: จักรยาน

Re: กราบเรียน สมาชิก Thaimtb ห้องเสือหมอบ.

โพสต์ โดย carry hd »

ชอบจังกับประโยค ชงเองกินเอง

รีวิวถ้าไม่เป็นกลาง ;)

เราก้อจะไม่ได้ประโยชน์จากการรีวิว
สุดท้ายเหลือเเค่การตลาด
เเล้วจะนั่งอ่านทำไม
สุดท้ายถ้าไม่ได้ลองกับตัวเองก็ไม่รู้หรอกครับ
:lol:
โทรศัพท์ 085-1521352
ขอบคุณห้องหลังบ้าน
ขอบคุณเว็ปTHAI MTBครับ
OSK 120
hks572
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi 1885
ตำแหน่ง: https://www.facebook.com/hks572
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hks572 »

งง งั้นก็เสดงว่าสามารถ review สินค้าได้ใช่หรือเปล่าครับ
แต่ต้องไม่เป็นการค้าขายในห้องเสือหมอบถูกอะเป่าครับ งง

แต่ก็นั้นแหละ การ review กับ แนะนำขายสินค้านั้นมันเป็นอะไรที่กำกึ่งกันมากๆเลยอะคับ
มันเหมือสีเทาที่แล้วแต่คนจะคิดว่าจะขาวหรือ จะดำอะคับ

แล้วอย่างงี้คนที่เจตนาดีๆที่ต้องการ review แต่บางคนเจตนาร้ายก็บอกได้ว่าเป็นการ
ประชาสำพันขายของก็ได้นะครับลองคิดดู

งั้นจัดห้อง review ไว้ทดสอบ โฆษณา ประสิทธิภาพใหม่ๆของสินค้า ต่างหากไปเลยคับ
เพื่อที่จะเป็นประโยชน์ทั้งผู้ขายและเป็นประโยชน์ทั้งผู้ที่กำลังจะตัดสินใจซื้อของอะไรซักอย่าง
ท่าน MOD จะได้ไม่ต้องมานั้งปวดหัวกับปัญหากระทู้สีเทาอีกต่อไป ดีอะเปล่าครับ ^^

ที่ผมพูดนี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการขายของนะครับ แต่กำลังสนใจสินค้าดีๆที่อยู่ในนี้
แต่ต้องอดฟัง Review ไปเลยอะคับ ฮือๆๆๆ
MaMiLk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เครซี่ ด๊อกซ์ นครหาดใหญ่ กับ Buffalo Upgraded
Bike: KTM DUKE 390R

โพสต์ โดย MaMiLk »

ผู้บริโภคอย่างเราๆ ต้องพิจารณาครับ ว่าอะไรไม่ดี หรือดีจริง โดยที่รีวิวเป็นส่วนประกอบ
นั่งทับบนเหล็กร้อน 1 นาที ช่างยาวนานราว 1 ชั่วโมง
แต่นั่งทับบนสาวงาม 1 ชั่วโมง ช่างรวดเร็วราวกับ 1 นาที
MPK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB,Bikeloves
Bike: Tokyobike CS, Brompton M6R, Axman Broncos SL3, Klein Attitude

โพสต์ โดย MPK »

มันอยู่ที่จิตใจของคนอ่านและคนดูครับ ถ้ามอง "อย่างเป็นกลาง" ว่ามันคือการรีวิวสินค้าใหม่ ใช้วิจารณญาณอย่างไม่มีอคติ และการรีวิวให้ข้อมูล คุณลีกษณะ ให้ข้อดีข้อเสียได้ครบถ้วนต่อผลิตภัณฑ์นั้นๆ ไม่ใช่รีวิวตอนน้ำต้มผักยังว่าหวาน แบบนั้นรีวิวไปเถิด ผู้อ่านหรือสมาชิกเขา "รู้" ครับ
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าไม่เชื่อกัน เกี่ยวล้มกันเดี๋ยวรถถลอก
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าซ่าออกไป เป็นไรไปเดี๋ยวงานจะงอก....

