Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

MOJOJOJO
สมาชิก
สมาชิก

Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

โพสต์ โดย MOJOJOJO »

อ่าน review เมืองนอกแล้วสนใจมีแต่เสียงทางบวก แถมดูราคาก็พอใหว ติดอยู่ที่มันไม่มีขายในไทย

ไม่ทราบมีใครใช้อยู่ หรือเคยสั่งมามั้ยครับ เท่าที่ทราบยี่ห้อนี้เค้าขายตรงไม่มีตัวแทน คือผมดูแล้วถ้าสั่งทางเนตค่าส่งมันหมื่นกว่าได้ :cry:

แถมมาเสี่ยงโดนภาษีอีก เลยอยากฟังเสียงคนใช้อยู่หน่อยว่าซื้อจากไหนกันบ้าง แล้วขี่เป็นไงบ้างครับ

ที่สนใจคิอตัวนี้ครับ http://www.canyon.com/_en/roadbikes/bik ... ab-reiter2
รูปประจำตัวสมาชิก
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

Re: Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

โพสต์ โดย punya467 »

มาติดตามด้วยคน แต่เท่าที่ทราบ ถ้ามีคนอยู่เมืองนอก แล้วสั่งให้เขาไปส่งที่นั่น แล้วหิ้วเข้ามาก็จะไม่โดนภาษีครับ :mrgreen:

สารภาพว่า ผมก็อยากได้เหมือนกัน ;) แต่มันจะติดตรงว่าเวลาเฟรมมีปัญหาจะเคลมยังไงนี่สิ :roll:
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

ลองติดต่อ หน้าพ่อค้าออนไลน์ในนี้แหละครับ ที่ทำเกี่ยวกับการสั่งของจากต่างประเทศ ให้คิดราคาของให้แบบส่งถึงมือรวมทุกอย่างให้ .... ไม่แรงแบบที่กลัวๆกันครับ พอไหว .....
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
MOJOJOJO
สมาชิก
สมาชิก

สงสัยไม่มีใครใช้ :lol:

งั้นขอถามเรื่องนำเข้ามาเองหน่อยครับ จะมีวิธีแบ่งแยกยังไงว่า คันไหนโดนเก็บ30 % คันไหนโดน1%

แค่ต้องระบุว่าเป็น "รถใช้เพื่อการแข่งขัน"เท่านั้นหรือครับ?

ps ไปหาดูเวปบอรด์ต่างประเทศก็มีคนบ่นเรื่องนี้เยอะเหมือนกัน ว่าไม่มีตัวแทนดันขายออนไลนอย่างเดียว เช็งเลย
EmEm
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANNONDALE SUPER SIX HM 2011 , FELT FC 2014 - BONTRAGER AEOLUS D3 XXX TEAM RADIO SHACK,HED STINGER 4,5,6,HED JET 4,CORIMA AERO+,MAVIC ULTIMATE,NEW DURAACE C50,ENVE 65,VISION TC50,ZIPP 303,404

โพสต์ โดย EmEm »

ที่ไม่มีใครใช้ก็เพราะเค้าไม่รับตัวแทนขายนะครับ ถ้าจะซื้อก็ซื้อผ่านหน้าเว็บ

คิดว่า...น่าจะเป็นรถและเฟรมที่ดีอีกยี่ห้อนึงเลย เพราะว่าหาอ่านรีวิวมานานแล้วเหมือนกัน เมืองนอกรีวิวไว้ดีมากๆ ติดตรงที่หาซื้อไม่ได้ตามท้องตลาดทั่วไปก็เท่านั้นเอง
CANNONDALE SUPER HM 2011 , FELT FC 2013 ,FELT FC 2014 - BONTRAGER AEOLUS D3 XXX TEAM RADIO SHACK,HED STINGER 4,5,6,HED JET 4,CORIMA AERO+,MAVIC ULTIMATE,NEW DURAACE C50,ENVE 65,VISION TC50,ZIPP 303,Zipp 404,REYNOLD SIXTY SIX,NOVATEC JETFLY
Mr.Rapipan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 028547905
Bike: CUCUMA

โพสต์ โดย Mr.Rapipan »

สั่งของเข้ามาใช้เองบ่อย บ่อย ภาษี คิด 10 % จาก ราคาของ+ค่าส่ง เช่น 10000 บาท ก็เลียภาษี 1000 บาท รวมเป็น 11000 บาท แล้วเสีย VAT อีก 7% ของ11000 บาท VAT 770 บาท ราคาจะเป็น 11770 บาท ครับ
ส่วนภาษี 1% นั้นยุงยากมาก ต้องมี ใบรับรองจาก สมาคมกีฬาจักรยาแห่งประเทศไทย รับรองให้ว่าเป็นนักกีฬา และสั่งมาเพื่อใช้แข่งขันเท่านั้น คนธรรมดาคงทำได้ยากครับ
แนะนำว่า ถ้าชอบจริง CANYON มี OUTLETของตังเองครับ ลดราคาบ่อยด้วย ซื้อตอนช่วงลดราคา สิครับ
GERMANY มีดีอีกเยอะ ครับ สงสัยโทรมาปรึกษาได้ครับ เฉพาะยี่ห้อ MADE IN GERMANY นะ
ผมใช้ CUCUMA อยู่ครับ ไม่ใช่ CANYON แต่เป็นสมาชิก รับข่าวของ CANYON อยู่ รอ เฟรม MTB ลดราคาอยู่เหมือนกัน
ต้น 08 44 55 8160 ขอเป็นช่วง 19.00- 20.00เท่านั้นครับ
MOJOJOJO
สมาชิก
สมาชิก