เช็คWeather หน่อย Baby
ถ้าRainy นะ Honey
Cancle Trip เลย Baby
lagacy_bcn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Panasonic L.L.Bean ARAYA

โพสต์ โดย lagacy_bcn »

MPK เขียน:มันอยู่ที่จิตใจของคนอ่านและคนดูครับ ถ้ามอง "อย่างเป็นกลาง" ว่ามันคือการรีวิวสินค้าใหม่ ใช้วิจารณญาณอย่างไม่มีอคติ และการรีวิวให้ข้อมูล คุณลีกษณะ ให้ข้อดีข้อเสียได้ครบถ้วนต่อผลิตภัณฑ์นั้นๆ ไม่ใช่รีวิวตอนน้ำต้มผักยังว่าหวาน แบบนั้นรีวิวไปเถิด ผู้อ่านหรือสมาชิกเขา "รู้" ครับ
Life's Bike
Rockman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896026055
team: ก้าง Die hard
Bike: Trek madone 6.9

โพสต์ โดย Rockman »

ถ้ามั่นใจว่าเป็นกลาง...ก็ทำต่อครับ..ส่วนท่านที่ไม่มั่นใจ..ทีมงานใช้คำว่า"กราบเรียน"...ก็น่าจะฟังกันบ้างนะครับ...เข้ามาใช้บ้านเขาก็ควรเคารพกฏของบ้านครับ.. :)
Rockman Bicycle Outlet ชมสินค้า http://thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=389
เลขบัญชี ๙๘๐ ๐๔๓ ๖๘๐๔ ออมทรัพย์ กรุงไทย นายสมชาย ผสมทรัพย์
โทร ๐๘๙ ๖๐๒๖๐๕๕
ALP
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 44 88 333
Bike: รถคนอื่น ผ่านมาให้ลูบคลำ จากนั้นก็กลายเป็นอื่น

โพสต์ โดย ALP »

ผมว่ามือใหม่ ไม่ค่อยรู้หรอกครับ ว่าที่เค้ารีวิวนั้นแอบแฝงผลประโยชน์ทางการค้ารึเปล่า :mrgreen:

เวลามีใครสักคนที่เข้ามาเล่นในห้องอยู่บ่อยๆ และเป็นคนดังในกลุ่มนั้นๆ มีคนเข้ามาอวยเยอะๆ มือใหม่ๆก็มักจะเคลิ้มตามครับ :lol:

ถ้าร้านค้าอยากทำรีวิว จริงๆก็สามารถทำได้ และก็โพสในหน้าร้านค้าของตัวเอง ถ้าตั้งใจทำบ่อยๆ และดีจริงก็จะมีสมาชิกตามอ่านอยู่ดีน่ะแหละ ;)

ยังงัยก็ดี เชียร์ MOD ครับ :lol: :lol: :lol:
http://www.facebook.com/bicyclechannel
รถเรา ไร้แรงม้า มีแต่แรงโม้ :lol: :lol: :lol:

รถคันไหนไหน ก็ไปได้ไกล ขอแค่มีใจ ที่อยากจะปั่น
รถเก่าแค่ไหน ก็สวยดั่งใจ ขอเพียงสองมือ ที่พร้อมจะปั้น ...
Happyboy
สมาชิก
สมาชิก
team: ไปกับเค้าเรื่อยๆ
Bike: Cervelo S3

โพสต์ โดย Happyboy »