Mr.Rapipan เขียน:สั่งของเข้ามาใช้เองบ่อย บ่อย ภาษี คิด 10 % จาก ราคาของ+ค่าส่ง เช่น 10000 บาท ก็เลียภาษี 1000 บาท รวมเป็น 11000 บาท แล้วเสีย VAT อีก 7% ของ11000 บาท VAT 770 บาท ราคาจะเป็น 11770 บาท ครับ
ส่วนภาษี 1% นั้นยุงยากมาก ต้องมี ใบรับรองจาก สมาคมกีฬาจักรยาแห่งประเทศไทย รับรองให้ว่าเป็นนักกีฬา และสั่งมาเพื่อใช้แข่งขันเท่านั้น คนธรรมดาคงทำได้ยากครับ
แนะนำว่า ถ้าชอบจริง CANYON มี OUTLETของตังเองครับ ลดราคาบ่อยด้วย ซื้อตอนช่วงลดราคา สิครับ
GERMANY มีดีอีกเยอะ ครับ สงสัยโทรมาปรึกษาได้ครับ เฉพาะยี่ห้อ MADE IN GERMANY นะ
ผมใช้ CUCUMA อยู่ครับ ไม่ใช่ CANYON แต่เป็นสมาชิก รับข่าวของ CANYON อยู่ รอ เฟรม MTB ลดราคาอยู่เหมือนกัน
ต้น 08 44 55 8160 ขอเป็นช่วง 19.00- 20.00เท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับคุณต้น ใว้จะโทรไปปรึกษานะครับ :mrgreen:
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling

Mr.Rapipan เขียน:สั่งของเข้ามาใช้เองบ่อย บ่อย ภาษี คิด 10 % จาก ราคาของ+ค่าส่ง เช่น 10000 บาท ก็เลียภาษี 1000 บาท รวมเป็น 11000 บาท แล้วเสีย VAT อีก 7% ของ11000 บาท VAT 770 บาท ราคาจะเป็น 11770 บาท ครับ
ถ้ารักจริงก็น่าสนนะ แล้วถ้ารักแล้วรอหน่อย ก็จะได้ของถูกซะด้วยสิ 8-)
Mr.Rapipan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 028547905
Bike: CUCUMA

โพสต์ โดย Mr.Rapipan »

lสงสัยเรื่องภาษี ลองถามได้ที่ www.postalcustoms.com ครับ เดี่ยวนี้ บริการดีขึ้นกว่าแต่ก่อน แล้ว
bbkokoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2438959
Bike: C’dale evo HM

โพสต์ โดย bbkokoo »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ ใครสามารถหามาขายได้บ้างครับเนี่ย อยากรู้ราคาจัง :mrgreen:
บัญชี => ธ.กสิกรไทย
เลขที่บัญชี => 145-2-59394-3
ชื่อบัญชี => สุภกิจ เจนศิริศักดิ์
ichobi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Fenix
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ichobi »

เจ้านี้ไม่มีร้านอื่นขายได้ เพราะเขาเน้นนโยบายขายตรงให้ลูกค้าเท่านั้น ไม่มีดีลเลอร์ที่ไหนทั้งสิ้น ไม่มีกระทั่งโชว์รูม ขายผ่านเว็บอย่างเดียว คนอยู่ยุโรปก็ได้เปรียบหน่อย เพราะรับบริการ เซอร์วิสต่างๆ ได้ง่าย แต่อยู่ ตปท เหมือนเราก็จะต้องจ่ายค่าส่งแพง ทั้งตอนซื้อและตอนส่งรับประกันถ้าเฟรมมีปัญหา แคนยอนเป็นรถแบบ value คือเน้นขายตรงตัดค่าพ่อค้าคนกลาง แต่พอรวมค่าส่งร่วมหมื่นมาเมืองไทย มันก็เลยไม่ค่อยจะ value แล้วครับ