Rockman เขียน:ถ้ามั่นใจว่าเป็นกลาง...ก็ทำต่อครับ..ส่วนท่านที่ไม่มั่นใจ..ทีมงานใช้คำว่า"กราบเรียน"...ก็น่าจะฟังกันบ้างนะครับ...เข้ามาใช้บ้านเขาก็ควรเคารพกฏของบ้านครับ.. :)
เห็นด้วยแบบเต็มล้านเลยครับ ถ้ามีจิตสำนีกที่ดีก็ทำต่อไปครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็หยุดซะ ไม่ยากเลย เรามาใช้ที่เค้าอาศัยบ้านเค้าอยู่ก็ต้องทำตามกฎบ้านเค้าครับ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องอยู่ อันนี้อาจจะฟังดูแรงแต่ตรงไปตรงมาดีนะ ถ้าทำห้องรีวิวสินค้าก็ดีใครอยากจะรีวิวอะไรก็เชิญได้เลย เป็นกลางหรือไม่เป็นกลางใครจะเชียร์ใครหรือเปล่าก็ให้อยู่ห้องนั้นก็ได้นะครับใครอยากเข้าไปหาความรู้ดูเป็นแนวทางก็ตามอ่านในนั้นทีเดียวผมก็คิดว่าน่าจะดี แต่ถ้าเค้ายังไม่ได้เปิดห้องรีวิวก็อยู่ที่จิตสำนึกล่ะครับว่าสิ่งที่เราทำนั้นใจเราบริสุทธิ์หรือเปล่า ;)
Happy Happy Happy Happy
แดงน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย แดงน้อย »

เด่วนี้..ถึงขนาดต้อง"กราบเรียน" กันเชียวรึนี่ :o
ก้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909094825/0896896722
team: K-45
Bike: เสือหมอบtrek madone /mtb ritchey/fix fuji/touring darkrock
ตำแหน่ง: ทรงกลด สงขกุล 1141ม.7 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ10270
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ก้อย »

เรียน คุณแดงน้อยที่รู้จักมักจี่ตามถนน
คำว่า "กราบเรียน" อย่างถูกต้อง ตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วยงานสารบรรณ พ.ศ. ๒๕๒๖ แก้ไขเพิ่มเติมฉบับที่ ๒ พ.ศ. ๒๕๔๘ และแก้ไขเพิ่มเติมโดยหนังสือสำนักนายกรัฐมนตรี ที่ นร ๑๓๐๕/ว ๕๒๙๓ ลงวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๔๑ มาแสดง ดังนี้

คำว่า "กราบเรียน" ใช้กับ บุคคลสำคัญ 14 ท่าน ได้แก่
๑. ประธานองคมนตรี
๒. นายกรัฐมนตรี
๓. ประธานรัฐสภา
๔. ประธานสภาผู้แทนราษฎร
๕. ประธานวุฒิสภา
๖. ประธานศาลฎีกา
๗. ศาลรัฐธรรมนูญ
๘. ประธานศาลปกครองสูงสุด
๙. ประธานกรรมการเลือกตั้ง
๑๐. ประธานกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ
๑๑. ประธานกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ
๑๒. ประธานกรรมการตรวจเงินแผ่นดิน
๑๓. ผู้ตรวจการแผ่นดินของรัฐสภา
๑๔. รัฐบุรุษ

นอกเหนือจากบุคคลข้างต้นแล้ว เราจะใช้คำว่า "เรียน" แทนเท่านั้น
อยู่ไปone one
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

ในห้องเสือหมอบมีอีกหลายกระทู้ค่ะที่มันเพี้ยนๆไปจากข้อกำหนดของห้อง น่าที่จะย้ายไปอยู่ในห้องที่ถูกที่ควร
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=73754

แบบกระทู้เนี่ย น่าจะไปอยู่ห้องโชว์รถมากกว่านะคะ หรือว่าห้องโน้นคนไม่ค่อยเข้าเรทติ้งสู้ห้องนี้ไม่ได้
ค่อยๆปรับค่อยๆเปลี่ยนก็จะดีขึ้นค่ะ สังคมเราก็จะน่าอยู่ :mrgreen: :mrgreen:
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