ผมเคยจะซื้อหลายทีแล้ว แต่ก็มีเหตุให้พลาดหลายครั้ง แต่ถ้าไม่คิดมาก และไม่กังวลเรื่องการรับประกัน (เคยถาม canyon เขาบอกมีปัญหาส่งกลับได้ แต่จ่ายค่าส่งไป-กลับเอง..) ก็น่าลองอยู่ เห็นในบอร์ดมีคนสั่ง MTB มาเล่นครับ เคยดูของจริงงานเนี้ยบดี ทำสี เก็บรายละเอียดไม่แพ้รถแพงๆ ได้รางวัล bike of the year จากเว็บ road.cc สองปีซ้อน ราคาถือว่าคุ้มมากถ้าซื้อแบบประกอบทั้งคัน ถ้าเป็นเฟรมอย่างเดียวจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ถ้ารวมค่าส่งเข้าไปด้วยผมว่าตัวเลือกอื่นๆ ในบ้านเราค่อนข้างคุ้มกว่าครับ ทั้งรถประกอบและรถสำเร็จ ประเทศไทยขายจักรยานเกือบจะถูกที่สุดในโลกแล้ว โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับยุโรป ถ้ามีโอกาสซื้อแบบไม่เสียค่าส่ง เช่นไปเที่ยวยุโรป​คุณสามารถให้เขาส่งไปให้ที่โรงแรมที่พักได้แล้วหิ้วกลับไทย น่าจะดี

ถ้าอยากได้จริงๆ รอสิ้นปีตอนเขาล้างสต๊อก ลดราคาแบบไม่เกรงใจคนซื้อเลย
WWW.DUCKINGTIGER.COM

เว็บไซต์อัปเดตข่าวสารวงการเสือหมอบ Road Racing, Pro Tour, รีวิวอุปกรณ์,
แนะนำมือใหม่, วิเคราะห์การแข่งขัน, การฝึกซ้อม ภาษาไทยสำหรับคนไทย!
กดไลค์ Fanpage ครับ :)
MOJOJOJO
สมาชิก
สมาชิก

ichobi เขียน:เจ้านี้ไม่มีร้านอื่นขายได้ เพราะเขาเน้นนโยบายขายตรงให้ลูกค้าเท่านั้น ไม่มีดีลเลอร์ที่ไหนทั้งสิ้น ไม่มีกระทั่งโชว์รูม ขายผ่านเว็บอย่างเดียว คนอยู่ยุโรปก็ได้เปรียบหน่อย เพราะรับบริการ เซอร์วิสต่างๆ ได้ง่าย แต่อยู่ ตปท เหมือนเราก็จะต้องจ่ายค่าส่งแพง ทั้งตอนซื้อและตอนส่งรับประกันถ้าเฟรมมีปัญหา แคนยอนเป็นรถแบบ value คือเน้นขายตรงตัดค่าพ่อค้าคนกลาง แต่พอรวมค่าส่งร่วมหมื่นมาเมืองไทย มันก็เลยไม่ค่อยจะ value แล้วครับ

ผมเคยจะซื้อหลายทีแล้ว แต่ก็มีเหตุให้พลาดหลายครั้ง แต่ถ้าไม่คิดมาก และไม่กังวลเรื่องการรับประกัน (เคยถาม canyon เขาบอกมีปัญหาส่งกลับได้ แต่จ่ายค่าส่งไป-กลับเอง..) ก็น่าลองอยู่ เห็นในบอร์ดมีคนสั่ง MTB มาเล่นครับ เคยดูของจริงงานเนี้ยบดี ทำสี เก็บรายละเอียดไม่แพ้รถแพงๆ ได้รางวัล bike of the year จากเว็บ road.cc สองปีซ้อน ราคาถือว่าคุ้มมากถ้าซื้อแบบประกอบทั้งคัน ถ้าเป็นเฟรมอย่างเดียวจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ถ้ารวมค่าส่งเข้าไปด้วยผมว่าตัวเลือกอื่นๆ ในบ้านเราค่อนข้างคุ้มกว่าครับ ทั้งรถประกอบและรถสำเร็จ ประเทศไทยขายจักรยานเกือบจะถูกที่สุดในโลกแล้ว โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับยุโรป ถ้ามีโอกาสซื้อแบบไม่เสียค่าส่ง เช่นไปเที่ยวยุโรป​คุณสามารถให้เขาส่งไปให้ที่โรงแรมที่พักได้แล้วหิ้วกลับไทย น่าจะดี

ถ้าอยากได้จริงๆ รอสิ้นปีตอนเขาล้างสต๊อก ลดราคาแบบไม่เกรงใจคนซื้อเลย

เรื่องประกันนี่ เท่าที่อ่านดูบอรดเมืองนอกมาเค้าบอกว่ารับผิดชอบokครับของมีปัญหาเคลมได้

แต่ที่บ่นก็คือช้าและบริการห่วยลูกค้าต้องคอยตามเอง

ว่าแต่ปลายปีนี่ลดเยอะมากเลยเหรอครับจะได้รอสอย :D ตอนนี้ก็เห็นมี outlet อยู่แต่ลดเยอะเฉพาะปีเก่าๆ
CHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863568574
team: R R C
Bike: Specialized

โพสต์ โดย CHAI »

เฟรมยี่ห้อนี้น้ำหนักน่าจะเบา อยากลองเหมือนกันดูสิว่าปั่นแล้วจะบินขึ้นเขาเหมือน โรดดิงเกรซ หรือป่าว... :lol:
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ

ปีที่แล้วผมก็ดูช่วงที่ลดราคา ปรากฏว่าไม่ทัน ไซส์ที่อยากได้ไม่มี มีแต่ไซส์บิ๊กเบิ้ม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”