ก้อย เขียน:เรียน คุณแดงน้อยที่รู้จักมักจี่ตามถนน
คำว่า "กราบเรียน" อย่างถูกต้อง ตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วยงานสารบรรณ พ.ศ. ๒๕๒๖ แก้ไขเพิ่มเติมฉบับที่ ๒ พ.ศ. ๒๕๔๘ และแก้ไขเพิ่มเติมโดยหนังสือสำนักนายกรัฐมนตรี ที่ นร ๑๓๐๕/ว ๕๒๙๓ ลงวันที่ ๗ กรกฎาคม ๒๕๔๑ มาแสดง ดังนี้

คำว่า "กราบเรียน" ใช้กับ บุคคลสำคัญ 14 ท่าน ได้แก่
๑. ประธานองคมนตรี
๒. นายกรัฐมนตรี
๓. ประธานรัฐสภา
๔. ประธานสภาผู้แทนราษฎร
๕. ประธานวุฒิสภา
๖. ประธานศาลฎีกา
๗. ศาลรัฐธรรมนูญ
๘. ประธานศาลปกครองสูงสุด
๙. ประธานกรรมการเลือกตั้ง
๑๐. ประธานกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ
๑๑. ประธานกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ
๑๒. ประธานกรรมการตรวจเงินแผ่นดิน
๑๓. ผู้ตรวจการแผ่นดินของรัฐสภา
๑๔. รัฐบุรุษ

นอกเหนือจากบุคคลข้างต้นแล้ว เราจะใช้คำว่า "เรียน" แทนเท่านั้น

ขอบคุณสำหรับการ ชี้แจง แจ้งเรื่องการใช้คำผิดของผม.
ยังไงผมก็ขอยืนยันว่าผมยังจะใช้คำว่า "กราบเรียน" นี้ต่อไป เพราะผมถือว่าเป็นการให้เกียรติท่านสมาชิก..และผมถือว่า คำนี้เหมาะสมกับสมาชิกในเวปนี้ มากกว่าพวกนักการเมือง.
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

วาสนา จั่นเจา เขียน:ในห้องเสือหมอบมีอีกหลายกระทู้ค่ะที่มันเพี้ยนๆไปจากข้อกำหนดของห้อง น่าที่จะย้ายไปอยู่ในห้องที่ถูกที่ควร
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=73754

แบบกระทู้เนี่ย น่าจะไปอยู่ห้องโชว์รถมากกว่านะคะ หรือว่าห้องโน้นคนไม่ค่อยเข้าเรทติ้งสู้ห้องนี้ไม่ได้
ค่อยๆปรับค่อยๆเปลี่ยนก็จะดีขึ้นค่ะ สังคมเราก็จะน่าอยู่ :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ที่เอามาให้ดูนั้นมันตั้งแต่ ปี 2009 ครับ ตอนนั้นพวกเรา MOD ยังไม่มีการจัดระเบียบ.
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

ทีมงาน Mod เขียน:
วาสนา จั่นเจา เขียน:ในห้องเสือหมอบมีอีกหลายกระทู้ค่ะที่มันเพี้ยนๆไปจากข้อกำหนดของห้อง น่าที่จะย้ายไปอยู่ในห้องที่ถูกที่ควร

กระทู้ที่เอามาให้ดูนั้นมันตั้งแต่ ปี 2009 ครับ ตอนนั้นพวกเรา MOD ยังไม่มีการจัดระเบียบ.
เริ่มจัดก็คงยังไม่เพลนะคะ :mrgreen: :mrgreen:
อีกอย่างอยากจะแนะนำเรื่องห้องชุมชนนักปั่น ไอ้กระทู้ย่อยทั้งหลายของแต่ละจังหวัด น่าจะจับไปรวมอยู่ในจังหวัดเดียวกันให้หมด
บางทีเข้าไปหาเส้นทางปั่นในจังหวัดนั้นจะได้รู้ว่ามีกลุ่มไหนชมรมไหนบ้างค่ะ
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”